वॉरेन बफे बिल आणि मेलिंडा गेट्स फाऊंडेशनचा विश्वस्त म्हणून राजीनामा देत आहेत.

ही जोडपे काही आठवड्यांनंतर जाहीर होते त्यांनी घटस्फोट घेत असल्याचे जाहीर केले लग्नाच्या २ years वर्षानंतर पण जगातील सर्वात मोठे चॅरिटेबल फाऊंडेशनपैकी एक संयुक्तपणे पाया सुरू करणार आहे. गेट्स पूर्वी जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती होते आणि त्यांची संपत्ती अंदाजे 100 अब्ज डॉलर्स इतकी आहे.

“ब the्याच वर्षांपासून मी एक निष्क्रीय विश्वस्त आहे – बिल आणि मेलिंडा गेट्स फाउंडेशन (बीएमजी) चा विश्वस्त आहे – केवळ त्याचाच एक निधी प्राप्तकर्ता आहे. वगळता,” बफे यांनी बुधवारी तयार केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे.

“बीएमजीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी मार्क सुझमन आहेत, अलीकडील उत्कृष्ट निवड, ज्यांचा मला पूर्ण पाठिंबा आहे. माझे उद्दिष्टे फाउंडेशनशी 100% समक्रमित आहेत आणि ही उद्दिष्टे साध्य करण्यासाठी कोणत्याही प्रकारे माझा शारीरिक सहभाग आवश्यक नाही.” आहे. “

बर्कशायर हॅथवेचे अध्यक्ष आणि मुख्य कार्यकारी बफे यांनी बुधवारी सांगितले की, गटातील आपले संपूर्ण हिस्सा देण्याचे आपले लक्ष्य गाठण्यासाठी आपण अर्ध्या मार्गावर असून त्यांनी आणखी 1.१ अब्ज डॉलर्सची देणगी तयार केली आहे.

पहा | गेट्स म्हणतात: (साथीचा रोग) आरोग्याच्या सेवेतील नवकल्पनांना जन्म देऊ शकेल.

मायक्रोसॉफ्टचे सह-संस्थापक आणि परोपकारी बिल बिल गेट्स यांनी सीबीसी रेडिओच्या मॅट गॅल्लोवेशी त्यांच्या नवीन पुस्तक “हवामान आपत्ती कशी टाळावी याविषयी” तसेच कोव्हीड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला आणि लसी वितरणातून काय शिकले जाऊ शकते याबद्दल माहिती दिली. 6:44

बुफेने बाहेर पडण्याचे कारण दिले नाही, परंतु कामाच्या ठिकाणी बिल गेट्सच्या वागणुकीच्या वृत्तामुळे त्यांच्या नेतृत्त्वाच्या संरचनेवर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.

नुकतेच उघडकीस आले की मायक्रोसॉफ्ट कॉर्पोरेशन. अमेरिकन बोर्डाच्या सदस्यांनी 2020 मध्ये एक निर्णय घेतला की कंपनीच्या सह-संस्थापक गेट्सला त्याच्या बोर्डावर बसणे योग्य नाही कारण त्याने मायक्रोसॉफ्टच्या एका महिला कर्मचार्‍याबरोबर अब्जाधीशांच्या पूर्वीच्या रोमँटिक संबंधांची चौकशी केली. अयोग्य मानले

बिल अँड मेलिंडा गेट्स फाऊंडेशनने म्हटले आहे की जगातील सर्वात मोठ्या, सर्वात प्रभावशाली नफ्यांबद्दल “अज्ञात माजी कर्मचारी” यांनी तयार केलेल्या घटनेनंतर माध्यमांमधील आरोपांची चौकशी केली जात नाही.

आणि आता 90 ० वर्षांच्या बुफेने बर्कशायर हॅथवे तसेच इतर कॉर्पोरेट बोर्डांवरील आपल्या नेतृत्वाच्या भूमिकेपासून दूर जाणे सुरू केले आहे. यावर्षी, बर्कटायर यांनी बर्कशायर हॅथवेचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून पद सोडायचे असल्याचे सांगितले.

बुफे म्हणाला की त्याला अजूनही नोकरी आवडते असे बुधवारी म्हणाले की, “मी स्पष्टपणे अशा गेममध्ये खेळत आहे जे माझ्यासाठी चौथ्या चतुर्थांशच्या पलीकडे गेले आहे आणि ओव्हरटाइममध्ये गेले आहे.”Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा