ओलिस व्यवहारांसाठी विशेष राष्ट्रपती दूत रॉजर कार्स्टन यांची राजधानी, कराकस येथे शांत भेट, एक महत्त्वपूर्ण प्रगती दर्शवते कारण पुरुषांना मुक्त करण्यासाठी प्रयत्न केले गेले आहेत, ज्यांपैकी अनेकांना व्हेनेझुएलाचे नेते निकोलस मादुरो यांच्या सरकारने वर्षानुवर्षे तुरुंगात डांबले आहे, ते आतापर्यंत झाले नाहीत. यशस्वी झाले.

“आम्ही पुष्टी करू शकतो की रॉजर कार्स्टेन्स, राष्ट्राध्यक्षांचे ओलिस प्रकरणांसाठीचे विशेष दूत, व्हेनेझुएलातील अमेरिकन नागरिकांच्या कल्याण आणि सुरक्षिततेबद्दल चर्चा करण्यासाठी कराकसला गेले होते,” असे राज्य विभागाच्या अधिकाऱ्याने शुक्रवारी सांगितले.

“आम्ही प्रत्येक संधीवर व्हेनेझुएलामध्ये चुकीच्या पद्धतीने ताब्यात घेतलेल्या सर्व अमेरिकन नागरिकांच्या तात्काळ आणि बिनशर्त सुटकेची वकिली करतो,” असे अधिकारी म्हणाले.

एका परिचित स्त्रोताच्या म्हणण्यानुसार, ताब्यात घेतलेल्या तेल अधिकाऱ्यांच्या गटाची चौकशी करण्यासाठी भेटीची व्यवस्था करण्यासाठी प्रशासन मादुरो सरकारसोबत काम करण्यास सक्षम होते. “Citgo 6,” ज्याने नुकतेच व्हेनेझुएलामध्ये अटकेचे पाचवे वर्ष सुरू केले आहे, तसेच 2020 पासून ताब्यात घेतलेले इतर तीन अमेरिकन. या सूत्राने सांगितले की मादुरो सरकार भेट समायोजित करत आहे.

ट्रम्प प्रशासनाच्या अखत्यारीत अमेरिकेने मादुरोशी राजनैतिक संबंध तोडल्यामुळे अनेक अमेरिकन अधिकारी अटकेत असलेल्यांशी वैयक्तिकरित्या भेटू शकले नाहीत.

कार्स्टनने स्टेट डिपार्टमेंटच्या एका छोट्या शिष्टमंडळासह प्रवास केला, त्यांच्याशी परिचित असलेल्या स्त्रोताने सांगितले, आणि राष्ट्रीय सुरक्षा सल्लागार जेक सुलिव्हन आणि परराष्ट्र सचिव अँटोनी ब्लिंकन यांनी वैयक्तिकरित्या या भेटीची वकिली केली.

CITGO 6 कुटुंबातील सदस्यांनुसार, कारस्टन्सने पुरुषांसोबत – टोमू व्हॅडेल, गुस्तावो कार्डेनास, जॉर्ज टोलेडो, अलिरियो जोस झांब्रानो, जोस लुईस झांब्रानो आणि जोस एंजल परेरा – एल हेलिकॉइडमध्ये सुमारे दीड तास प्रवास केला, जिथे त्यांना कैद करण्यात आले. हुह.

कार्स्टन वॉशिंग्टनला परतल्यानंतर, परराष्ट्र विभागाने शुक्रवारी कुटुंबियांना सहलीची माहिती दिली. असोसिएटेड प्रेस कारस्टन्स हे ट्रिपची बातमी देणारे पहिले होते.

CITGO 6 सोबतची त्यांची भेट संपूर्ण धक्कादायक ठरली, कुटुंबातील अनेक सदस्यांनी CNN ला सांगितले.

अटक केलेल्या अमेरिकन लोकांना आपली ओळख सिद्ध करण्यासाठी अलेरिओ जोस झांब्रानोची मुलगी आणि जोस लुईस झांब्रानोची भाची अलेक्झांड्रा झेड. फोर्सेथ म्हणाली, “कार्सटेन्सने खरोखरच आमच्या कुटुंबियांसोबत त्यांची छायाचित्रे आणली होती.” ती म्हणाली की असे दिसते की तुरुंगाच्या रक्षकांनी पुरुषांना कार्स्टनला भेटण्यासाठी थोडी गोपनीयता दिली.

“मला वाटते की हे दोन्ही बाजूंसाठी खूप उत्थान होते,” तिने सीएनएनला सांगितले.

त्यापैकी एकाने कार्स्टनला ओळखले आणि तो इतका अचंबित झाला की तो खरोखर तोच आहे का हे पाहण्यासाठी त्याने तिच्या चेहऱ्याला स्पर्श केला. सुप्रसिद्ध स्त्रोताने सांगितले की कार्स्टनने जाण्यापूर्वी प्रत्येक व्यक्तीला मिठी मारली.

CITGO 6 – पाच यूएस नागरिक आणि एक कायमचा रहिवासी – यांना नोव्हेंबर 2017 मध्ये एका आपत्कालीन व्यवसाय बैठकीसाठी व्हेनेझुएलाला बोलावण्यात आले होते, जिथे त्यांना भ्रष्टाचाराच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आली होती.

म्हणून सीएनएनने अलिकडच्या आठवड्यात अहवाल दिलाअमेरिकन सरकार आणि मादुरो राजवट यांच्यातील भू-राजकीय संघर्षात पुरुष प्यादे बनले आहेत. गटाची सुटका सुरक्षित करण्यात प्रगती नसल्याबद्दल कुटुंबांद्वारे सार्वजनिक तपासणी वाढल्यानंतर कार्स्टनची भेट आली.

यूएस दूत ल्यूक डेनमन आणि एअरन बेरी यांच्याशी संयुक्तपणे भेटू शकले, मे 2020 मध्ये मादुरोच्या आरोपावरून अटक करण्यात आलेले दोन अमेरिकन दिग्गज, ते बंडाचा प्रयत्न करत होते, तसेच मॅथ्यू हीथ, आणखी एक अमेरिकन दिग्गज, ज्याला सप्टेंबर 2020 मध्ये अटक करण्यात आली होती. आणि दहशतवादी असल्याचा आरोप.

डेनमनचा भाऊ मार्क यांनी याचे वर्णन “कल्याण तपासणी” म्हणून केले आणि सांगितले की ही बैठक सुमारे 45 मिनिटे चालली. हीथच्या कुटुंबाने सांगितले की कार्स्टन “थोडक्यात आरोग्य तपासणी करू शकले.”

सीएनएनचे इसा सोरेस आणि वास्को कॉटोव्हियो यांनी या अहवालात योगदान दिले.

,Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा