यूके वाइन अँड स्पिरिट्स ट्रेड असोसिएशनने (डब्ल्यूटीएसए) यूकेचे वाहतूक सचिव ग्रँट शॅप्स यांना गेल्या आठवड्यात पाठवलेल्या पत्रात हा इशारा देण्यात आला आहे. त्यावर उद्योग संघटनेच्या 48 सदस्यांनी स्वाक्षरी केली होती, ज्यात शॅम्पेन आणि कॉग्नाक निर्माता मोट हेनेसी यांचा समावेश आहे, ज्यांचे मालक आहेत LVMH ,LVMHF,, आणि लॉरेंट-पेरियर.

“आमच्या व्यवसायांसाठी ही एक तातडीची समस्या आहे आणि ती अत्यावश्यक आहे [the UK] ख्रिसमसच्या आधी ड्रायव्हरच्या कमतरतेच्या संकटाचा परिणाम कमी करण्यासाठी सरकार त्वरित पावले उचलते,” पत्रात म्हटले आहे.

बंदरांवर आणि तेथून मालवाहतुकीचे उत्तम मार्ग तसेच जड वस्तू वाहन (HGV) ड्रायव्हिंग चाचण्या आणि परवान्यांची प्रक्रिया किती लवकर केली जात आहे याबद्दल अधिक नियमित अद्यतनांसाठी उद्योग सरकारकडून मदत घेत आहे.

तसेच सरकारला एक वर्ष मुदतवाढ देण्याची विनंती केली तात्पुरता व्हिसा कार्यक्रम परदेशातील ड्रायव्हर्सना दीर्घ मुदतीसाठी पूर्ण करण्याची परवानगी देतो. तीन महिन्यांचा कार्यक्रम पुढील वर्षी 28 फेब्रुवारी रोजी संपणार आहे.

WSTA चे मुख्य कार्यकारी माइल्स बील यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “आम्ही वाइन आणि स्पिरिट्सच्या वितरणाच्या वेळेत मोठा विलंब पाहत आहोत, ज्यामुळे खर्च वाढतो आणि यूके ग्राहकांसाठी उपलब्ध उत्पादनांची श्रेणी मर्यादित केली जाते.”

यूके संसदेच्या संशोधनानुसार, 2019 मध्ये, इंग्लंडमधील 54% प्रौढांनी आठवड्यातून किमान एकदा दारू पिण्याची नोंद केली.

पेय उद्योग संघटना त्याचे काही सदस्य वाइन आणि स्पिरिट आयात करण्यासाठी एक वर्षापूर्वीच्या तुलनेत पाचपट जास्त वेळ घेत असल्याचे सांगितले. तसेच वाढता खर्च सांगितले दुर्मिळ ड्रायव्हर्ससाठी अधिक पैसे देण्यासाठी आयातदारांना मालवाहतूक फॉरवर्डर्सद्वारे पास केले गेले आहे.

एड बेकर, व्यवस्थापकीय संचालक मद्य वितरक किंग्सलँड शीतपेये, म्हणाले की त्यांची कंपनी दरवर्षी सुमारे 185 दशलक्ष वाइनच्या बाटल्या भरते, जे युनायटेड किंगडममध्ये “प्रत्येक आठ पैकी एक बाटली” इतके आहे.

च्या अनुशेष वितरणाचा अर्थ असा आहे की रेल्वे केंद्रांवर कंटेनरची मागणी खूप जास्त आहे, असे त्यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे.

“आम्ही साधारणपणे 80 ते 100 टाकी जागा असण्याची अपेक्षा करतो, परंतु याक्षणी आम्ही 10 ते 20 पर्यंत खाली असू शकतो. यामुळे आमच्या प्लांटमध्ये द्रवाचे प्रमाण मर्यादित होत आहे आणि वितरण करणार्‍या HGV ड्रायव्हर्सच्या कमतरतेमुळे. शीर्षस्थानी येते. “बेकर म्हणाला.

यूके सरकारने एका निवेदनात म्हटले आहे की या ख्रिसमसमध्ये दारूच्या पुरवठ्यात व्यत्यय येण्याची अपेक्षा नाही.

“साथीचा रोग आणि HGV ड्रायव्हर्सची आंतरराष्ट्रीय कमतरता यासह जागतिक दबावामुळे आमच्या पुरवठा साखळ्यांवरील आव्हानांना तोंड देण्यासाठी सरकारने त्वरेने काम केले,” असे सरकारी प्रवक्त्याने सांगितले.

ट्रक ड्रायव्हर्सच्या कमतरतेमुळे या वर्षाच्या सुरुवातीला अनेकांसह इंधनाचे संकट निर्माण झाले पेट्रोल पंप पुरवठा मिळविण्यासाठी भाग्यवान असलेल्या बंद आणि लांब ओळी. सप्टेंबरमध्ये, यूके सरकारने लष्कराचे इंधन टँकर तैनात इंधन पुरवठ्यातील अंतर भरून काढण्यासाठी.
सुपरमार्केट देखील महिन्यांपासून संघर्ष करीत आहेत साथीच्या रोगामुळे निर्माण झालेल्या पुरवठा साखळी संकटामध्ये त्यांचे शेल्फ् ‘चे अव रुप पूर्णपणे साठवून ठेवण्यासाठी आणि कर्मचाऱ्यांची कमतरता युरोपियन युनियनमधून देशाच्या बाहेर पडल्यामुळे अंशतः.

ब्रेक्झिटनंतर काही EU कामगार निघून गेले आणि यूकेच्या नवीन इमिग्रेशन नियमांमुळे शेत, अन्न प्रक्रिया कारखाने आणि ट्रकिंग कंपन्यांना EU मधून यापुढे भरती करण्यास भाग पाडले.

सरकारने परदेशी ड्रायव्हर्ससाठी 5,000 तात्पुरते व्हिसा जारी केले, परंतु यूकेच्या रोड हॅलेज असोसिएशनने म्हटले आहे की यूकेला मागणी पूर्ण करण्यासाठी आणखी 100,000 ड्रायव्हर्सची आवश्यकता आहे.

शेतकरी, बँकर्स, किरकोळ विक्रेते, लॉजिस्टिक कंपन्या आणि रेस्टॉरंटर्स यांनी अलीकडच्या काही महिन्यांत सरकारला चेतावणी दिली आहे की ब्रिटनने युरोपियन युनियनमधून बाहेर पडल्यानंतर इमिग्रेशनचे कठोर नियम लागू केले आहेत, ज्यामुळे त्यांना कामगार शोधणे आणि त्यांचे व्यवसाय चालवणे कठीण झाले आहे.

,Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा