“आमचा पाईपलाईनला विरोध असतानाही आम्ही या निर्णयावर पोहोचलो की मंजुरीमुळे त्याचे बांधकाम रोखणार नाही आणि कमी होण्याचे जोखीम चालणार नाही. जर्मनीबरोबर महत्वाची युती“तसेच युरोपियन युनियन आणि इतर युरोपियन सहयोगींबरोबर” असे परराष्ट्र विभागाच्या वरिष्ठ अधिका said्याने बुधवारी सांगितले.

या घोषणेमुळे पाइपलाइनवरून कडवट विभाजन संपण्याची शक्यता नाही, अमेरिकन खासदारांनी कराराचा निषेध केला, युक्रेनियन अधिका immediately्यांनी तातडीने तोतया केला की ते मुत्सद्दी निषेध नोंदवत आहेत आणि अमेरिकेनेही या प्रकल्पाला विरोध दर्शविला आहे.

“मी फक्त आग्रह धरतो की आम्ही अद्याप नॉर्ड स्ट्रीम २ ला विरोध करतो, आम्हाला अजूनही विश्वास आहे की हा एक रशियन भौगोलिक राजकीय प्राणघातक प्रभाव प्रकल्प आहे, त्यातील काहीही बदलले नाही,” वरिष्ठ अधिकारी म्हणाले.

युरोपियन ऊर्जा पुरवठ्यावर अवलंबून राहण्यासाठी रशियाला पाइपलाइनचा वापर करण्यापासून रोखण्याच्या प्रयत्नात जर्मनीने युरोपियन ऊर्जा सुरक्षा, युक्रेन आणि युरोपियन युनियन व नाटो या देशांमधील जोखीम कमी करण्यासाठी अनेक उपाययोजना करण्याचे मान्य केले आहे. रशियन सीमा. पूर्वी रशियाने युक्रेनसह अन्य देशांना पुरवठा केला होता.

वरिष्ठ अधिकारी पत्रकारांना म्हणाले की, “त्वरीत कारवाई करण्यास जर्मनी खरोखर कटिबद्ध आहे.” “रशियन आक्रमण किंवा द्वेषयुक्त क्रियाकलापांविरूद्ध पाठपुरावा करण्यासाठी जर्मनी आणि ईयूकडे बरीच साधने आहेत.”

‘फरक’

“नॉर्ड स्ट्रीम २ बद्दल आमचे मतभेद असू शकतात परंतु रशियन हल्ल्याच्या विरोधात आम्ही एकजूट आहोत,” असे वरिष्ठ अधिकारी म्हणाले.

बायडन प्रशासनाची सूत्रे हाती घेतल्यावर 90% पेक्षा जास्त पूर्ण झालेल्या पाइपलाइनमुळे बाल्टिक समुद्रमार्गे रशियन प्रांतांमधून जर्मनीला गॅस नेला जात होता. यामुळे द्विपक्षीय रोष निर्माण झाला आणि कॉंग्रेसमध्ये विरोध, जिथे अमेरिकेच्या भक्कम शस्त्रास्त्रांनी युक्त युक्रेन ही व्यवस्था स्वीकारत असल्याचा आरोप काही खासदारांनी केला आहे.

“आम्ही आमच्या सहयोगींना धमकी देत ​​नाही,” असे परराष्ट्र विभागाच्या वरिष्ठ अधिका said्याने सांगितले. प्रशासनाने जर्मनीशी झालेल्या चर्चेत युक्रेनचा समावेश केला आणि युक्रेनबरोबर त्रिपक्षीयपणे काम करण्याची आशा व्यक्त केली.

युक्रेनियन अधिका immediately्यांनी तातडीने त्यांची निराशा आणि नापसंती नोंदविली, देशाचे परराष्ट्रमंत्री ट्विटरवर गेले.

“युक्रेन-ईयू असोसिएशन कराराच्या आर्ट. 274 च्या अंतर्गत युक्रेन युरोपियन युनियन कमिशन आणि जर्मनी यांच्याशी एनएस 2 वर अधिकृतपणे सल्लामसलत सुरू करीत आहे, ज्यात युरोपियन युनियन युनियनच्या डायव्हर्सीफिकेशन प्रिन्सिपल व्हायलेट्सचा युक्रेनच्या सुरक्षेस धोका आहे,” दिमित्रो कुलेबा यांनी लिहिले. “यापूर्वी ब्रुसेल्स आणि बर्लिनला नोट्स पाठवल्या गेल्या आहेत.”

खासदारांनीही नाराजी व्यक्त केली. सिनेटच्या परराष्ट्र संबंध समितीचे अध्यक्ष असलेले रिपब्लिकन सिनेटचा सदस्य जिम रिस्के यांनी निवेदनात म्हटले आहे की, “कॉंग्रेसचा एकही सदस्य या पाइपलाइनच्या कामकाजास समर्थन देत नाही.”

बांधकाम थांबविण्याच्या नॉर्ड स्ट्रीम 2 चा कॉल सह-लेखन करणारे न्यू हॅम्पशायर डेमोक्रॅट सेन जीन शाहीन म्हणाले की, पाइपलाइनमुळे रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन आणि क्रेमलिन यांना सामर्थ्य प्राप्त होईल.

एका निवेदनात शाहीन म्हणालेः “जर्मनी हा अमेरिकेचा एक महत्त्वाचा सहयोगी देश आहे आणि नॉर्ड स्ट्रीम २ पाइपलाइन प्रकल्पाचा परिणाम कमी करण्यासाठी प्रशासनाने राजनैतिक मार्गांवर चर्चा करण्यासाठी आणि आमच्या युरोपियन मित्रांशी सल्लामसलत करण्यासाठी घेतलेल्या चरणांचे मी स्वागत करतो.” मी करतो. ” “तथापि, अद्याप मला खात्री नाही की हा करार – किंवा कोणताही द्विपक्षीय करार – आमच्या युरोपियन मित्रांना पुरेसे आश्वासन देऊ शकेल आणि या पाइपलाइनच्या कामकाजाच्या समाप्तीच्या महत्त्वपूर्ण आर्थिक परिणाम आणि सुरक्षिततेचे परिणाम कमी करू शकेल.” नॉर्ड स्ट्रीम 2 पाइपलाइन पूर्ण केली जाऊ नये कारण ती क्रेमलिनला आपला संपूर्ण युरोपमधील प्राणघातक प्रभाव पसरविण्यास, आमच्या युरोपियन भागीदारांच्या आर्थिक सुरक्षेला धोका दर्शविण्यास आणि आपल्या जागतिक स्थिरतेला धोका दर्शविण्यास सामर्थ्य देते. मला धोका आहे असे मला वाटते. ”

या वरिष्ठ अधिका-याने सांगितले की, पाइपलाइन या टप्प्यावर सुमारे complete%% पेक्षा जास्त पूर्ण आहे, परंतु ती कधी कार्यान्वित होईल हे सांगू शकत नाही, परंतु बिडेन प्रशासन अस्तित्त्वात असलेले निर्बंध हटवेल की मेने दिलेली बंधने त्या कंपनीला टाकतील असा त्यांचा धोका. . पाइपलाइनचे बांधकाम आणि त्याचे जर्मन मुख्य कार्यकारी अधिकारी.

स्टेट डिपार्टमेंटच्या वरिष्ठ अधिका repeatedly्याने वारंवार निदर्शनास आणून दिले की ट्रम्प प्रशासनाने पाइपलाइनविरूद्ध फक्त दोन निर्बंध लादण्याचा निर्णय घेतला आणि तसे करण्यासाठी कार्यालयातील शेवटच्या दिवसापर्यंत त्याची वाट धरली. बिडेन प्रशासनाने पाइपलाइन संस्था आणि जहाजांवर 19 बंदी घातल्या आहेत.

“कॉंग्रेसने द्विपक्षीय कायदा पारित केल्यानंतर … २०१ 2017 आणि २०१ both या दोन्ही काळात मागील प्रशासनाने पाईपलाईनशी संबंधित निर्बंध कार्यालयाच्या शेवटच्या दिवसापर्यंत अंमलात आणले नाहीत,” वरिष्ठ अधिकारी म्हणाले. “मागील प्रशासनाने बर्‍याच निर्बंधांचा वापर केला असता … परंतु तसे झाले नाही.”

सीएनएनचे मायकेल कॉन्टे आणि कायली अटवुड यांनी या अहवालात हातभार लावला.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा