(सीएनएन) – गुडबाय, ब्रेकफास्ट बफे आणि बेलफेल सर्व्हिस. हॅलो, तापमान तपासणी आणि चौकशीशिवाय.

जरी जगभरातील हॉटेल्समध्ये साथीचे काळातील धोरणे अद्याप विकसित केली जात आहेत आणि हे सर्वत्र भिन्न असेल यात शंका नाही, परंतु पुढच्या वेळी पाहुण्यांमध्ये मोठे बदल दिसतील हे सांगणे सुरक्षित आहे.

भविष्यासाठी – लस पर्यंत, व्यापकपणे प्रभावी उपचार किंवा कोरोनोव्हायरससाठी त्वरित चाचणी उपलब्ध आहे – हॉटेल जीवन न्यूयॉर्कमधील एटा येथील कॉर्नेल विद्यापीठाच्या हॉटेल स्कूलमधील व्यवसायाचे प्राध्यापक क्रिस्तोफर अँडरसन यांनी सांगितले की, खासकरुन अशा उच्च-हॉटेल असलेल्या हॉटेलमध्ये जेथे वैयक्तिक सेवा आणि सुविधा दीर्घकाळ काढलेल्या ड्रॉचा भाग आहेत. आहे.

हॉटेल्समध्ये सांप्रदायिक प्रवेश कमी होईल, स्पा ट्रीटमेंट आणि बेलहॉप्स आणि “नो बफेट्स, मिनीबार” आणि “लक्झरीचे उच्च-स्पर्श घटक” यासारख्या वॉलेट सेवा कमी असतील.

अतिथींना कीलेस आणि कॉन्टॅक्टलेस चेक-इन आणि काही वैयक्तिक संभाषण हवे आहे.

“आम्हाला त्या लोकांना घेऊन जावयाचे आहे आणि मुळात हॉटेलमध्ये चालायचे आहे, स्वत: हून लिफ्टमध्ये जावे, माझ्या खोलीत आरामात काहीतरी प्रविष्ट करावे जेणेकरून मी त्या ठिकाणी येण्यापूर्वी सर्व्हिस प्रदात्याने काहीही केले नाही. ते पूर्णपणे निर्जंतुकीकरण झाले आहेत, “” ते म्हणतात.

लॉजिंग इनसाइट्स फॉर हॉस्पिटॅलिटी अ‍ॅनालिसिस फर्म एसटीआरचे वरिष्ठ उपाध्यक्ष जॅन फ्रिटॅग यांच्या म्हणण्यानुसार अमेरिकेत हॉटेल खोल्यांची मागणी व्यर्थ ठरली आहे.

2 ऑक्टोबर रोजी संपलेल्या आठवड्यात अमेरिकेत हॉटेल ऑकॉपायन्सीस 28.6% इतकी होती आणि एसटीआरला मंजुरी सुलभ केल्याने सुट्टीच्या मागणीकडे परत येण्याचा पहिला “ठोस पुरावा” दिला.

मागील वर्षीच्या याच आठवड्याच्या तुलनेत व्यवसाय 58% खाली होता.

मागणी वाढत असताना, हॉटेल उद्योग संभाव्य अतिथींना आश्वासन देण्याचा प्रयत्न करीत आहेत की त्यांनी राज्ये आणि देश पुन्हा उघडण्यास सुरूवात केल्यामुळे कोरोनोव्हायरस ट्रान्समिशनविरूद्ध संरक्षणाच्या अतिरिक्त उपाययोजना केल्या आहेत.

पूर्वीपेक्षा सामाजिकदृष्ट्या दूर आणि स्वच्छ

अर्थात, स्वच्छता ही सर्वात मोठी चिंता आहे आणि अमेरिकन हॉटेल अँड लॉजिंग असोसिएशनने सोमवारी हा उद्योग सोडला सेफ स्टँडर्ड रहा (पीडीएफ). अनेक बड्या हॉटेल गटांनीही नवीन धोरणांची रूपरेषा आखली आहे.
हॉटेल किल्ला हिल्टन धोरणे विकसित करीत आहे मेयो क्लिनिकच्या संसर्ग प्रतिबंध आणि नियंत्रण कार्यसंघाच्या मदतीने. हिल्टन इलेक्ट्रोस्टेटिक स्प्रेयर्सचा उपयोग शोधून काढत आहे – जे विस्तृत क्षेत्रापेक्षा तितकेच जंतुनाशक आहेत – पृष्ठभाग आणि वस्तू स्वच्छ करण्यासाठी अल्ट्राव्हायोलेट लाइट.
मॅरियट यापूर्वीच त्याने जाहीर केले आहे की ते अतिथी खोल्या आणि सार्वजनिक ठिकाणी स्वच्छ करण्यासाठी इलेक्ट्रोस्टेटिक स्प्रेयर्स वापरतील आणि अल्ट्राव्हायोलेट लाइट तंत्रज्ञानाची चाचणी घेत आहेत. मॅरियट आणि इतर ब्रँड आरोग्य अधिका-यांनी ठरवलेल्या सहा फूट सामाजिक अंतराच्या जागेसाठी फर्निचर काढून टाकतील आणि बर्‍याच भागात पुनर्रचना करतील. अतिथी आणि हॉटेल कर्मचा separate्यांना वेगळे करण्यासाठी ब्रँड फ्रंट डेस्कवर प्लेक्सिग्लास अडथळ्यांचा विचार करीत आहे.

फ्रिटॅग म्हणतो की या नवीन उपायांमुळे हॉटेल मालकांच्या खर्चाच्या किंमती निश्चितच परिणाम होतील, परंतु पाहुण्यांना खोलीच्या दरात काही किंमत आहे का हे अस्पष्ट आहे.

“क्लीनिंग फी ही नवीन सहलीची फी असू शकते,” फ्रिटाग म्हणतो. 2020 मध्ये हॉटेलमध्ये थांबणे “पूर्णपणे” असेल जे मागील वर्षाच्या तुलनेत स्वस्त आहे.

200,२०० हून अधिक हॉटेलमधील अतिथी त्यांचे फोन वापरू शकतात, त्यांच्या खोल्यांमध्ये प्रवेश करू शकतात आणि त्यांच्या दारात न संपर्क साधता खास पॅकेज केलेल्या खोलीची सेवा देऊ शकतात.

बर्‍याच हॉटेल्समध्ये कर्मचार्‍यांसाठी मुखवटे आणि हातमोजे सर्वव्यापी असतील आणि हँड सॅनिटायझर्स आणि जंतुनाशक वाइप्स हे सार्वजनिक जागांवर आणि वैयक्तिक काळजी सुविधेसाठी नवीन जोड असतील.

लास वेगास मधील व्हेनिस लिफ्ट, फ्रंट डेस्कवरील लॉबी, कॉफी शॉप्स, करमणूक ठिकाण आणि बरेच काही यावर योग्य अंतर दर्शविण्याकरिता चिन्हांकित करून, सामाजिक अंतराच्या सहा फूट नियमांची रूपरेषा दर्शविणारी अनेक गुणधर्मांपैकी एक आहे.

वेनेशियन रिसेप्शन कर्मचारी प्रत्येक इतर वर्कस्टेशनचा योग्य अंतर आणि स्लॉट मशीन, रेस्टॉरंट टेबल, पूल लाऊंजर्स आणि बरेच काही वापरतील.

रिसॉर्टमधील लिफ्टमध्ये चारपेक्षा जास्त पाहुणे नसण्याची सूचना देण्यात आली आहे. वॉशिंग्टन, डी.सी. मधील हॅमिल्टन हॉटेल पाहुण्यांना ती संख्या दोन पर्यंत मर्यादित ठेवण्यास उद्युक्त करते.

मालमत्ता साइटवर कोविड -१ suspected च्या संशयित किंवा पुष्टी झालेल्या प्रकरणांसाठी विशिष्ट धोरणांची रूपरेषा दर्शवित आहे. या उपायांमध्ये आजारी पडलेल्या अतिथींनी ताब्यात घेतलेल्या खोल्यांचे गहन तृतीय-पक्ष निर्जंतुकीकरण उपाय समाविष्ट करतात.

पाहुण्यांची तपासणी केली जाईल?

अतिथी आणि कर्मचार्‍यांसाठी तापमान तपासणी संभाव्य संसर्ग शोधण्यासाठी संरक्षणाची एक ओळ आहे, परंतु हॉटेल्समध्ये हे किती व्यापकपणे लागू केले जाईल हे अस्पष्ट आहे.

व्हेनिस, वेगासमध्ये, जे अद्याप उघडलेले नाही, रिसॉर्टच्या नवीननुसार प्रत्येक प्रवेश बिंदूवर थर्मल नोंदी वापरल्या जातील. व्हेनेशियन क्लीन पॉलिसी.
सिंगापूरमध्ये, एसजी क्लीन नावाची राष्ट्रीय मोहीम संपूर्ण उद्योगांमधून सुरू केली गेली आहे आणि त्यात एक संचाचा समावेश आहे हॉटेल्ससाठी मानक (पीडीएफ), ज्यात “शक्य असेल आणि जेथे लागू असेल तिथे” अतिथींसाठी तापमान तपासणीचा समावेश आहे.

एप्रिलच्या सुरूवातीस आरोग्य सेवा देणा .्या कर्मचार्‍यांची होस्टिंग सुरू केल्यापासून न्यूयॉर्कमधील चार सीझन अस्थायी प्रोटोकॉलच्या अविश्वसनीय महत्त्वाच्या सेटचे अनुसरण करीत आहेत.

ट्रॅव्हल रिस्क मॅनेजमेन्ट कंपनी इंटरनॅशनल एसओएसने विकसित केलेल्या या धोरणांमध्ये प्रत्येकासाठी प्रवेश बिंदूचा समावेश आहे, जिथे प्रत्येक व्यक्तीचे तापमान तपासले जाते आणि कर्मचार्यांमार्फत नर्सला दिवसातून 24 तास विचारले जाते, योजनेचे शिल्पकार डॉ. रॉबर्ट क्विगल यांच्या मते, वरिष्ठ उपाध्यक्ष आणि अमेरिकेसाठी आंतरराष्ट्रीय एसओएसचे प्रादेशिक वैद्यकीय संचालक.

परंतु एसिम्प्टोमॅटिक ट्रान्समिशन म्हणजे कठोर सामाजिक अस्वस्थता देखील आवश्यक आहे आणि हॉस्पिटलमध्ये स्क्रीनिंगच्या सर्वोत्तम पद्धती क्लिनिकल ट्रायल्सच्या उपलब्धतेसह वेगाने विकसित होऊ शकतात असा अंदाज क्विगल यांनी व्यक्त केला आहे.

फोर सीझन प्लेबुक इंटरनॅशनल एसओएसने हॉटेलसाठी कोरोनव्हायरस हायजीन मानकांचा पहिला सेट तयार केला होता आणि वैद्यकीय कर्मचार्‍यांना होस्ट करणार्‍या इतर हॉटेल्ससाठी रुपांतर केले होते, परंतु क्विगल म्हणाले की गेल्या काही आठवड्यांपासून मालमत्ता कंपनीशी संपर्क साधू लागली ते घरांसाठी वापरले जाऊ शकते. पारंपारिक विश्रांती आणि व्यवसाय प्रवासी.

परंतु या काळात फोर सीझन न्यूयॉर्कमध्ये स्क्रिनिंगची पातळी प्रत्येक मालमत्तेसाठी शक्य नाही, असे क्विगले कबूल करतात.

ते म्हणाले, “स्पेक्ट्रम हॉटेलांसाठी हे अत्यंत उद्धट नाही की हे मी कमी करण्याच्या उपाययोजना आहेत.” “” आणि म्हणूनच त्यांना म्हणावे लागेल, या हॉटेल्समध्ये क्षमता किंवा स्त्रोत नाहीत, “आमची जोखीम भूक म्हणजे काय? आमच्या कर्मचार्‍यांची आणि पाहुण्यांची काळजी घेणे आपले कर्तव्य काय आहे?” “

अतिथींना सुरक्षित ठेवण्यासाठी काय आवश्यक आहे ते शोधत आहे

न्यूयॉर्कमधील फोर सीझनचे जनरल मॅनेजर रुडी टॉकर हे आरोग्य सेवा कर्मचा .्यांच्या हॉटेलच्या होस्टिंगमध्ये अग्रणी आहे. पारंपारिक पाहुण्यांचा अनुभव बदलेल.

“उदाहरणार्थ वेगळा वेळ आहे का, उदाहरणार्थ चेक-इन आणि चेकआउट दरम्यान? बर्‍याचदा हॉटेलमध्ये आपण सकाळी आणि संध्याकाळी चेक आउट करता तेव्हा पुन्हा खोली ताब्यात घेतली जाते. तिथे काही आहे का? तेथे वाढविण्यात येईल. 24 तास सांगा, “संभाव्य सुधारणांबद्दल तो हिपवरून शूट करीत आहे हे लक्षात घेऊन टॉचरला आश्चर्य वाटले.

खर्च संरचना आणि परिचालन मॉडेल्सचा विचार केला पाहिजे, असे ते म्हणाले.

चार सत्रानंतर न्यूयॉर्कने कोरोनोव्हायरस एपिसेंटर येथे वैद्यकीय कर्मचार्‍यांचे होस्टिंग करण्यास सुरवात केली. आंतरराष्ट्रीय एसओएसने डिझाइन केलेले एक क्लीनिंग प्रोटोकॉल ज्यामध्ये मल्टी रिक्त लिव्हिंग रूममध्ये क्लीनिंग्जच्या मालिका दरम्यान ठेवल्या जातात. कोणतीही दूषितता दूर झालेली नाही.

पण तो प्रोटोकॉल खूप विशिष्ट होता. फोर सीझन लक्झरी ब्रँड नवीन उपायांवर काम करीत आहेत जे अतिथी त्यांच्या जगभरातील हॉटेलमध्ये आणि न्यूयॉर्कच्या 57 व्या स्ट्रीट वर असलेल्या मालमत्तेवर आढळतील जेव्हा हे आरोग्य सेवा कर्मचारी नसलेल्या अतिथींसाठी पुन्हा उघडेल.

सामाजिक सुधारणेचे उपाय, कमी-क्षमता असलेल्या सार्वजनिक जागा आणि पुन्हा डिझाइन केलेले रेस्टॉरंट्स, बार आणि फिटनेस सुविधा या बदलांमध्ये असतील.

“एकदा व्यावसायिक प्रमाणास पुन्हा सुरुवात झाली की आम्ही ओळखतो की हॉटेल अतिथींच्या अपेक्षा आणि गरजा बदलल्या आहेत आणि फोर सीझन लक्झरीच्या संकटापासून या नवीन जगात प्रकट होण्यासाठी योग्य स्थितीत आहेत. याचा एक नवीन मार्ग आहेः तंत्रज्ञान स्वीकारणे, उपकरणे आणि प्रशिक्षण वाढवणे आणि आमचे कडक आरोग्य, सुरक्षा आणि स्वच्छता प्रोटोकॉल मजबूत करणे, “एका निवेदनात, ई.एस. फोर सीझन ई ऑपरेशन्सचे अध्यक्ष ख्रिश्चन लिपिक म्हणाले.

उच्च स्पर्श स्थान आणि सेवांचे भविष्य

हॉटेलच्या बर्‍याच सार्वजनिक जागांवर आणि सुविधांना कोरोनोव्हायरस काळासाठी दुरुस्तीची आवश्यकता असेल.

उदाहरणार्थ, रूम सर्व्हिस जपली जाऊ शकते, असे स्पर्श करणार्‍या कॉर्नेल हॉटेल स्कूलचे अँडरसन म्हणतात, अँडरसनची शक्यता नाही, पण बफे म्हणतात.

आणि त्याला याची खात्री नाही की बुफेसारख्या सेवा – हॉटेलच्या ब्रेकफास्ट बार किंवा पूर्ण वाढलेल्या वेगास-शैली पसरल्या तरीही – परत येतील.

ते म्हणाले, “मला वाटते की आमच्या प्रसारणाबद्दलची जागरूकता आता वाढत आहे आणि म्हणूनच … जरी ती सुरक्षित असेल आणि साथीच्या रोगास घाबरू शकणार नाही, परंतु मानसिकदृष्ट्या ते आता आकर्षक नसेल,” तो म्हणाला. म्हणाले.

अँडरसन म्हणाले की, पूर्वी पकडले गेले, पकडले गेले आणि नजीकच्या काळात निराकरण होण्याची शक्यता आहे.

स्पॅझ आणि जिम सारख्या उच्च टच सार्वजनिक क्षेत्रांमध्ये – जेथे सामाजिक अंतर देखील कठीण आहे – “खरोखरच खरोखरच ट्रांसमिशनसाठी उच्च धोका आहे”, क्विगल म्हणाले, बर्‍याच हँडल्स आणि डॉर्नबॉब्ससह ज्यांना अत्यंत लक्षपूर्वक स्वच्छता आवश्यक आहे. .

परंतु सर्व हॉटेल्सने त्या सेवा सोडल्या नाहीत.

बँकॉकस्थित अनंतरा हॉटेल्स, रिसॉर्ट्स आणि स्पा यांनी आपली नवीन धोरणांची रूपरेषा आखून दिली आहे की “साक्षीदार आणि सर्वांगीण वर्गखोल्या अतिथींच्या इष्टतम कल्याणशी जुळवून घेण्यात येतील” खासगी वैयक्तिक प्रशिक्षण सत्रांचा संदर्भ देऊन.

आणि मंदारिन ओरिएंटल देखील त्याच्या बर्‍याच वैयक्तिकृत सेवा देण्याची आशा करतो. ते अद्याप तपशील शोधून काढत आहेत, परंतु लक्झरी ब्रँडचा स्पा संचालक महामारी होण्यापूर्वी मानवी संवादासाठी वाट पाहणा guests्या अतिथींना पुढे वंचित करू इच्छित नाही.

हॉटेल-ग्रुपचे स्पा व निरोगीपणाचे संचालक जेरेमी मॅककार्थी म्हणाले, “जर सोशल टच कॉर्नोव्हायरस नंतरचा दुर्मिळ झाला तर स्पा एक अनन्य आश्रयस्थान देऊ शकेल जिथे लोक स्वच्छ व सुरक्षित वातावरणात स्पर्श करू शकतात. म्हणाले.

ग्राहकांनी यातून प्रेरणा घेण्याची गरज असल्याचे ते म्हणाले.

प्रत्यक्षात.

जगभरातील पाहुण्यांना धीर देण्यासाठी हॉटेल्स मोठ्या प्रमाणात जात आहेत. आत्मविश्वास परत किती लवकर येतो हे पाहिले जाऊ शकते.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा