फुजीमोरी यांनी ही विनंती हास्यास्पद म्हणून फेटाळली आहे. ती म्हणाली, “मी कोठे राहतो हे फिर्यादीला माहित आहे, मी पळून जाणार नाही.”

तो सध्या पेड्रो कॅस्टिलो या माध्यमिक शाळेच्या शिक्षकाच्या मागे आहे जिने कधीही सार्वजनिक कार्यालय घेतलेले नाही. चाकू धार शर्यत पेरूचे पुढील अध्यक्ष होतील. रविवारी झालेल्या निवडणुकीत 77 टक्के मतदान झाले.

ओडेब्रेक्ट भ्रष्टाचार प्रकरणातील मुख्य वकील जोस डोमिंगो पेरेझ यांनी गुरुवारी युक्तिवाद केला की फुजीमोरी यांनी या प्रकरणात मंजुरीचे उल्लंघन केले आहे, ज्याची 2018 पासून चौकशी सुरू आहे. सरकारी वृत्तसंस्था अँडिनाच्या म्हणण्यानुसार पेरेझने फुजीमोरीवर उल्लंघन केल्याचा आरोप केला. “आचार नियम” जो त्याला खटल्याच्या साक्षीदारांशी संवाद साधण्यास प्रतिबंधित करतो.

अँडिनाच्या म्हणण्यानुसार, बुधवारी पत्रकार परिषद घेत कीको फुजीमोरी हे ओडेब्रेक्ट प्रकरणातील साक्षीदार मिगुएल टॉरेससोबत दिसले. टॉरेसची ओळख फुजीमोरीच्या पक्षाचे वकील आणि प्रवक्ते फुरुझा पॉपुलर म्हणून झाली.

पेरुव्हचे माजी अध्यक्ष अल्बर्टो फुजीमोरी यांची मुलगी फुझिमोरी ही 2018 पासून भ्रष्टाचाराच्या प्रदीर्घ चौकशीचा विषय आहे. सरकारी वकिलांनी अलीकडेच संघटित गुन्हेगारी आणि मनी लॉन्ड्रिंगशी संबंधित आरोपावरून कोर्टाकडे 30 वर्षांच्या तुरूंगवासाची शिक्षा मागितली. त्यांनी हे आरोप फेटाळून लावले आहेत आणि औपचारिकपणे कोणतेही आरोप लावलेले नाहीत.

मे २०२० मध्ये त्याला पाच महिन्यांत दुस preven्यांदा प्रतिबंधात्मक कारागृहातून सोडण्यात आले होते, ज्यात चौकशीत सहभागी असलेल्यांशी संवाद साधण्यावर बंदी आहे.

जर फुजीमोरी यांनी निवडणूक जिंकली तर 2026 मध्ये त्यांचा कार्यकाळ संपेपर्यंत त्याचा तपास निलंबित करण्यात येईल, असे या प्रकरणातील फिर्यादींनी सांगितले आहे.

२०१ 2016 च्या मागील राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत कुजीन्स्कीला of०.१% मते पडली असताना फुजीमोरी माजी राष्ट्रपती पेद्रो पाब्लो कुझेंस्की यांच्याकडून .9 .9 ..9% मतांनी पराभूत झाली.

तेव्हापासून, पेरूमध्ये मोठी राजकीय अस्थिरता दिसून आली आहे. मागील वर्षी अंतरिम अध्यक्ष फ्रान्सिस्को सागास्टी पाच वर्षांपेक्षा कमी कालावधीत देशाचे चौथे राष्ट्रपती झाले, जेव्हा कॉंग्रेसने लोकप्रिय माजी अध्यक्ष मार्टिन विझकारे यांना हद्दपार करण्यासाठी मतदान केले आणि विझकारे यांच्या जागी मॅन्युएल मेरिनो यांनी राजीनामा दिला.

पेरू सर्वात काळजी यातून देश कसा पुनर्प्राप्त होईल साथीचा रोग (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेलासकल देशांतर्गत उत्पादनात (जीडीपी) लक्षणीय वाढ आणि अलिकडच्या दशकात सरासरी दारिद्र्य दरात घट असूनही कायम असणारी व्यापक असमानता त्यांनी ठळकपणे दर्शविली आहे.

दोन्ही उमेदवारांनी मुख्य खाण क्षेत्राशी संबंधित सुधारणांचा प्रस्ताव दिला आहे, परंतु फुजीमोरी मतदारांना आकर्षित करण्यासाठी सरकारी लाभ पॅकेजवर अवलंबून आहेत, तर कॅस्टिलो यांनी अर्थव्यवस्थेत संरचनात्मक बदल केले आहेत.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा