सायबेरियातील एका न्यायालयाने शनिवारी या आठवड्यात 50 हून अधिक लोक मारल्या गेलेल्या खाण अपघाताशी संबंधित आरोपांचा सामना करण्यासाठी पाच जणांना दोन महिन्यांसाठी कोठडीत पाठवले.

प्रादेशिक अभियोक्ता कार्यालयाच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, औद्योगिक सुरक्षा मानकांचे उल्लंघन केल्याचा आरोप असलेल्या लिस्टव्याझनाया कोळसा खाणीच्या तीन व्यवस्थापकांना जानेवारीच्या अखेरीपर्यंत कोठडीत ठेवण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत.

न्यायालयाने दोन सुरक्षा निरीक्षकांना, ज्यांनी या महिन्यात खाणीसाठी प्रमाणपत्र जारी केले होते परंतु प्रत्यक्षात सुविधेची पाहणी केली नव्हती, त्यांना जानेवारीच्या अखेरीपर्यंत कोठडीत ठेवण्याचे आदेश दिले.

प्रादेशिक अधिकार्‍यांचे म्हणणे आहे की मिथेन स्फोटामुळे झाल्याची शक्यता आहे, या अपघातात 51 लोकांचा मृत्यू झाला, ज्यात पाच बचावकर्त्यांचा समावेश आहे ज्यांना जमिनीखाली गाडलेल्या डझनभर लोकांना वाचवण्यासाठी पाठवण्यात आले होते.

गुरुवारी पहाटे Listvyazhnaya खाणीत एकूण 285 लोक होते, जेव्हा स्फोटामुळे धूर निघाला ज्यामुळे वेंटिलेशन सिस्टमद्वारे खाणीमध्ये द्रुतगतीने भरले. बचाव पथकांनी 239 खाण कामगारांना पृष्ठभागावर नेले, त्यापैकी 49 जखमी झाले.

Listvyaznaya कोळसा खाणीत मारल्या गेलेल्या खाण कामगार आणि बचाव कामगारांना श्रद्धांजली वाहण्यासाठी लोक शनिवारी मायनर्स ग्लोरीच्या रस्त्यावर फुले अर्पण करतात. (मॅक्सिम शेमेटोव्ह/रॉयटर्स)

अवशेष पुनर्प्राप्त

आपत्कालीन मंत्रालयाने सांगितले की, शनिवारी पाच खाण कामगारांचे मृतदेह सापडले आणि ते पृष्ठभागावर आणण्यात आले.

आरआयए वृत्तसंस्थेद्वारे स्वतंत्र टिप्पण्यांमध्ये, प्रादेशिक गव्हर्नर म्हणाले की खाण कामगारांची ओळख सुरुवातीला स्थापित केली गेली होती आणि त्यांच्या कुटुंबीयांना मृतदेहांची औपचारिक ओळख करण्यासाठी आमंत्रित केले गेले होते.

आरोग्य मंत्रालयाने शनिवारी सांगितले की खाणीत जखमी झालेल्या 60 जणांवर रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत, असे TASS वृत्तसंस्थेने सांगितले.

केमेरोवो प्रदेशात मॉस्कोपासून सुमारे 3,500 किलोमीटर पूर्वेला असलेल्या खाणीतील आपत्ती, 2010 पासून रशियासाठी सर्वात वाईट होती, जेव्हा त्याच प्रदेशातील रस्पाडस्काया कोळसा खाणीत झालेल्या स्फोटात 91 लोकांचा मृत्यू झाला होता. गुरुवारचा स्फोट हा Listvyazhnaya खाणीतील पहिला जीवघेणा अपघात नव्हता. 2004 मध्ये मिथेनच्या स्फोटात 13 खाण कामगारांचा मृत्यू झाला होता.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा