अध्यक्ष जो बिडेन 1 सप्टेंबर रोजी युक्रेनचे अध्यक्ष व्होलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी पॅकेज मंजूर केले व्हाईट हाऊसला भेट दिली, पेंटागॉनचे प्रवक्ते जॉन किर्बी यांनी बुधवारी सांगितले की या मदतीमध्ये जॅव्हलिन अँटी-टँक क्षेपणास्त्रे तसेच घातक नसलेल्या घटकांचा समावेश आहे.
विशेषत: युक्रेनची स्व-संरक्षण क्षमता वाढवण्यासाठी सुरक्षा पॅकेजची रचना करण्यात आली आहे रशियन सैन्याची निर्मिती देशाच्या सीमेजवळ. अमेरिकेने या हालचालींकडे वाढत्या चिंतेने पाहिले आहे आणि युक्रेनवर आक्रमण करण्याच्या रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्या निर्णयाला प्रतिसाद देण्यासाठी अमेरिकन अधिकारी त्यांच्या नाटो आणि युरोपियन समकक्षांशी संपर्कात आहेत.
किर्बी म्हणाले की, अमेरिकेने युक्रेनला या आठवड्यात सुमारे $450 दशलक्ष सुरक्षा मदत दिली आहे, ज्यात या आठवड्यात आलेल्या घटकांचा समावेश आहे. 2014 पासून, जेव्हा रशिया क्रिमियन द्वीपकल्पावर आक्रमण करून ते ताब्यात घेतलेअमेरिकेने युक्रेनला 2.5 अब्ज डॉलरहून अधिक मदत दिली आहे.

अमेरिकन सैन्य युक्रेनच्या सैन्याला प्रशिक्षण देण्यासही मदत करते.

नोव्हेंबरमध्ये, फ्लोरिडा नॅशनल गार्डच्या टास्क फोर्स गेटरचे अंदाजे 150 सदस्य संयुक्त बहुराष्ट्रीय प्रशिक्षण गट-युक्रेनचा भाग म्हणून युक्रेनमध्ये तैनात करण्यात आले होते, जे वॉशिंग्टन नॅशनल गार्डची जागा घेत होते. 2015 मध्ये स्थापन झालेल्या प्रशिक्षण गटाची रचना युक्रेनच्या संरक्षणात्मक क्षमता सुधारण्यासाठी करण्यात आली होती.

टास्क फोर्स गेटर व्यतिरिक्त, विशेष ऑपरेशन कमांड युरोपची युक्रेनियन विशेष सैन्याला प्रशिक्षण आणि सराव, संप्रेषण आणि समन्वयाद्वारे सल्ला देण्यात “मोठी भूमिका” आहे, पेंटागॉनने मंगळवारी एका निवेदनात म्हटले आहे.

ऑपरेशनल सुरक्षेच्या कारणास्तव पेंटागॉनने युक्रेनमध्ये किती विशेष दल आहेत हे उघड केले नाही.

पेंटागॉनचे प्रवक्ते लेफ्टनंट कर्नल अँटोन सेमेलरोथ यांनी निवेदनात म्हटले आहे की, “आमच्या युक्रेनियन भागीदारांसह प्रशिक्षणामुळे विश्वास निर्माण होतो, तयारी मजबूत होते आणि संबंध विकसित होतात, ज्यामुळे संपूर्ण युरोपमध्ये शांतता आणि स्थिरता वाढीस लागते.”

पेंटागॉन प्रशिक्षण, ऑपरेशन्स किंवा तैनातीसाठी टाइमलाइनवर तपशीलवार माहिती देणार नाही किंवा युक्रेनने रशियन सैन्याच्या उभारणीच्या प्रकाशात कोणतेही वेळापत्रक बदलले आहे की नाही हे सांगणार नाही.

युरोप आणि प्रदेशातील मरीन संपूर्ण खंडात प्रशिक्षण आणि व्यायामासाठी काम करतात आणि द्वितीय सागरी मोहीम दलातील हजारो मरीन पुढील वर्षी नॉर्वेमध्ये होणार्‍या द्विवार्षिक शीतप्रतिसाद सरावात भाग घेतील, असे पेंटॅगॉनने म्हटले आहे.

यूएस सैन्याने युरोप आणि आफ्रिकेतील पोलंड, लिथुआनिया, रोमानिया, जर्मनी, नेदरलँड्स आणि ग्रीसमध्ये प्रशिक्षण दिले आहे, तर 4थ्या सिक्युरिटी फोर्सेस सपोर्ट ब्रिगेडकडे जॉर्जिया, लॅटव्हिया, उत्तर मॅसेडोनिया, पोलंड आणि रोमानियामध्ये फिरणारे सैन्य आहे.

फ्लोरिडा नॅशनल गार्डची 164 वी एअर डिफेन्स आर्टिलरी ब्रिगेड आन्सबॅक, जर्मनी येथे स्थित आहे.

अपडेट: ही कथा आणि मथळा युक्रेनसाठी सुरक्षा मदत पॅकेजवर स्टेट डिपार्टमेंटकडून अपडेट केलेल्या टाइमलाइनसह अपडेट केला गेला आहे.

सीएनएनच्या जेनिफर हॅन्सलरने या अहवालात योगदान दिले.

,Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा