राज्याच्या आरोग्य अधिकार्‍यांनी बुधवारी सांगितले की, यूएस सरकार 44 लष्करी वैद्यकीय कर्मचारी मिशिगनला पाठवणार आहे जेणेकरुन सर्वात जास्त प्रभावित देशातील कोविड-19 रूग्णांवर उपचार करण्यात मदत होईल.

हे हस्तांतरणासाठी डेट्रॉईटमधील वेटरन्स अफेयर्स हॉस्पिटलमध्ये बेड देखील उघडेल.

मिशिगन हेल्थ अँड हॉस्पिटल असोसिएशनच्या विनंतीनुसार गव्हर्नर ग्रेचेन व्हिटमर यांनी मदत मागितली.

राज्याच्या आरोग्य विभागाने सांगितले की, 22 फिजिशियन, नर्स आणि रेस्पीरेटरी थेरपिस्टचे दोन पथक पुढील आठवड्यात येतील आणि ग्रँड रॅपिड्समधील स्पेक्ट्रम हेल्थ आणि डिअरबॉर्न येथील ब्युमॉन्ट हॉस्पिटलमध्ये 30 दिवस रुग्णांची काळजी घेतील.

बुधवारपर्यंत, 4,100 हून अधिक लोकांना पुष्टी किंवा संशयित कोरोनाव्हायरस प्रकरणांसह रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. पुष्टी झालेल्या संसर्गासह हॉस्पिटलमध्ये दाखल झालेल्या 3,900 प्रौढांची संख्या एका महिन्यापूर्वीच्या तुलनेत 87 टक्के जास्त होती आणि एप्रिलमध्ये सेट केलेल्या राज्यातील विक्रमी उच्च पातळीच्या जवळपास 94 टक्के होते.

16 एप्रिल रोजी ग्रॉस पॉइंट, मिच येथील हॉस्पिटलमध्ये आपत्कालीन कक्ष परिचारिका दिसत आहेत. (एमिली एल्कोनिन/रॉयटर्स)

“सध्या, आमचे डॉक्टर आणि परिचारिका नोंदवत आहेत की त्यांच्या बहुतेक रुग्णांना लसीकरण केले गेले नाही किंवा त्यांना अद्याप बूस्टर डोस मिळालेला नाही,” राज्यपालांनी एका निवेदनात म्हटले आहे. “लस मिळवून, बूस्टर डोस मिळवण्यासाठी अपॉइंटमेंट घेऊन आणि स्वतःला आणि प्रियजनांना सुरक्षित ठेवण्यासाठी खबरदारी घेऊन आमच्या हॉस्पिटल सिस्टमवरील ताण कमी करण्यात मदत करण्यासाठी आम्ही जे काही करू शकतो ते आहे.”

राज्यव्यापी हॉस्पिटल ग्रुपचे सीईओ ब्रायन पीटर्स म्हणाले की परिस्थिती “गंभीर” आहे आणि संरक्षण विभागाच्या समर्थनाची “नित्यंतर गरज आहे.”

ते म्हणाले, “राज्यातील अनेक रुग्णालये क्षमतेनुसार कार्यरत आहेत, गैर-आपत्कालीन वैद्यकीय प्रक्रियेस विलंब करत आहेत आणि त्यांचे आपत्कालीन विभाग वक्र वर ठेवत आहेत,” ते म्हणाले. “फेडरल केअरगिव्हर्सचे हे संघ मिळवणे केवळ त्या रुग्णालयांना मदत करू शकते.”

मिशिगन, जिथे पुष्टी झालेल्या किंवा संभाव्य COVID-19 प्रकरणांसह 25,000 हून अधिक लोक मरण पावले आहेत, बुधवारी पुन्हा देशातील सर्वाधिक सात दिवसांचा संसर्ग दर होता. दोन दिवसांत 17,000 नवीन प्रकरणे आणि 280 अतिरिक्त मृत्यू नोंदवले गेले. मंगळवारपर्यंत सात दिवसांची दैनंदिन सरासरी 8,165 होती, जी 20 महिन्यांच्या महामारीच्या सर्वोच्च बिंदूजवळ होती, असे बाल्टिमोर येथील जॉन्स हॉपकिन्स विद्यापीठाने संकलित केलेल्या डेटानुसार, एमडी.

सुमारे 58 टक्के रहिवासी पाच आणि त्याहून अधिक वयाच्या रहिवाशांना पूर्णपणे लसीकरण झाले आहे, जे राष्ट्रीय दर सुमारे 63 टक्के आहे. 18 आणि त्यापेक्षा जास्त वयाच्या पूर्ण लसीकरण झालेल्या लोकांपैकी अंदाजे 27 टक्के लोकांना बूस्टर मिळाले आहे, जे राष्ट्रीय दर 20 टक्के आहे.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा