ससेक्सच्या राजघराण्यातील ड्यूक आणि डचेसमध्ये वर्णद्वेषाच्या आरोपाखाली बकिंगहॅम पॅलेसने प्रथमच आपल्या कर्मचार्‍यांच्या वांशिक बनवण्याच्या आकडेवारी जाहीर केल्या आहेत.

रॉयल हाऊसेसने गुरुवारी सांगितले की, त्यांचे of.. टक्के कर्मचारी वांशिक अल्पसंख्यांकांमधून येतात, तर पुढच्या वर्षापर्यंत हे प्रमाण १० टक्के आहे. नुकत्याच झालेल्या जनगणनेच्या आकडेवारीवरून असे दिसून आले आहे की ब्रिटनमधील लोकसंख्येपैकी 13 टक्के लोकसंख्या अल्पसंख्यांक आहे. रॉयल फायनान्सवरील वार्षिक अहवालाचा भाग म्हणून स्टाफिंगचे आकडे जाहीर केले गेले.

राजवाड्याच्या एका ज्येष्ठ स्रोताने सांगितले की विविधतेची उद्दीष्टे पूर्ण न झाल्यास आकडेमोड करणे ही अधिक जबाबदारीची खात्री करण्याचा प्रयत्न आहे कारण “लपण्याची जागा नाही”. बरेच काही करणे आवश्यक आहे असे स्त्रोताने कबूल केले.

शाही अधिकार्‍यांच्या प्रथेप्रमाणे आमच्या प्रयत्नांच्या असूनही आम्ही जिथे रहायचं आहोत तिथे नाही, असेही स्त्रोत नाव न सांगण्याच्या अटीवर म्हणाले. “आम्ही असे नाही की या काळात आम्ही विविधता आणि समावेशासाठी पुढाकार घेत नाही आहोत, फक्त इतकेच आहे की आम्हाला जे हवे ते निकाल लागलेले नाहीत.”

मार्चमध्ये ओप्रा विन्फ्रेच्या मुलाखती दरम्यान प्रिन्स हॅरी आणि मेघन यांनी केलेल्या टीकेनंतर बकिंघम पॅलेसने टीकेला तोंड देण्यास संघर्ष केला. राजघराण्यापासून ते कॅलिफोर्नियाला गेले म्हणून मुलाखत सर्वात महत्त्वाची होती.

25 सप्टेंबर 2019 रोजी ब्रिटनचा प्रिन्स हॅरी आणि त्यांची पत्नी मेघन, ससेक्सच्या डचेस यांनी त्यांचा मुलगा आर्चीला धरले. मेघन म्हणाले की, एका ज्येष्ठ रॉयलने गर्भवती असताना आपल्या बाळाच्या त्वचेच्या रंगाबद्दल चिंता व्यक्त केली. (टोबी मेलविले / रॉयटर्स)

बाळाच्या त्वचेच्या रंगाबद्दल ‘चिंता’

मेघान, जो वेश्या आहे, असे सांगितले की राजघराण्यातील एका अज्ञात सदस्याने आपल्या पहिल्या मुलाला जन्म देण्यापूर्वी तिच्या मुलाच्या त्वचेच्या रंगाबद्दल “काळजी” केली. मेघन कुटुंबातील एक कार्यरत सदस्य असताना तिच्यावर कठोर वागणूकही देण्यात आली होती.

त्यावेळी महाल यांनी असे म्हटले की जातीच्या विषयीचे आरोप “विशेषत: संबंधित” आहेत आणि “कुटूंबाद्वारे खाजगीपणे लक्ष दिले जाईल.” पण समीक्षकांनी -१-शब्दांचे विधान राणीच्या “खूपच कमी, खूप उशीरा” असे म्हटले.

पहा | प्रिन्स विल्यम यांनी वंशविद्वादाबद्दलच्या प्रश्नांची उत्तरे दिली:

गुरुवारी प्रिन्स हॅरी आणि त्यांची पत्नी मेघन यांनी ड्यूक ऑफ केंब्रिजने ओप्रा विनफ्रेला दिलेल्या मुलाखतीत वांशिक मुद्द्यांविषयी थोडक्यात भाषण केले. विल्यम यांनी ब्रिटीश राजघराणे वर्णद्वेष असल्याचे नाकारले. 0:13

पूर्व लंडनमधील शाळेच्या भेटीदरम्यान पत्रकारांनी प्रतिक्रिया मागितली तेव्हा हॅरीचा मोठा भाऊ प्रिन्स विल्यम यांना प्रतिक्रिया देण्यास भाग पाडले गेले.

विल्यम म्हणाले की, “आम्ही फारच वर्णद्वेषी कुटुंब नाही.” त्यांची पत्नी केटही त्याच्या बाजूने गेली.

राजवाड्यातील रोजगाराच्या आकडेवारीसह वांशिक अल्पसंख्याकांच्या आकडेवारी जाहीर करण्यात आल्या. 31 मार्च पर्यंत सार्वजनिक निधीने 556 मुकुट कर्मचार्‍यांचे वेतन दिले, त्या आधीच्या वर्षाच्या तुलनेत 580 होते. पुरुषांच्या आधारे एकूण कामगारांची संख्या समान प्रमाणात विभागली जात असताना, ज्येष्ठ पदावर पुरुषांचे वर्चस्व राहिले. 34 वरिष्ठ कर्मचार्‍यांपैकी 25 पुरुष होते.

ही आकडेवारी वार्षिक अहवालाचा एक भाग होती आणि राणी आणि तिच्या कुटुंबाच्या सार्वजनिक क्रियाकलापांना वित्तपुरवठा करणारी सार्वजनिक वित्तिय यंत्रणा, सार्वभौम अनुदान यासाठी होते.

विंडोजर पॅलेसजवळील त्यांच्या घराच्या नूतनीकरणासाठी क्रीडा परतफेड करण्यासाठी हॅरी आणि मेघन यांनी २.4 दशलक्ष पौंड (N.१ दशलक्ष सीडीएन) दिले आहेत, जे रॉयल फॅमिलीला भेटले तेव्हा सार्वजनिक निधीतून अर्थसहाय्य दिले गेले होते. जेव्हा त्याने शाही कर्तव्यापासून दूर रहाण्याचा निर्णय घेतला तेव्हा त्याला पैसे परत देण्याची गरज होती.

गेल्या वर्षी राणीचा अधिकृत खर्च 26 टक्क्यांनी वाढून 87.5 दशलक्ष पौंड ($ 150 मिलियन सीडीएन) झाला. यामध्ये बकिंगहॅम पॅलेसच्या दुरुस्ती व पुनर्निर्मितीसाठी 31.6 दशलक्ष डॉलर्सचा समावेश आहे, गेल्या वर्षीच्या तुलनेत हा आकडा दुप्पट आहे. कोविड -१ toमुळे बहुतेक सार्वजनिक कार्यक्रम रद्द झाल्यामुळे १०-वर्षाच्या, 9 36-दशलक्ष पौंडच्या ($ 635 दशलक्ष सीडीएन) प्रकल्पाचे काम वेगवान झाले.

सार्वभौम अनुदान हे एक सार्वजनिक पैसे आहेत जे राजघराण्यातील अधिकृत कार्यांसाठी वित्तपुरवठा करतात. राजा, भूमिकेच्या भूमिकेच्या आधारे क्राउन इस्टेटद्वारे मिळणारी लाभदायक रिअल इस्टेट आणि तिच्या वारसांकडे ती द्यावी ही नफा टक्केवारी म्हणून मोजली जाते. अनुदानाच्या बदल्यात, क्राउन इस्टेटचा नफा राष्ट्रीय तिजोरीकडे वळविला जातो.

सध्याच्या नियमांनुसार, अनुदान दोन वर्षांपूर्वीच्या मालमत्तेच्या नफ्याच्या 25 टक्के इतकेच आहे, ज्यात तीन-पन्नास पैसा मूलभूत खर्च आणि बकिंगहॅम पॅलेस प्रकल्पासाठी दोन-पन्नास टक्के निधी आहे.

गव्हर्नल ग्रांटस मागील वर्षी 2.२ टक्क्यांनी वाढून .9 85..9 दशलक्ष पौंड (१77 दशलक्ष सीडीएन) झाली आहे.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा