उत्तर इंग्लंडमधील नॉर्थंबरलँडला रात्रभर 98 मैल प्रतितास (157 किमी/ता) वेगाने वाऱ्याचा तडाखा बसला आणि नैऋत्येकडील डेव्हनलाही 92 मैल प्रतितास वेगाने वारे वाहत होते, असे हवामान खात्याने सांगितले. हवामान खात्याने परिस्थिती “भयंकर” असल्याचे वर्णन केल्यानंतर शुक्रवारी दुर्मिळ लाल हवामानाचा इशारा जारी करण्यात आला. लाल चेतावणी शनिवारी संपली, परंतु एम्बर आणि पिवळे इशारे कायम आहेत आणि बर्‍याच भागातील लोकांना फक्त “अत्यावश्यक” असेल तेव्हाच प्रवास करण्याचा सल्ला दिला जात आहे.

PA मीडिया अहवाल देतो की काउंटी अँट्रिम, उत्तर मधील एक माणूस आयर्लंड, शुक्रवारी त्यांची कार घसरत्या झाडावर आदळली तेव्हा मरण पावली आणि कुंब्रिया पोलिसांनी सांगितल्याप्रमाणे त्याच दिवशी रात्री 11 वाजता GMT (संध्याकाळी 6 EST) आधी अॅम्बलसाइड येथे लँकेस्टरचा माणूस मरण पावला. झाड पडले.

हवामान कार्यालयाने ब्रिटनला किनारपट्टीवर, विशेषत: स्कॉटलंडच्या पूर्व किनार्‍यावर आणि इंग्लंडच्या ईशान्य किनारपट्टीवर सुरक्षित राहण्याचा इशारा दिला, तर रॉयल नॅशनल लाइफबोट संस्थेने वर्षातील पहिले हिवाळी वादळ स्टॉर्म आर्वेन असे नाव दिले आणि म्हटले की “गंभीर हवामान बदलू शकते. आमचे समुद्र आणि किनारे विशेषतः धोकादायक आहेत.”

एडिनबर्ग आणि ग्लासगो क्वीन स्ट्रीट, डनब्लेन आणि स्टर्लिंग दरम्यान स्कॉटलंड सेवा फाल्किर्कजवळील ओळीवर एक धान्याचे कोठार उडाल्याने विस्कळीत झाल्यामुळे संपूर्ण यूकेमधील ट्रेन नेटवर्कने आर्वेनमुळे व्यत्यय आल्याची नोंद केली आहे. न्यूकॅसल आणि एडिनबर्ग दरम्यानची ट्रान्सपेनाईन एक्सप्रेस सेवा देखील रद्द करण्यात आली आहे.

शुक्रवारी रात्री बरेच लोक वीजविना राहिले होते, कारण नॉर्दर्न पॉवरग्रिडने सांगितले की जोरदार वाऱ्याने 55,000 पेक्षा जास्त ग्राहकांचे ऑपरेशन कमी केले आहे, प्रामुख्याने नॉर्थम्बरलँड, काउंटी डरहॅम आणि टायने आणि वेअर.

हवामान कार्यालयाने म्हटले आहे की वादळ देशाच्या बर्‍याच भागांमध्ये “जोरदार वारे आणत राहील” आणि “तेज वाऱ्यांसह थंड वारे देशभरात खूप थंड वारे आणतील.”

दक्षिण इंग्लंड आणि मिडलँड्समधील रस्त्यांवर बर्फ पडत आहे आणि गोठत आहे, परंतु हवामान कार्यालयाने सांगितले की ते कमी करून दक्षिणेकडे सरकले पाहिजे, कारण काही भागात पाऊस, गारपीट आणि बर्फाचे मिश्रण दिसत आहे.

,Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा