ओकेचोबी लेकच्या दक्षिणेकडील किनार्याजवळच्या एव्हरग्लेड्सच्या जाडीत, बेले ग्लेडमध्ये एकदा गवत आणि डासांची झुंज देणारे आणि कॅटफिश पकडणार्‍या आणि स्वतःची हिंमत बोलणार्‍या मूठभर लोकांनी तयार केलेली किरकोळ भूमिका होती. १ in २० च्या दशकात इंजिनिअर्सनी विशाल ओलांडलेली जमीन साफ ​​करण्यासाठी कालवे खोदले आणि एक रेलमार्ग आला तेव्हा ही वस्ती प्रख्यात झाली. शेतकरी आणि कॉर्पोरेशनने एक एकर हिरव्या सोयाबीनचे, ऊस, कॉर्न, घंटा मिरची, टोमॅटो, भाजी किंवा कोशिंबीर बनवण्यासाठी उपयुक्त अशी एक वनस्पती आणि इतर लागवड केली. शेतातील मालकांनी हाटियन्स आणि जमैकन लोकांना केन कापणीसाठी भाड्याने दिले आणि ब्लॅक साउदर्नर्स, पोर्टो रिकन्स आणि इतर भाजी गोळा करण्यासाठी आले.

पडद्यामागून मोठा पैसा वाहू लागला, तरी कामगारांसाठी दारिद्र्य हा नियम होता आणि राहणीमान निर्दयी असू शकते. १ 30 s० च्या दशकाच्या उत्तरार्धात, मॅरियन पोस्ट वोल्कॉटने या समस्या छायाचित्रित केल्या – “गंजलेल्या गॅल्वनाइज्ड टिन आणि बर्लॅपच्या ‘पातळ’ मुलांमध्ये राहणारी मुले,” एका मथळ्यामध्ये म्हटले आहे. सीबीएस बातमी माहितीपट “लाजांची कापणी” 1960 मध्ये प्रसारित, हंगामी शेतातील कामगारांच्या शोषणाचा प्रसार केला. आज बेले ग्लेडमध्ये २०,००० लोक राहतात, त्यापैकी percent० टक्के काळा आणि percent२ टक्के लॅटिनो आणि percent१ टक्के लोक गरिबीत राहतात.

डाव्या बाजूस, ऊस शेतात कापण्यापूर्वी नियंत्रित बर्नपासून धूर हवेत लटकतो. अँटोनियो नावाचा माणूस त्याने मारलेला एक ससा ठेवतो आणि विक्री करण्याचा विचार करतो. वरची उजवीकडील आणखी एक परंपरा, गार्टरस अडकविण्यासाठी होममेड स्टीक-आणि-हुक सिस्टम वापरते. मांस रहिवाशांकडून बक्षीस दिले जाते. खालच्या उजवीकडे, डी लाऊंज येथे, डाउनटाऊन बेलले ग्लेडमधील एक बार, एक मच्छीमार ताजी स्पॉट केलेले पर्च, एक प्रकारचा सनफिश, जवळील कालव्यात पकडला जातो, प्रत्येक प्लास्टिक पिशवीसाठी $ 5 साठी.

(सोफिया वलेन्टे)

बिग लेक ओकेचोबी, बिग बीन्स, बिग कॅन, बिग वीड्स, बिग सर्वकाही ... जमीन इतकी श्रीमंत होती की सर्व काही वन्य झाले.
एटीव्ही

बेले ग्लेडमध्ये, हंगामी स्थलांतरित कामगार बर्‍याचदा अशा एका खोलीच्या घरांमध्ये ठेवले जातात – एक खोली आणि सामायिक बाथरूम असलेली एक अपार्टमेंट इमारत. या विशिष्ट संरचनेचा निषेध करण्यात आला आहे.

(सोफिया वलेन्टे)

दलदल निराश करणारा आणि ओलसर होता, परंतु काही अडखळ्यांनंतर आम्ही तलावाजवळ जंगलात खोलवर एका लहान ग्लेडवर आलो.  - झोरा नेले हर्स्टन, द खच्चर आणि मेन
माईक चालान्सीन

एअर बोटद्वारे ओकेचोबी लेकच्या सभोवताल माइक चैलेन्सिन फेरी पर्यटक. आता बेबंद, क्रीमर आयलँड अशी एक जागा होती जेथे शेती कुटुंबे हिरव्या सोयाबीनचे आणि धान्य पिकवितात.

(सोफी व्हॅलियंट)

फ्लोरिडाच्या पूर्वेकडील किना on्यावर वाढलेली सोफिया वॅलिंटे बेले ग्लेड येथे 2015 सालापासून सुरू होती. तिला या धडपडणार्‍या समाजातील लोकांना कामावर आणि घरी वृद्ध आणि तरूण लोकांना पूर्ण मानवता दाखवायची होती. त्याचे पुस्तक, कायमचे, लॉरेन्स विल या स्वत: च्या वर्णित खेड्यांसंबंधी कथांसह त्याचे छायाचित्र एकत्र करतात आणि स्वत: चे वर्णन केलेले “क्रॅकर इतिहासकार” आहेत जे 1913 मध्ये या भागात गेले. गॅलरी म्हणून वापरण्यासाठी प्रतिकृती स्टीमबोट तयार करुन व्हॅलिंटे यांनी प्रवासी छायाचित्रण प्रदर्शन देखील तयार केले.

या प्रकल्पासाठी तिचे एक संगीत अलाबामाचे मूळचे झोरा नेल हर्स्टन होते, जे आफ्रिकन अमेरिकन जीवनाची ऐतिहासिक कादंबरी लिहिताना १ 30 s० च्या दशकात बेले ग्लेडमध्ये राहत असत. त्यांचे डोळे देवाकडे पहात होते, जे “दिवसभर पैशासाठी काम करणार्‍या आणि रात्रभर प्रेमासाठी लढा देणा pic्या निवडकांना काही श्रद्धांजली वाहते.”

एमएलके डे परेड, मेरी इव्हान्स, कॅरोलीन स्टीन

डावीकडील, बेले ग्लेड परंपरा आहेत: वार्षिक मार्टिन ल्यूथर किंग डे परेडमध्ये प्रत्येक शाळा सहभागी होतो — येथे, लेक शोर मिडल स्कूल घरी परत येत आहे. वरच्या उजव्या बाजूस, मेरी इव्हान्स, येथे दर्शविली गेली जेव्हा ती बेले ग्लेडची रहिवासी सारा ली क्रीचची पहिली वैयक्तिक वास्तववादी आफ्रिकन अमेरिकन बेबी बाहुली तयार करण्यासाठी मॉडेल होती तेव्हा 1951 मध्ये प्रथम विकली गेली होती. खालच्या उजवीकडे, हार्वेस्ट क्वीन कॅरोलिन स्टीन हे बेले ग्लेड सेटलर्समधील पाचव्या पिढीचे वंशज असून त्यांनी १ 14 १. मध्ये क्रेमर बेटावर शेती करण्यास सुरवात केली.

(सोफिया वलेन्टे)

अलेक्सिया

बेले ग्लेड रहिवासी अलेक्सिया, त्यानंतर पायनियर पार्क एलिमेंटरीची उच्च विद्यार्थिनी, लेक शोर मिडल स्कूलमधील प्रगत वर्गात गेली आहे.

(सोफिया वलेन्टे)

फ्लोरिडा मधील सर्व झाडे माहित करणे कठीण आहे.  परंतु सर्वत्र ते चढत्या वेलाला बांधले गेले आणि मॉसमध्ये लपेटले गेले.  -झोरा नेले हस्टन, मुळे आणि मेन
पीक धूळ, सोनी स्टीन, वाढदिवस पार्टी

वरच्या डावीकडे, बेले ग्लेड विमानतळाजवळ, पीक-धूळ ऑपरेशन पायलट जेसी डी. तिसरा ली, ज्यांचे आजोबा जवळपासच्या टोरी बेटावर 1905 मध्ये राहत होते. उजवीकडे, सोनी स्टेन, ज्यांचे आजोबा ओकेचोबी लेकवर लॉक टेंडर होते, ते प्राचीन शेतीची उपकरणे गोळा करतात. ते म्हणाले, “जमीन ब drain्यापैकी काढून टाकण्यासाठी पुष्कळशा गोष्टी आनंदासाठी तयार करण्यात आल्या.” तिच्या आजीच्या वाढदिवसाच्या मेजवानीत चौथी पिढीतील रहिवासी असलेल्या बेले ग्लेडच्या गावी लोअर डावीकडे, तिने उत्सव साजरा करण्यासाठी आणलेल्या घरातील लोणचे अंडी आणि सॉसेजचे नमुने घेतले.

(सोफिया वलेन्टे)

नकाशा, ड्रेज बोट, कापणी राणी

डावीकडील 1924 च्या जाहिरातीने ग्लॅडिजमध्ये 24 एकर जमीन देऊ केली. आज, मातीचे स्थान आणि खोली यावर आधारित शेतीची किंमत 10,000 डॉलर ते 12,000 डॉलर्सपर्यंत आहे. वरच्या उजवीकडे, कोस्टवर कालवे खोदण्यासाठी वापरल्या जाणा used्या कोळशाच्या ड्रेज बोटी (येथे इ. सी. १) )००) अनिवार्यपणे पॅडल-व्हील स्टीमशिप्स समोर-खोदलेल्या क्रेनसह सुसज्ज होत्या. खाली उजवीकडे, १ 6 in6 मध्ये, स्थानिक रहिवासी जेन lenलन या हार्वेस्ट क्वीनचा प्रतिस्पर्धी होता, त्याने त्यावेळी पिकांची मोठी रोपे तयार केली होती.

(लॉरेन्स ई. विल संग्रहालय, बेले ग्लेड, एफएल)

ड्रेज बोट शिप्रॅक

ओलेकोबी ते मियामी पर्यंत लेक खोदण्याच्या पहिल्या प्रयत्नात बेले ग्लेडच्या पाण्यातील ड्रेज बोटचे 1880 चे जहाज खराब झाले. जेव्हा खोदकांनी जीवाश्म खडकावर आदळले तेव्हा प्रयत्न अयशस्वी झाला.

(सोफिया वलेन्टे)

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा