सार्वभौम अनुदान अहवालात प्रथमच उघडकीस आले आहे की राजघराण्यातील वंशीय अल्पसंख्याक कर्मचार्‍यांचे प्रमाण stands..% आहे – २०२० अखेरपर्यंत हे प्रमाण १०% आहे. २०११ च्या जनगणनेनुसार इंग्लंड आणि वेल्समधील लोकसंख्येपैकी १%% लोक पांढरे नसतात. स्कॉटलंडमध्ये%% गैर-पांढरे आहेत.

वार्षिक आर्थिक निवेदनात असेही दिसते आहे की रॉयल फॅमिलीने आपली विविधता रणनीती सुधारण्याचे काम सुरू ठेवले आहे, जे या वर्षाच्या सुरुवातीस राजघराण्यातील वंशविवादाच्या ससेक्सच्या ड्यूक आणि डचेसच्या आधी अस्तित्त्वात आहे.

ससेक्सच्या खुलाशांच्या पार्श्वभूमीवर बकिंघम पॅलेस राणीच्या वतीने निवेदन जारी केले हक्कांचे “त्याबद्दल” असे वर्णन करताना ते अत्यंत गंभीरपणे घेतले जातात आणि कुटूंबाद्वारे खाजगीपणे त्याकडे लक्ष दिले जातील.

हॅरी आणि मेघन यांच्या टिप्पण्यांमुळे कुटुंबातील विविधतेचे प्रश्न उपस्थित झाले, तर नवीन आर्थिक अहवाल फक्त शाही कर्मचार्‍यांशी संबंधित आहे.

आर्थिक विवरण प्रसिद्ध होताच राजवाड्यातील एका ज्येष्ठ स्रोताने विविधता आणि समावेशन धोरणे, प्रशिक्षण आणि कार्यक्रम यावर प्रकाश टाकला, परंतु हे देखील कबूल केले की “आम्ही जिथे राहायचे तेथे आहोत असे नाही.”

“आम्हाला जे हवे ते निकाल लागलेले नाहीत, परंतु ते सुधारण्यासाठी आम्ही वचनबद्ध आहोत,” असे राजवाड्यातील वरिष्ठ सूत्रांनी सांगितले. “म्हणूनच आम्ही सुधारण्यासाठी केलेल्या प्रयत्नांबद्दल आम्ही दोन्हीही खुले व पारदर्शक आहोत आणि आम्ही केलेल्या प्रगतीसाठी आम्ही पूर्णपणे जबाबदार आहोत अशी अपेक्षा करण्यासाठी आम्ही प्रथमच आमची विविधता आकडेवारी प्रकाशित करण्यास सुरवात केली. हं.”

राजवाड्याच्या स्त्रोतानुसार, राणी आणि रॉयल फॅमिलीच्या सदस्यांनी “त्यांच्या राष्ट्राच्या कर्तव्याद्वारे” राष्ट्र आणि राष्ट्रकुल या दोघांच्या विविधतेस प्रोत्साहन दिले आणि त्यांना स्वीकारले आणि “म्हणून आमचा विश्वास आहे की आमचा स्वतःचा कर्मचारी त्या समुदायांना प्रतिबिंबित करण्यास सक्षम असावा”. “आम्ही ज्याची सेवा करतो.”

“आम्ही बाहेरील सल्लागार, आमच्या सुकाणू समितीवर बसलेल्या तळागाळातील संघटनांशी संपर्क साधत आहोत – जे लोक आम्हाला एक वेगळा आवाज देण्यास सक्षम आहेत, भिन्न दृष्टीकोन देतात आणि आम्हाला विश्वास आहे की आपण आणखी काम केले पाहिजे.”

वार्षिक वित्तीय विधानात वर्तमानाचा उल्लेख नाही ऐतिहासिक गुंडगिरीच्या आरोपांचे पुनरावलोकन करा मेघनची पातळी. राजवाडा बाहेरील लॉ फर्म भाड्याने घेतली या वर्षाच्या सुरुवातीस झालेल्या आरोपांची चौकशी करण्यासाठी.

प्रीव्ही पर्सचे रक्षक सर मायकेल स्टीव्हन्स म्हणाले: “यावर काहीही नाही [the bullying allegations review] अहवालात आहे आणि आमच्याकडे याक्षणी आमच्या सुरुवातीच्या वक्तव्यात भर घालण्यासारखे काही नाही. पुनरावलोकन अद्याप चालू आहे आणि आपण अपेक्षा करता त्यानुसार काही चालू असताना त्यावर भाष्य करणे योग्य ठरणार नाही. “

राजवाड्याच्या वरिष्ठ सूत्रानुसार आढावा खासगीरित्या अदा केला जात आहे.

सार्वभौम अनुदान

सार्वभौम अनुदान मुळात राणीच्या शासकीय शाही कार्यांसाठी खर्चासाठी, प्रवासाचा खर्च आणि राजवाड्याच्या देखभालीसाठीचा खर्च असतो. यामध्ये बकिंगहॅम पॅलेसच्या दहा वर्षांच्या नूतनीकरणासाठी काही विशिष्ट रकमेचा समावेश होता ज्यात मालमत्तेची विद्युत वायरिंग, पाईपवर्क, बॉयलर आणि जनरेटर अद्ययावत करणे समाविष्ट होते.

या अनुदानाला क्राउन इस्टेट या रिअल इस्टेट कंपनीच्या मागील नफ्यातून अनुदान दिले जाते जे कृषी जमीन आणि मुख्य लंडनच्या मालमत्तेचा विशाल संग्रह मिळवतात. त्याच्या कमाईतील बहुतेक रक्कम राज्याच्या तिजोरीत जाते, परंतु दर वर्षी 25% यूकेच्या तिजोरीतून राणीला एकरकमी रक्कम दिली जाते. हे एक सार्वभौम अनुदान आहे आणि 2020-21 मध्ये, ते 2018-19 मधील क्राउन इस्टेटच्या कामगिरीवर आधारित £ 85.9 दशलक्ष ($ 119.9 दशलक्ष) इतके आहे.

तथापि, राजवाड्याच्या निवेदनात असे दिसून आले आहे की राजघराण्याचा निव्वळ खर्च मागील वर्षाच्या तुलनेत २%% वाढीसह ££.. दशलक्ष (१२२.१ दशलक्ष) इतका होता.

स्टीव्हन्स म्हणाले की ही वाढ बकिंघम पॅलेसमधील साठवणुकीच्या कामात कमी झाली आहे आणि या अतिरिक्त रकमेची पूर्तता करण्यासाठी सार्वभौम अनुदान रिझर्व्हकडून अतिरिक्त निधी काढण्यात आला आहे.

द फर्म: ब्रिटनच्या रॉयल 'संस्था' ने स्पष्टीकरण दिले

ब्रिटनने कोरोनाव्हायरसच्या प्रसारावर नियंत्रण ठेवण्याच्या प्रयत्नात राजाने आणि तिच्या कुटूंबासाठी आयुष्यभर कठोरपणे प्रतिबंध केला तेव्हा – या अहवालात (साथीचा रोग) सर्वत्र पसरलेला (साथीचा रोग) सर्वत्र 31 मार्च पर्यंत 12 महिने झाकल्याचा परिणाम दर्शविला गेला आहे.

साथीच्या रोगानंतरही, राजघराण्याने युनायटेड किंगडम आणि परदेशात सुमारे १,470० औपचारिक गुंतवणूकी केल्या आहेत. त्या तुलनेत, राणी आपल्या कुटुंबाच्या मदतीने दरवर्षी साधारणत: 3,000 हून अधिक कामे पूर्ण करते. रॉयल अकाउंट्सने जागतिक आरोग्य संकटाचा परिणाम राणीच्या डायरीवरही दर्शविला – वर्षभरात 113 अधिकृत घटना – 12 महिन्यांपूर्वी झालेल्या 296 पैकी कमी.

लॉकडाऊनमुळे बकिंगहॅम आणि विंडसर पॅलेससारख्या शाही मालमत्ता बंद झाल्यामुळे गव्हर्नर ग्रँटचे पूरक उत्पन्न% 53 टक्क्यांनी घसरून ते .4 ..4 दशलक्ष (१$.१ दशलक्ष) पर्यंत खाली गेले असून गेल्या वर्षीच्या २०.२ दशलक्ष (२$.२ दशलक्ष डॉलर्स) होते.

स्टीव्हन्स म्हणाले की, कमी पर्यटकांच्या दुस summer्या उन्हाळ्याच्या निकालामुळे रॉयल फॅमिलीला मोठा फटका बसला असून मागील वर्षाच्या अंदाजित उत्पन्नाच्या तीन वर्षात १ million दशलक्ष (२०..9 दशलक्ष डॉलर्स) चे नुकसान झाले आहे. प्रीव्ही पर्सच्या धारकाने सांगितले की, याच काळात अपेक्षित तोटा आता “१ million दशलक्ष डॉलर्सच्या प्रदेशात” झाला आहे. [$25.1 million] त्याच वेळी.”

स्टीव्हन्स पुढे म्हणाले: “परंतु आम्ही गेल्या वर्षी म्हटल्याप्रमाणे आम्ही ही कमतरता भरुन काढण्यासाठी कोणत्याही अतिरिक्त निधीची मागणी करणार नाही. आम्ही आमच्या प्रयत्नांद्वारे आणि कौशल्यांच्या माध्यमातून स्वत: ते संरक्षण देऊ.”

ब्रिटनमधील त्यांचे अधिकृत निवासस्थान फ्रोगमोर कॉटेजच्या नूतनीकरणासाठी लागणार्‍या खर्चाची पूर्तता करण्यासाठी ससेक्स्यांनी सव्हर्व्हन ग्रांटला २.4 दशलक्ष ($.3 दशलक्ष) देय दिले असल्याचेही या अहवालात स्पष्ट झाले आहे.

ऑक्टोबरमध्ये देशाच्या राज्यकर्त्याच्या मृत्यूनंतर प्रिन्स चार्ल्सच्या कुवेतला गेलेल्या £ ,000,००० डॉलर्स (अंदाजे ,२, )०० डॉलर्स) या आर्थिक निवेदनातील इतर बाबींचा समावेश होता, तर विल्यम आणि केट यांचा दोन दिवसांचा यूके ट्रेन प्रवास (ज्याच्या वेळेवर टीका झाली होती). (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या दरम्यान. 48,000 (,000 67,000) खर्च.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा