मंगळवारी कोसळलेल्या फ्लोरिडा कॉन्डो इमारतीच्या अवशेषांमधून काम करण्याचे हळूहळू कामकाज मंगळवारी सहाव्या दिवशी वाढविण्यात आले. प्रगतीसाठी हताश झालेली कुटुंबे उत्तरासाठी कठोरपणे थांबली.

मियामी-डेडच्या महापौर डॅनिएला लेव्हिन कावा यांनी सोमवारी पत्रकारांना सांगितले की, “आमच्याकडे लोक प्रतीक्षा करीत आहेत आणि बातम्यांची वाट पाहत आहेत.” “आम्ही त्यांच्या बातम्यांशी सामना केला आहे की त्यांचे प्रियजन जिवंत राहू शकणार नाहीत आणि तरीही त्यांच्या अपेक्षेविरूद्ध त्यांची आशा आहे. त्यांचे काही प्रिय व्यक्ती शरीराचे अवयव म्हणून बाहेर येतील हे त्यांना शिकत आहे. ही माहिती ही वेदनादायक आहे प्रत्येकजण. “

हे काम मुद्दाम आणि विश्वासघातकी आहे. सोमवारी केवळ दोन अतिरिक्त मृतदेह सापडले आणि मृत्यूची पुष्टी 11 झाली. यामुळे मियामीच्या बाहेरच सरफेस समुदायामध्ये 150 लोक अद्याप अप्रकाशित राहू शकले.

अधिकारी कुटुंबासमवेत ते काय करीत आहेत हे स्पष्ट करण्यासाठी आणि प्रश्नांची उत्तरे देण्यासाठी वारंवार भेटतात. महापौरांनी सांगितले की त्यांनी मृतांची ओळख पटवण्यासाठी कशी डीएनए सामने घेण्यात येतात याविषयी, त्यांच्या नातेवाईकांशी कसा संपर्क साधला जाईल याबद्दल “अत्यधिक तपशील” मध्ये जाण्यापासून सर्व गोष्टींबद्दल चर्चा केली आहे. ते या टीलाचा कसा शोध घेत आहेत?

ढिगा .्यावरील धोकादायक माती

त्या ज्ञानाने सज्ज, ती म्हणाली, कुटुंबे स्वतःच्या निर्णयावर येत आहेत.

ती म्हणाली, “काहीजणांना अधिक आशा वाटते, काहींना कमी आशा वाटत आहे, कारण आपल्याकडे निश्चित उत्तरे नाहीत. आम्ही त्यांना वस्तुस्थिती देतो. आम्ही त्यांना साइटवर घेऊन जातो,” ती म्हणाली. “त्यांनी ऑपरेशन पाहिले आहे. हे कसे कार्य करते ते आता त्यांना समजले आहे आणि ते एकतर मार्गाने बातम्यांसाठी स्वत: ला तयार करत आहेत.”

बचाव करणारे बाल्टी ब्रिगेड्स आणि अवजड यंत्रसामग्री वापरत आहेत कारण ते पल्व्हरिज्ड काँक्रीट, ट्विस्टेड स्टील आणि डझनभर घरांच्या अवशेषांच्या अनिश्चित टेकडीवर काम करतात. प्रयत्नांमध्ये अग्निशामक, स्निफर कुत्री आणि रडार आणि सोनार उपकरणे वापरणारे शोध विशेषज्ञ यांचा समावेश होता.

फ्लोरिडा टास्क फोर्स 3 चे बचाव करणारे आणि त्यांचे स्निफर कुत्रे काल चॅम्पलेन टॉवर्स साऊथ कोंडोमध्ये कोसळल्याच्या ठिकाणी कामावर गेले. (एमिली मिचोट / मियामी हेराल्ड / असोसिएटेड प्रेस)

अधिका said्यांनी सांगितले की त्यांचे प्रयत्न अद्याप शोध आणि बचाव कार्य आहेत, परंतु गुरुवारी पडझडल्यानंतर काहीच जिवंत सापडले नाही.

इमारतीच्या पॅनकेक कोसळल्यामुळे परस्पर जोडलेल्या मोडतोडांच्या थरावर थर निर्माण झाला आणि जागेच्या खिशात टिकून राहिलेल्या कुणालाही पोहोचवण्यासाठी जिवावर उदार प्रयत्न केले.

मियामी-डेड सहाय्यक अग्निशमन प्रमुख रेड जल्लाल्ला यांनी सोमवारी एका पत्रकार परिषदेत सांगितले की, “प्रत्येक वेळी जेव्हा एखादी कृती होते तेव्हा तेथे प्रतिक्रिया असते.” “हा मुद्दा नाही की आम्ही काही दोरखंड कॉंक्रिट बोल्डरला जोडू आणि ते उचलून एका दिवसाला कॉल करु.” कंक्रीटचे काही तुकडे लहान आहेत, बास्केटबॉल किंवा बेसबॉलचा आकार.

सोमवारी शेजारील इमारतीच्या बाहेरून दोन डझनहून अधिक कुटुंब सदस्यांनी इमारतीच्या जागेचे उत्खनन करणारे शोधकर्त्यांचे पथक पाहिले. काहींनी समर्थनासाठी एकमेकांना धारेवर धरले. इतरांनी मिठी मारली आणि प्रार्थना केली. काही लोकांनी फोटो काढले.

पहा | फ्लोरिडा कॉन्डो डब्यातून शोध सुरू आहे:

अधिका Monday्यांनी सोमवारी आग्रह धरला की त्यांची आशा कमी होणार नाही.

जॉर्ज वॉशिंग्टन विद्यापीठाचे प्राध्यापक डॉ जोसेफ ए. बारबेरा म्हणाले की, शोध आणि बचाव वरुन पुनर्प्राप्तीकडे जाण्याचा निर्णय वेदनादायक आहे. हा निर्णय कल्पनांनी परिपूर्ण आहे, ते म्हणाले की, फक्त त्या भूमीवर राहणारेच निर्णय घेऊ शकतात.

बारबेरा यांनी आपत्तींचे परीक्षण करणार्‍या अभ्यासाचे सह-लेखन केले ज्या ठिकाणी काही लोक ढिगा .्याखाली दीर्घकाळ टिकून राहिले. संभाव्य वाचलेल्यांचा शोध कोठे घ्यावा आणि “टिकून राहण्याची शक्यता खूपच कमी आहे” असा निष्कर्ष कसा काढावा यावर तो संघांना सल्ला देतो.

“हा एक अविश्वसनीयपणे कठीण निर्णय आहे आणि मला तो निर्णय कधीच घ्यावा लागला नाही,” बारबेरा म्हणाली.

जवळपास तीन वर्षांपूर्वी एका अहवालात “मोठे स्ट्रक्चरल नुकसान” झाल्याचा इशारा देण्यात आला होता. कॉन्डो मालकांनी दुरुस्तीसाठी 9 दशलक्ष अमेरिकन डॉलर्सपेक्षा जास्त पैसे द्यायच्या अंतिम मुदतीच्या काही दिवस आधी ही इमारत कोसळली होती.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा