चीनच्या एका वरिष्ठ आरोग्य अधिका Thursday्याने गुरुवारी सांगितले की, कोविड -१ of च्या उत्पत्तीवरील अभ्यासाच्या दुस phase्या टप्प्यातील जागतिक आरोग्य संघटनेची योजना चीन स्वीकारू शकत नाही.

राष्ट्रीय आरोग्य आयोगाचे उपमंत्री झेंग यिक्सिन म्हणाले की या योजनेमुळे आणि विशेषत: चीनच्या प्रयोगशाळेतून व्हायरस फुटला असावा या सिद्धांतामुळे त्यांना आश्चर्य वाटले.

त्यांनी हा सिद्धांत अफवा म्हणून नाकारला जो सामान्य ज्ञान आणि विज्ञानाच्या विरुद्ध आहे.

कोविड -१ core या मूळ विषयावर लक्ष वेधण्यासाठी आयोजित केलेल्या पत्रकार परिषदेत ते म्हणाले की, “अशी मूळ-ट्रेसिंग योजना आम्हाला स्वीकारणे अशक्य आहे.”

व्हायरसच्या उत्पत्तीचा शोध हा एक मुत्सद्दी मुद्दा बनला आहे ज्याने चीन आणि अमेरिका यांच्यातील अनेक मित्रांशी संबंध ताणले आहेत. अमेरिका आणि इतर म्हणतात की महामारीच्या सुरुवातीच्या काळात काय घडले याबद्दल चीन पारदर्शक नव्हता. वैज्ञानिकांनी सोडले पाहिजे अशा विषयावर टीकाकारांचे राजकीयकरण केल्याचा चीनचा आरोप आहे.

सीओव्हीड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेल्या मूळच्या मूळ चीन-डब्ल्यूएचओ तपासणीचे चीनी सह-नेता लीआंग वानियान गुरुवारी बीजिंगमध्ये एका पत्रकार परिषदेत बोलत आहेत. चिनी लॅबमधून व्हायरस फुटला असावा असा सिद्धांत चिनी अधिका officials्यांनी नाकारला. (मार्क शिफेलबिन / असोसिएटेड प्रेस)

डब्ल्यूएचओचे महासंचालक टेड्रॉस hanडॅनॉम गेब्रेयसियस यांनी गेल्या आठवड्यात कबूल केले की वुहानमधील चिनी सरकारी प्रयोगशाळेत (साथीचा रोग) सर्वत्र (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला आणि गळती दरम्यान संभाव्य दुवा नाकारणे अकालीच होते, ज्या शहरात पहिल्यांदा हा रोग 2019 च्या उत्तरार्धात सापडला होता.

झेंग म्हणाले की वुहान लॅबमध्ये असा कोणताही विषाणू नाही ज्यामुळे मानवांना थेट संक्रमण होऊ शकेल. ते म्हणाले की या वर्षाच्या सुरूवातीस प्रयोगशाळेस भेट देणार्‍या आंतरराष्ट्रीय तज्ञांच्या जागतिक संघटनेच्या पथकाने असा निष्कर्ष काढला आहे की प्रयोगशाळेची गळती संभवत नाही.

बहुतेक तज्ञ सहमत आहेत की बहुधा हा विषाणू प्राण्यांपासून मनुष्यांपर्यंत गेला आहे. प्रयोगशाळेत गळती होणे या सिद्धांताची शक्यता म्हणून नाकारले जाण्याची शक्यता नसते किंवा पुढील अभ्यासास पात्र ठरते का यावर अत्यधिक राजकीयकरण केले गेले आहे.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा