उत्तर कॅरोलिना येथील रिपब्लिकन सेन. रिचर्ड बुरे यांनी गुरुवारी सेनेट इंटेलिजन्स कमिटीचे अध्यक्ष म्हणून तात्पुरते बाजूला घेतले, जेव्हा एफबीआयने कोरोनरी विषाणूच्या साथीचा अंतर्भाव असलेल्या अंतर्गत तपासणीचा भाग म्हणून सेलफोनचा वापर केला. ची वॉरंट दिली होती

सिनेटचे बहुसंख्य नेते मिच मॅककॉनेल यांनी हे पाऊल जाहीर केले की ते आणि बूर हे समितीच्या हिताचे असल्याचे मान्य करतात.

मॅककॉनेल यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “आम्ही मान्य केले की हा निर्णय समितीच्या हिताच्या दृष्टीने असेल आणि उद्या ते अंमलात येईल.”

बुर यांनी चुकीचे कार्य करण्यास नकार दिला. कोरोनोव्हायरसच्या संकटाच्या जोखमीवर खाजगी माहिती देऊन त्यांनी आणि अन्य सिनेटर्सनी शेअर्सची विक्री केल्याच्या वृत्तासह, त्यांनी शेअर विक्रीबाबत निर्णय घेण्यासाठी केवळ बातम्यांच्या अहवालांवरच अवलंबून असल्याचे सांगितले.

‘मला वाटले की ही सर्वात चांगली गोष्ट आहे’

त्यांनी गुरुवारी अमेरिकेला बोलावले. त्यांनी कॅपिटलमध्ये पत्रकारांना सांगितले की त्यांनी राजीनामा देण्याचा निर्णय घेतला कारण आपली चौकशी समिती आपल्या कामापासून विचलित होऊ नये अशी आपली इच्छा आहे.

“मला वाटले की ही सर्वात चांगली गोष्ट आहे,” बुर म्हणाले.

गुरुवारी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या पेनसिल्व्हानिया दौर्‍यापूर्वी व्हाइट हाऊसमध्ये पत्रकारांशी बोलताना ते म्हणाले की, बोर आपले गुप्तचर पद सोडत आहेत याची आपल्याला माहिती नाही.

“मला माहित आहे की याबद्दल काहीही नाही – याविषयी कोणाशीही कधीच चर्चा झाली नाही,” ट्रम्प म्हणाले. “हे खुप वाईट आहे.”

एफआरआयच्या अधिका Wednesday्यांनी बुधवारी वॉरंटसह बुरच्या घरी दाखविले, चौकशीत परिचित दोन जणांनी गुरुवारी सांगितले की, कोरोनोव्हायरसच्या बाजारात घुसण्यापूर्वी बुरला साठा चांगला चालला होता की नाही याबाबत न्याय विभागाच्या चौकशीत लक्षणीय वाढ झाली आहे. विक्रीच्या ओझेवर कायदा मोडला आहे. चालू असलेल्या तपासणीवर चर्चा करण्यास अधिकृत नसल्याने लोक नाव न सांगण्याच्या अटीवर बोलले.

न्याय विभागाच्या वरिष्ठ अधिका said्याने सांगितले की, बुरच्या वकिलांवर सर्च वॉरंट देण्यात आले होते आणि एफबीआय एजंट सेलफोन परत मिळवण्यासाठी वॉशिंग्टन भागातील बुरच्या घरी गेले. अधिका said्याने सांगितले की, वॉरंट मिळविण्याच्या निर्णयाला न्यायाधीशांनी परवानगी द्यावी, त्यास विभागाच्या उच्च स्तरावर मान्यता देण्यात आली.

अधिकारी सध्या सुरू असलेल्या तपासणीवर सार्वजनिकपणे चर्चा करू शकले नाहीत आणि नाव न सांगण्याच्या अटीवर असोसिएटेड प्रेसशी बोलले.

न्याय विभागाने यावर भाष्य करण्यास नकार दिला. बुर यांच्या वकिलांनी फोन व ईमेल संदेशांना प्रतिसाद दिला नाही, परंतु गेल्या महिन्यात निवेदनात म्हटले आहे की सेन बुरे यांच्याप्रमाणे कोणत्याही माहितीवरुन सिनेटचा सदस्य सार्वजनिक माहितीच्या आधारे शेअर बाजाराच्या व्यापारात भाग घेऊ शकतो. ” अ‍ॅटर्नी iceलिस फिशर म्हणाले की, बुर यांनी शेअर विक्रीच्या पुनरावलोकनाचे स्वागत केले, “जे असे दर्शविते की त्याची क्रिया वाजवी होती.”

बुर यांनी चुकीचे कृत्य करण्यास नकार दिला, परंतु स्टॉक विक्रीच्या नीतिविषयक आढावा घेण्याची विनंती केली आहे. बुर हे सिनेटचे एक महत्त्वाचे सदस्य आहेत आणि नैतिक चौकशीसाठी आणि अधिका with्यांना सहकार्य करण्याची तत्परतेने त्यांनी केलेल्या त्वरित आवाहनानुसार, त्याला दूर नेण्यासाठी तत्काळ कॉल करण्यासाठी सहकार्‍यांमध्ये काही सामंजस्य विकत घेतले गेले आहे असे दिसते. .

सिनेटच्या नोंदीवरून असे दिसून आले आहे की, बुर आणि त्याची पत्नी यांनी बाजारपेठ शून्य होण्यापूर्वी आणि जानेवारीच्या उत्तरार्धात आणि फेब्रुवारीच्या मध्यास 30० हून अधिक व्यवहारांमध्ये अमेरिकी ते ,000,००० ते १ US दशलक्ष डॉलर्स दरम्यानची विक्री केली. गजर वाजू लागला. अनेक साठे कंपन्यांची स्वत: ची हॉटेल होती.

इतर सिनेटर्सनीही शेअर्सची विक्री केली

बाजाराच्या स्लाइडच्या आधी, बुर शेअर्सची विक्री करणारा एकमेव न्यायाधीश नव्हता.

नोंदीनुसार, सेनेटरांनी या विषाणू विषयी माहिती देण्यास सुरवात केली, सेरेली. जॉलीजियाचे नवे सिनेट सदस्य केली. लॉली, यावर्षीच्या पुन्हा निवडणुकीसाठी जानेवारी आणि फेब्रुवारीच्या शेवटी हजारो डॉलर्सचे शेअर्स विकले. तसेच जॉर्जिया सेन. डेव्हिड पेरू आणि रिपब्लिकन सेनचे पुन्हा रिपब्लिकन सेनेचे सदस्य म्हणून काम केले. ओक्लाहोमाचे जेम्स इनहॉफे आणि डेमोक्रॅटिक सेन. कॅलिफोर्नियाचे डायआन फिनस्टाईन.

24 जानेवारी रोजी सिनेटच्या सदस्यांना विषाणूविषयी बंद दरवाजाचे ब्रीफिंग प्राप्त झाले जे जनतेचे ज्ञान होते. १२ फेब्रुवारी रोजी सिनेटच्या आरोग्य, शिक्षण, कामगार आणि निवृत्तीवेतन समितीने स्वतंत्र ब्रीफिंग आयोजित केले होते, जे बुर सदस्य आहेत. तो कोणत्याही सत्रात हजर होता की नाही हे स्पष्ट झाले नाही.

बुरची जागा कोण घेणार हे स्पष्ट झाले नाही. ज्येष्ठतेतील पुढील अनेक रिपब्लिकन सदस्य आधीपासून अन्य समित्यांचे अध्यक्ष आहेत, जरी त्यांनी स्विच करणे निवडले असते.

इडाहो सेन ज्येष्ठतेत पुढे आहे. गुरुवारी पत्रकारांना सांगणा James्या जेम्स रिस्क यांनी सिनेट परराष्ट्र संबंध समितीचे अध्यक्ष म्हणून आपले सध्याचे संकट कायम ठेवेल की गुप्तचर समितीत पाऊल टाकणार की नाही हे त्यांना माहिती नाही.

त्यांच्यापाठोपाठ फ्लोरिडाचे सेन. मार्को रुबिओ आहेत, जे सिनेट लघु व्यवसाय समितीचे प्रमुख आहेत. ते म्हणाले की, बोर बाजूला पडला आहे आणि मॅककॉनेलच्या पॅनेलवर कोण आहे हे ठरवत आहे हे मला माहिती नाही.

बुर यांची सहा वर्षांची मुदत २०२ in मध्ये संपुष्टात येत असून पुन्हा निवडणुका घेण्याची त्यांची योजना नाही.

सन २०० presidential मध्ये झालेल्या राष्ट्रपती पदाच्या निवडणुकीत रशियन निवडणुकीत हस्तक्षेप केल्याबद्दल पॅनेलने स्वत: चा शोध घेतल्यामुळे ते पहिल्यांदा 2004 मध्ये सिनेटवर निवडून गेले आणि सिनेट गुप्तचर समितीचे अध्यक्ष होते. समितीने नुकताच बुद्धिमत्ता समुदायाच्या निष्कर्षाला पाठिंबा देणारा एक अहवाल जाहीर केला ज्यामध्ये डोनाल्ड ट्रम्पच्या वतीने रशियाने हस्तक्षेप केला.

लॉस एंजेलिस टाईम्सने प्रथम सर्च वॉरंट नोंदविला.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा