1 सप्टेंबर, 1730 रोजी, लँझरोट बेट थरथरू लागला. त्या बेटावर राहणा A्या एका पुजारीला आठवतंय, सहा वर्षांपासून सुरू असलेल्या या स्फोटांच्या मालिकेमध्ये प्रथमच “जमिनीवरून एक प्रचंड डोंगराचा उदय झाला आणि त्याच्या शिखरावरुन ज्वालांचे आगमन झाले.” बेटावर लावाच्या नद्या वाहू लागल्या. गाव जळून खाक झाले. किना from्यावरुन मृत मासे पोहण्यास सुरुवात केली. गुदमरल्यामुळे जनावरे जमिनीवर पडली. रात्रीचे आकाश निळे आणि लाल चमकत होते.

लँझारोटे हा आज कॅनरी बेटांचा पूर्व भाग असून स्पेनचा स्वायत्त प्रदेश आहे. त्याचे ज्वालामुखी जवळजवळ दोन शतकांपासून सुप्त आहेत, परंतु उद्रेक आश्चर्यकारक भूगर्भात मागे पडलेले पाहू शकतात. “काळ्या माती आणि पांढ buildings्या इमारतींमधील फरक सौंदर्यात्मक दृष्टीने खूपच मनोरंजक होता,” असे फोटो जर्नलिस्ट डॅनियल रोलिडर यांनी लँझरोटेच्या पहिल्या भेटीबद्दल सांगितले. “आणि मग सर्व लँडस्केपवर छिद्र पडले. हिरव्या आणि काळ्या रंगाचे विशाल कार्पेट पाहण्यासारखे होते.”

व्हिसेन्टे टोरेस हे चित्रकार आणि शेतकरी तिमन्फाया राष्ट्रीय उद्यानाजवळ आपल्या द्राक्ष बागेत फिरत आहेत.

(डॅनियल रोलिडर)

लँझरोटेची जागा
(गिलबर्ट गेट्स)
शेळ्या, मीठ फ्लॅट्स, म्युझिओ मारा माओ, संग्रहालय

दक्षिणेकडील लँझरोटे मधील फेमस व्हिलेज जवळ वरच्या डाव्या शेळ्या. स्थानिक शेतक that्यांचे म्हणणे आहे की प्राण्यांची समुद्राशी जवळीक असल्यामुळे त्यांची चीज एक अनोखी चव देते. वरच्या उजवीकडे, लँझारोटेच्या पूर्व किना .्यावर मीठाचे फ्लॅट. कॅनरी बेटांमधून हाताने कापणी केली जाणारी समुद्री मीठ ही एकेकाळी लोकप्रिय निर्यात होती आणि तरीही ती गोरमेट्सद्वारे बक्षीस आहे. उजवीकडे खाली उजव्या बाजूला असलेल्या अल पॅशिओ अ‍ॅग्रीकल्चरल म्युझियममध्ये किचनचे दृश्य. मध्य लॅन्झरोटमधील संग्रहालय, 1840 च्या दशकात सर्वप्रथम आसपासच्या क्षेत्रात लागवड करणार्‍या शेतकर्‍यांच्या गटाचा सन्मान करते. डावीकडील डावीकडे, एंजल्स माईटो लिट पोनीज बरोबर म्युझिओ मारा माओ या मूर्तिकला बागेत असून पर्यटक सनकी पद्धतीने अस्पष्ट बिंदू ऑफ हॉरर मॉडर्न आर्टला कॉल करतात.

(डॅनियल रोलिडर)

लँझारोटे येथे 500 मूळ वनस्पती प्रजाती आहेत परंतु काही सस्तन प्राणी आहेत.  एक उल्लेखनीय अपवाद म्हणजे ड्रममेडरी, जो प्रथम 1405 मध्ये आयात केला.
फमारा.  च्या खडक

उत्तर लान्झारोटे मधील फेमाराच्या चट्टानांनी एका ज्वालामुखीचे उतार तयार केले ज्यामुळे सुमारे 15 दशलक्ष वर्षांपूर्वी या बेटाचे उदय होऊ शकले. आज जवळपास एक लोकप्रिय सर्फिंग बीच आहे.

(डॅनियल रोलिडर)

लॅन्झेरॉटसाठी वैशिष्ट्यपूर्ण नाविन्यपूर्ण वाढणार्‍या तंत्राचा भाग आहेत. व्हाइनयार्डचे मालक ज्वालामुखीच्या मातीमध्ये वैयक्तिक द्राक्षे लावतात, जे साधारणतः सहा फूट खोल आणि डझन फूटांपेक्षा जास्त रुंद असतात. दव आणि पाऊस पासून ओलावा टिकवून ठेवण्यासाठी आणि खडबडीत, कोरडे वारा थांबवण्यासाठी प्रत्येकाला स्वत: च्या वक्र दगडाने वेढलेले आहे.

गेल्या चार दशकांपासून, लँझारोटेचा प्रमुख उद्योग पर्यटन आहे – ज्वालामुखीचे लोभी समुद्रकिनारे सर्फिंग करतात. परंतु नुकत्याच झालेल्या साथीच्या वेळी, अभ्यागतांनी लॅनझरोटेची रेस्टॉरंट्स आणि हॉटेल्स वारंवार येणे बंद केले. मुख्यतः स्पॅनिश वंशाच्या रहिवाशांसाठी आयुष्याची गती मंदावली. स्थानिकांनी वर्षातील बराचसा भाग स्वतःची वाइन पिणे, स्वतःची चीज आणि बटाटे खाणे आणि स्वतःच्या लँडस्केपचा आनंद लुटला. चित्रकार आणि शेतकरी व्हिएन्टे टॉरेस म्हणतो, “हा माझा राजवाडा आहे,” त्याच्या द्राक्षबागेचे काळे पृथ्वी आणि डोळ्याला पाहिल्या जाणा holes्या छिद्रांच्या रांगेने पाहणी केली.

पुतळे

कॅनोलिक चर्च ऑफ सॅन बार्टोलोमे मधील शिल्प, Lan एप्रिल, १9 6 Lan ला लाँझारोटे येथे स्थापना केली. काही ज्वालामुखीच्या लेण्यांसह बेटाच्या चर्चांनी समुद्री चाच्यांच्या छापा दरम्यान रहिवाशांना आश्रय दिला.

(डॅनियल रोलिडर)

लँझरोटमधील पहिले रहिवासी बहुधा गुआनाच, उत्तर आफ्रिकेच्या वंशाचे लोक होते.  1300 च्या दशकात स्पॅनियर्ड्सने बहुतेकांना मारले, गुलाम केले किंवा जिंकले.
मासे साफ करणे;  कुदळ क्षेत्र;  दाबण्यासाठी द्राक्षे तयार करणे

वरच्या डाव्या बाजूला, पुंता मुजेरेस किंवा वुमेन्स पॉईंट जवळ एक माणूस आपल्या मासेमारीसाठी आपल्या नवs्यांची वाट पाहणा .्या महिलांच्या नावाने गाव स्वच्छ करतो. बरं, एक महिला मोझगामध्ये ला गेरियाच्या मध्यवर्ती वाइन-उत्पादक प्रदेशात शेतामध्ये फिरत आहे, जिथे ती आपल्या मुलांसह राहते. लोअर डावीकडे, पुरो रूफ वाईनरीचे मालक, विसेन्टे टॉरेस, द्राक्षे दाबण्यासाठी तयार करतात. ते म्हणतात, “ही कोरडी जमीन आहे, म्हणून फळांना अधिक केंद्रित चव आहे.”

(डॅनियल रोलिडर)

व्हाइसेंटे टोरेस

व्हन्सेंट टॉरेस डिएगो मस्दाचे गाव उत्तरेस त्याच्या मित्र गॅब्रिएलच्या व्हाइनयार्डमध्ये द्राक्षे काढतात.

(डॅनियल रोलिडर)

एर्मिटा डी लास निव्ह्स आणि ज्वालामुखी क्रेटर

डावे, फेमाराच्या क्लिफ्स येथे एर्मिता दे लास निव्ह्स. व्हर्जिन मेरी 15 व्या शतकातील मेंढपाळाच्या रूपाने हजेरी लावलेल्या असे म्हटले जाते त्या ठिकाणी ही चर्च बांधली गेली. बरं, ला सांता जवळ समुद्राकडे पाहणारे एक ज्वालामुखीचा खड्डा आहे, बेटाच्या पश्चिम किना on्यावरील बहुधा सर्फिंग गंतव्य आहे.

(डॅनियल रोलिडर)

लँझरोटियन्सने लाल रंग आणि खाद्यतेल रंग तयार करण्यासाठी कॅचिनेल बीटलला चिरडून टाकले, जे पारंपारिकपणे लिकुअर आणि सौंदर्यप्रसाधनांमध्ये वापरले जाते.
ज्वालामुखी डेल जिंचो

लान्झारोटेच्या पश्चिम किना coast्यावरील एल गोल्फो गावाजवळील सुप्त ज्वालामुखी, लांझरोटेच्या अधिकृत वनस्पती गोड तबैबा नावाच्या झुडूपाने झाकलेले आहे.

(डॅनियल रोलिडर)

मासेमारी नौका

लँझारोटेच्या पश्चिम किना on्यावर असलेल्या “बर्ट बीच”, प्लेया क्विमाडा किना off्यावर फिशिंग बोट चढली. पर्यटन आणि वाइन उत्पादनासह मासेमारी हा या बेटाचा सर्वात मोठा उद्योग आहे.

(डॅनियल रोलिडर)

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा