जॉर्जियाच्या शेजारच्या 25 वर्षीय कृष्णवर्णीय माणसाचा पाठलाग करून गोळ्या झाडणाऱ्या अहमद आर्बेरी या 25 वर्षीय कृष्णवर्णीय माणसाच्या फेब्रुवारी 2020 मध्ये हत्येचा आरोप असलेल्या तिन्ही गोर्‍या पुरुषांना बुधवारी प्राणघातक हत्येप्रकरणी दोषी ठरवण्यात आले. मोठ्या राष्ट्रीय गणनेचा भाग बनलेले शूटिंग गेले. वांशिक अन्यायावर

ग्रेग मॅकमायकेल, मुलगा ट्रॅव्हिस मॅकमायकेल आणि शेजारी विल्यम “रॉडी” ब्रायन यांना 10 तासांच्या ज्युरीच्या चर्चेनंतर दोषी ठरवण्यात आले. पुरुषांना किमान जन्मठेपेची शिक्षा भोगावी लागते. त्याला पॅरोल मिळण्याची शक्यता आहे की नाही हे न्यायाधीशांवर अवलंबून आहे.

ट्रॅव्हिस मॅकमायकेल निकालासाठी उभा राहिला, त्याच्या वकिलाचा हात त्याच्या खांद्यावर. एका क्षणी, मॅकमाइकलने त्याचे डोके त्याच्या छातीवर खाली केले. निकाल वाचल्यानंतर, तो बाहेर जाण्यासाठी उभा राहिला तेव्हा त्याने कोर्टरूममध्ये असलेल्या त्याच्या आईला “लव्ह यू” म्हटले.

निकाल जाहीर झाल्यानंतर काही क्षणांत, आर्बेरीचे वडील, मार्कस आर्बेरी सीनियर, न्यायालयाच्या बाहेर रडताना आणि समर्थकांना मिठी मारताना दिसले.

“त्याने काहीही केले नाही,” वडील म्हणाले, “पण धावा आणि स्वप्न पाहा.”

23 फेब्रुवारी 2020 रोजी 25 वर्षीय अहमद आर्बेरीचा ब्रन्सविक, गा. या बंदर शहरात जॉगिंग करताना मृत्यू झाला. (मार्कस आर्बेरी/रॉयटर्स द्वारे हँडआउट)

फेब्रुवारी 2020 मध्ये जॉर्जिया बंदर शहर ब्रन्सविकच्या बाहेरून त्याच्या शेजारी धावणाऱ्या 25 वर्षीय कृष्णवर्णीय माणसाचा पाठलाग करताना मॅकमाइकल्सने बंदूक पकडली आणि पिकअप ट्रकमध्ये उडी मारली. ब्रायन त्याच्या स्वतःच्या पिकअप आणि रेकॉर्ड केलेल्या सेलफोन व्हिडिओमध्ये पाठलागात सामील होतो. ट्रॅव्हिस मॅकमाइकलने आर्बेरीला गोळी मारली.

वंशवादाने हत्येला प्रवृत्त केले असा युक्तिवाद सरकारी वकिलांनी केला नसला तरी, फेडरल अधिकार्‍यांनी त्याच्यावर द्वेषपूर्ण गुन्ह्यांचा आरोप लावला आणि आरोप केला की त्यांनी आर्बेरीचा पाठलाग करून त्याची हत्या केली कारण तो काळा होता. या प्रकरणाची सुनावणी फेब्रुवारीमध्ये होणार आहे.

शूटिंग व्हिडिओमध्ये कैद

बुधवारी सकाळी कोर्टात परतल्यानंतर ज्युरीने सुपीरियर कोर्टाचे न्यायाधीश टिमोथी वॉल्मस्ले यांना शूटिंग व्हिडिओच्या दोन आवृत्त्या – मूळ आणि तपासकर्त्यांनी सावल्या कमी करण्यासाठी वाढवलेल्या – तीन वेळा पाहण्यास सांगितले.

ज्युरी सदस्य व्हिडिओ पाहण्यासाठी कोर्टरूममध्ये परतले आणि शूटिंगच्या सुमारे 30 सेकंद आधी एका पिकअप ट्रकच्या पलंगावरून प्रतिवादींचे 911 कॉल रिहर्सल केले.

एन.एस असमानपणे पांढरे जूरी मंगळवारी दुपारच्या सुमारास हे प्रकरण प्राप्त झाले आणि कोणताही निर्णय न घेता तहकूब करण्यापूर्वी सुमारे सहा तास चर्चा केली.

बुधवारी ब्रन्सविक, गा. येथील तीन पुरुषांच्या खटल्यात जूरीने दोषी ठरवल्यानंतर लोकांनी ग्लिन काउंटी कोर्टहाऊसच्या बाहेर प्रतिक्रिया दिली. (मार्को बेलो/रॉयटर्स)

मॅकमाइकल्सने पोलिसांना सांगितले की त्यांना आर्बेरी हा पळून जाणारा चोर असल्याचा संशय आला जेव्हा त्याने स्वत: ला सशस्त्र केले आणि त्याचा पाठलाग करण्यासाठी पिकअप ट्रकमध्ये उडी मारली. जेव्हा ते त्यांच्या घरातून पुढे जातात तेव्हा ब्रायन पाठलागात सामील होतो आणि ट्रॅव्हिस मॅकमायकेलने बंदुकीच्या सहाय्याने आर्बेरीचा नाश करतानाचा सेलफोन व्हिडिओ पाहिला कारण आर्बेरीने पंच फेकले आणि शस्त्रे धरली.

911 कॉलवर ज्युरी-पुनरावलोकन केले, ग्रेग मॅकमाइकल एका ऑपरेटरला सांगतो: “मी इथे सॅटिला शोर्समध्ये आहे. रस्त्यावर एक काळा माणूस धावत आहे.”

त्यानंतर तो ओरडायला लागतो, वरवर पाहता जेव्हा आर्बेरी मॅकमाइकलच्या निष्क्रिय ट्रककडे धावत असतो, तेव्हा ब्रायनचा ट्रक त्याच्यामागे येत होता: “तिकडे थांबा! थांबा, थांबा! ट्रॅव्हिस!” काही सेकंदांनंतर, बंदुकीच्या गोळ्या ऐकू येतात.

प्रत्येक प्रतिवादीसाठी एकाधिक शुल्क

शूटिंगच्या मृत्यूचा ग्राफिक व्हिडिओ दोन महिन्यांनंतर ऑनलाइन लीक झाला आणि जॉर्जिया ब्युरो ऑफ इन्व्हेस्टिगेशनने हे प्रकरण स्वतःच्या हातात घेतले आणि तीन लोकांना अटक केली. या प्रत्येकावर खून आणि इतर गुन्ह्यांचा आरोप होता.

बचाव पक्षाच्या वकिलांनी युक्तिवाद केला की McMichaels कायदेशीर नागरिकाला अटक करण्याचा प्रयत्न करत होते जेव्हा ते Arbery नंतर थांबले होते, त्याला संशयित चोर म्हणून ताब्यात घेण्याचा प्रयत्न करत होते आणि जेव्हा तो ताब्यात होता तेव्हा त्याची चौकशी करण्याचा प्रयत्न केला होता. K ला बांधकाम सुरू असलेल्या घरातून पळून जाताना दिसले.

ट्रॅव्हिस मॅकमायकेलने साक्ष दिली की त्याने स्व-संरक्षणार्थ आर्बेरीला गोळी मारली. त्याने सांगितले की ट्रॅव्हिस मॅकमाइकल त्याच्या शॉटगनसह उभा होता त्या निष्क्रिय ट्रकच्या मागे धावत असताना आर्बेरी वळला आणि त्याच्या मुठीने हल्ला केला.

वकिलांनी सांगितले की आर्बेरीने प्रतिवादींच्या शेजारी गुन्ह्या केल्याचा कोणताही पुरावा नाही. त्याने एका तांत्रिक महाविद्यालयात प्रवेश घेतला होता आणि त्याच्या काकांप्रमाणे तो इलेक्ट्रिशियन बनण्यासाठी अभ्यास करण्याची तयारी करत होता.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा