ची तांत्रिक समिती अखिल भारतीय फुटबॉल महासंघ शुक्रवारी, पुढच्या वर्षापासून घरातील सामन्यात परदेशी खेळाडूंना मैदानात उतरवण्याविषयी खंड खंडातील नियम लागू करण्याची शिफारस करण्यात आली होती, ही संख्या पाच वरून चारवरून कमी करता येईल, हा निर्णय राष्ट्रीय संघाच्या प्रशिक्षकाच्या विचारसरणीच्या अनुषंगाने आहे. मार्चमध्ये होणा .्या इंडियन सुपर लीग आणि आय-लीग सामन्यांमध्ये परदेशी खेळाडूंच्या संख्येबद्दल भारताचे मुख्य प्रशिक्षक इगोर स्टुमक यांनी नाराजी व्यक्त करत म्हटले की ते देशाचे भविष्य घडवत आहे. सुनील छेत्री. आयएसएल आणि आय-लीग यांनी आशियाई फुटबॉल कन्फेडरेशन (एएफसी) धोरण पाळले पाहिजे, असे सांगितले. स्टीमॅक म्हणाले होते की, सध्या देशांतर्गत खेळांत पाचऐवजी जास्तीत जास्त चार विदेशी खेळाडूंना सामन्यात प्रवेश मिळू शकेल.

एआयएफएफच्या तांत्रिक समितीची शुक्रवारी श्याम थापा यांच्या अध्यक्षतेखाली व्हिडिओ कॉन्फरन्सद्वारे बैठक झाली आणि 3 + 1 (तीन नॉन-आशियाई आणि एक आशियाई) नियमांची शिफारस करण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

एएफसी क्लब स्पर्धांमध्ये भाग घेण्यासाठी सध्याच्या एएफसीच्या नियमांनुसार समितीने 2021 च्या मोसमानंतर सर्व देशांतर्गत लीग सामन्यांसाठी 3 (परदेशी) +1 (एशियन) भरती नियम लागू करण्याची शिफारस सर्व समितीने सर्वानुमते केली. च्या एक प्रकाशन सांगितले.

ते म्हणाले, “एएफसीने हा नियम बदलल्यास घरगुती लीग सामन्यांसाठी बदल लागू केले जातील. ”

या शिफारसींना एआयएफएफच्या कार्यकारी समितीने मान्यता देणे आवश्यक आहे, जे केवळ औपचारिकता आहे. सध्या भारतीय वंशाच्या खेळाडूंनी भारताचे प्रतिनिधित्व करण्यास परवानगी देणा P्या पीआयओ / ओसीआय नियमांवर चर्चा करण्यास समितीला “न्याय्य नाही” वाटले. “… एमआयएएस (क्रीडा मंत्रालय) यांनी स्पष्टीकरण दिल्यानंतर नंतरच्या टप्प्यावर चर्चा करणे योग्य ठरेल.”

फिफा-कॉन्फेडरेशन वर्किंग ग्रुपने फिफा अंडर -१ Women’s महिला विश्वचषक भारत २०२० स्थगित ठेवण्याबाबत समितीला माहिती दिली आणि स्पर्धेच्या भविष्यातील तारखा अद्याप निश्चित केल्या गेलेल्या नाहीत.

त्याशिवाय भारतीय फुटबॉलच्या प्रगतीसाठी तांत्रिक समितीचे अध्यक्ष व उपाध्यक्ष हे एआयएफएफ-एसएआय तांत्रिक चर्चेचा भाग असतील, असा निर्णयही घेण्यात आला. दरम्यान, कोरोनोव्हायरस-लॉकडाउन कालावधीत वेगवेगळ्या वयोगटातील विकासाची टिकाव समजण्यासाठी एआयएफएफचे अध्यक्ष प्रफुल्ल पटेल यांनी व्हिडिओ कॉन्फरन्सद्वारे सर्व राष्ट्रीय संघ प्रशिक्षकांची भेट घेतली.

ऑनलाईन सभेदरम्यान राष्ट्रीय प्रशिक्षक इगोर स्टीमॅक, शानमुगम वेंकटेश, थॉमस डेन्नरबी, मेमॉल रॉकी, बिबियानो फर्नांडिस आणि शुवेंदू पांडा हे उपस्थित होते.

प्रशिक्षकांनी त्यांच्या “महान कार्यासाठी” यावर भर देताना एआयएफएफ प्रमुख म्हणाले, “वयोगटातील पातळीवर बरेच काम चालू आहे आणि भारताच्या फुटबॉल संस्कृतीत मोठा बदल घडवून आणण्यासाठी आमचे हे सतत प्रयत्न आहेत.” ” “भारत हा अनेक सीमा असलेला एक मोठा देश आहे परंतु भारतीय फुटबॉलच्या भविष्यासाठी भक्कम पाया घालण्याची प्रक्रिया सुरू ठेवण्याचा आमचा प्रयत्न आहे.”

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा