चीनच्या एका वरिष्ठ आरोग्य अधिका Thursday्याने गुरुवारी सांगितले की, कोविड -१ of च्या उत्पत्तीवरील अभ्यासाच्या दुस phase्या टप्प्यातील जागतिक आरोग्य संघटनेची योजना चीन स्वीकारू शकत नाही.

राष्ट्रीय आरोग्य आयोगाचे उपमंत्री झेंग यिक्सिन म्हणाले की, त्यांना याऐवजी चिनी प्रयोगशाळेतून विषाणू फुटल्या गेल्याच्या सिद्धांताची पुढील तपासणी करण्यात आली आहे.

त्यांनी हा सिद्धांत अफवा म्हणून नाकारला जो सामान्य ज्ञान आणि विज्ञानाच्या विरुद्ध आहे.

कोविड -१ core या मूळ विषयावर लक्ष वेधण्यासाठी आयोजित केलेल्या पत्रकार परिषदेत ते म्हणाले की, “अशी मूळ-ट्रेसिंग योजना आम्हाला स्वीकारणे अशक्य आहे.”

सीओव्हीड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेल्या मूळच्या मूळ चीन-डब्ल्यूएचओ तपासणीचे चीनी सह-नेता लीआंग वानियान गुरुवारी बीजिंगमध्ये एका पत्रकार परिषदेत बोलत आहेत. चिनी लॅबमधून व्हायरस फुटला असावा असा सिद्धांत चिनी अधिका officials्यांनी नाकारला. (मार्क शिफेलबिन / असोसिएटेड प्रेस)

व्हायरसच्या उत्पत्तीचा शोध हा एक मुत्सद्दी मुद्दा बनला आहे ज्याने चीन आणि अमेरिका यांच्यातील अनेक मित्रांशी संबंध ताणले आहेत. अमेरिका आणि इतर म्हणतात की महामारीच्या सुरुवातीच्या काळात काय घडले याबद्दल चीन पारदर्शक नव्हता. वैज्ञानिकांनी सोडले पाहिजे अशा विषयावर टीकाकारांचे राजकीयकरण केल्याचा चीनचा आरोप आहे.

डब्ल्यूएचओचे महासंचालक टेड्रॉस hanडॅनॉम गेब्रेयसियस यांनी गेल्या आठवड्यात कबूल केले की वुहानमधील चिनी सरकारी प्रयोगशाळेत (साथीचा रोग) सर्वत्र (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला आणि गळती दरम्यान संभाव्य दुवा नाकारणे अकालीच होते, ज्या शहरात पहिल्यांदा हा रोग 2019 च्या उत्तरार्धात सापडला होता.

बहुतेक तज्ञांना असे वाटत नाही की लॅब गळती होण्याचे संभाव्य कारण आहे. शक्यता इतकी दूरस्थ आहे की ती टाकून दिली जावी की नाही, किंवा पुढील अभ्यासास पात्र आहे काय असा प्रश्न आहे.

WATCH व्हॅनिटी फेअर रिपोर्टर लॅब-लीक सिद्धांतावरील त्यांच्या तपासणीच्या भागावर:

व्हॅनिटी फेअरचे सहाय्यक संपादक कॅथरीन इबॉन प्रयोगशाळेच्या-गळतीच्या सिद्धांताच्या उत्पत्तीविषयी महिने-दिवस केलेल्या तपासणीबद्दल, ते कित्येक महिने का नाकारले गेले आणि अमेरिकन सरकारच्या काही भागांनी याचा तपास करण्यासाठी केलेले प्रयत्न कसे दडपले गेले याबद्दल चर्चा करते. 6:47

या वर्षाच्या सुरूवातीस पहिल्या टप्प्याचे आयोजन वैज्ञानिकांच्या आंतरराष्ट्रीय कार्यसंघाने केले होते जे वूहान येथे त्यांच्या चिनी भागांच्या बरोबर काम करण्यासाठी आले होते. सुरुवातीला पुढील अभ्यास करण्याची गरज नसल्याचे संकेत दिल्याने चिनी संघाच्या मागण्यांवर आत्महत्या केल्याचा आरोप या चमूवर करण्यात आला.

झेंग म्हणाले की वुहान लॅबमध्ये असा कोणताही विषाणू नाही जो मानवांना थेट संक्रमित करु शकतो आणि डब्ल्यूएचओ टीमने प्रयोगशाळेत गळती होण्याची शक्यता कमी असल्याचे निष्कर्ष काढले. ते म्हणाले की लॅबमधील कर्मचारी आणि पदवीधर विद्यार्थ्यांना संसर्ग होऊ शकतो आणि शहरात विषाणूचा प्रसार होऊ शकतो हा अंदाज असत्य आहे.

लॅब संचालकांनी कादंबरीचे कोरोनाव्हायरस डिझाइन करण्यास नकार दिला

वुहान इन्स्टिट्यूट ऑफ व्हायरोलॉजीच्या बायोसॅफ्टी लॅबचे संचालक युआन झिमिंग यांनी सांगितले की त्यांनी उद्रेक होण्यापूर्वी नवीन कोरोनाव्हायरस साठविला किंवा अभ्यास केला नाही.

ते म्हणाले, “मला यावर जोर द्यायचा आहे … वुहान इन्स्टिट्यूट ऑफ व्हायरोलॉजीने कोरोनाव्हायरस या कादंबरीची रचना कधीच केली नाही, तयार केली किंवा लीक केली नाही.”

डब्ल्यूएचओ संघाने असा निष्कर्ष काढला आहे की बहुधा हा विषाणू प्राण्यांपासून मानवांमध्ये, बहुधा चमत्कारीकडील किंवा मधल्या प्राण्यापर्यंत गेला. तज्ञांनी वुहानमधील बाजारास भेट दिली जिथे जिवंत प्राणी विकले गेले आणि बाजारपेठेत पुरवठा करणाms्या शेतांचा पुढील अभ्यास करण्याची शिफारस केली.

“पुढील टप्प्यात मला वाटते की प्राण्यांचा मागोवा अजूनही प्राथमिकता निर्देश असावा. आमच्या प्रयत्नांसाठी हे सर्वात मोलाचे क्षेत्र आहे,” असे चीनची बाजू असणारे लिआंग वानियान यांनी गुरुवारी पत्रकार परिषदेत सांगितले.

पहा | एफ20 जुलै रोजी अमेरिकेला संशोधनासाठी दिले जाणा over्या निधीबद्दल रागाच्या भरात ऑसी, सेन. रँड पॉल यांचा राग भडकला

एका क्षणी ‘तुम्ही काय बोलता आहात हे तुम्हाला ठाऊक नाही’ असे सांगत, अस्वस्थ डॉ. Hंथनी फॉकी यांनी वॉशिंग्टनमधील सिनेट कमिटीमध्ये सेन. रॅन्ड पॉल यांच्यासमवेत कोरोनव्हायरसच्या उत्पत्तीविषयी चर्चा केली. 3:27

टेड्रॉसने गेल्या आठवड्यात म्हटले आहे की चीनकडून त्यांच्याकडून अधिक चांगले सहकार्य आणि डेटा प्रवेश अपेक्षित आहे. ते म्हणाले, “आम्ही चीनला पारदर्शक, मुक्त व सहकार्य देण्यास सांगत आहोत, विशेषत: साथीच्या रोगाच्या सुरुवातीच्या काळात आम्ही शोधलेल्या माहिती, कच्च्या डेटावर.”

त्याच शब्दांद्वारे जर्मनीचे आरोग्यमंत्री जेन्स स्पेन यांनी त्यांचे शब्द प्रतिबिंबित केले. त्यांनी चीनला व्हायरसच्या उत्पत्तीच्या शोधात सहकार्य तीव्र करण्याचे आवाहन केले.

झेंग म्हणाले की, चीनने नेहमीच “वैज्ञानिक विषाणूंच्या शोध घेण्यास” पाठिंबा दर्शविला आहे आणि हा अभ्यास इतर देशांमध्ये व प्रदेशात विस्तारित व्हायचा आहे. ते म्हणाले, “तथापि, आम्ही शोध काढण्याच्या कामाचे राजकारण करण्याला विरोध करीत आहोत,” ते म्हणाले.

या महामारीचा उगम वुहानमध्ये झाला आहे आणि चीनने सुरुवातीच्या नोकरशाहीतील गैरसमज आणि एक प्रयत्न लपविण्यास परवानगी दिली असा आरोप चीनने वारंवार केला नाही.

दिवस 610:27वैज्ञानिक कोविड -१ of चे मूळ समजून घेण्याच्या दृढनिश्चयात प्रयोगशाळेतील गळती सिद्धांतावर पुनर्विचार का करीत आहेत?

या आठवड्यात अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांनी गुप्तचर अधिका officials्यांना चीनच्या वुहानमधील प्रयोगशाळेतून व्हायरस गळती होऊ शकेल काय या विषयी दीर्घकाळ चालणा public्या सार्वजनिक आणि वैज्ञानिक चर्चेला बळकट करतांना सीओव्हीडी -१ out च्या उद्रेकाचे स्रोत ओळखण्यासाठी प्रयत्न अधिक तीव्र करण्यास सांगितले. तथाकथित प्रयोगशाळेतील गळती सिद्धांत वादग्रस्त आहे, परंतु शास्त्रज्ञ म्हणतात की ते निश्चितपणे नाकारता येत नाही. स्वतंत्ररित्या काम करणारा विज्ञान पत्रकार ग्रेस न्यूयूजक सांगतो की प्रयोगशाळेच्या गळती सिद्धांतावर अलीकडे इतके लक्ष का दिले गेले आहे आणि हा उद्रेक कसा झाला हे शोधणे शास्त्रज्ञांना का आवश्यक आहे. 10:27

सरकारच्या प्रवक्त्यांनी अमेरिकेच्या लष्करी प्रयोगशाळेत हा विषाणू तयार झाला असावा की नाही याची चौकशी करण्याची मागणी केली आहे, जो वैज्ञानिक समाजात व्यापकपणे सामायिक नाही.

लॉकडाऊन आणि मुखवटा घालण्याच्या आवश्यकतेनुसार चीनने कोविड -१ of चे स्थानिक प्रसार मोठ्या प्रमाणात काढून टाकले आहे आणि आता चीनी लसांच्या १.4 अब्जपेक्षा जास्त डोसचे वितरण केले आहे. गुरुवारी फक्त १२ नवीन देशांतर्गत प्रकरणे नोंदली गेली आहेत आणि चीनने म्हटले आहे की, विषाणूमुळे होणा death्या मृत्यूची संख्या महिन्यांपासून ,, at66 वर कायम आहे.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा