अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांचे प्रशासन कोविड -१ vacc लसींसाठी बौद्धिक मालमत्ता हक्क माफ करण्याच्या प्रयत्नांसाठी कटिबद्ध आहे आणि हा विषय जागतिक व्यापार संघटनेकडे (डब्ल्यूटीओ) घेईल, परंतु यासाठी वेळ लागू शकेल, असे अमेरिकेचे व्यापार प्रतिनिधी कॅथरीन ताई यांनी गुरुवारी सांगितले. .

“आम्ही डब्ल्यूटीओमधील मजकूर-आधारित चर्चेत सक्रियपणे सहभागी होऊ जे हे घडवून आणणे आवश्यक आहे. आणि त्यात सामील झालेल्या मुद्द्यांची जटिलता पाहता, यासाठी वेळ लागू शकेल, परंतु आपले लक्ष्य शक्य तितक्या लवकर लोकांपर्यंत पोहोचविणे हे आहे. शक्य तितक्या लवकर. लसी घेण्यासाठी, “ताईंनी एएफएल-सीआयओ युनियन कार्यक्रमात भाष्य करताना सांगितले.

बायडेन यांनी गेल्या महिन्यात कोरोनाव्हायरस या कादंबरीला लक्ष्य असलेल्या लसांना प्रस्तावित पेटंट सूट पाठिंबा दर्शविला होता, ज्यात वकिलांनी असे म्हटले आहे की साथीच्या रोगांमुळे उपलब्धता वाढविण्यात मदत होईल.

अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांचे प्रशासन कोविड -१ vacc लसींसाठी बौद्धिक मालमत्ता हक्कांना सवलत देण्यावर जोर देत आहे. (जो गिड्न्स / असोसिएटेड प्रेस)

परंतु औषधनिर्माण उद्योगाने जागतिक व्यापार संघटनेच्या बौद्धिक मालमत्ता हक्काच्या (ट्रिप्स) व्यापारविषयक बाबींविषयी केलेल्या कराराला सूट देण्यास विरोध दर्शविला आहे आणि असे म्हटले आहे की यामुळे नवकल्पना अडथळा निर्माण होईल आणि लसींचा पुरवठा प्रभावीपणे वाढविण्यात काहीच उपयोग होणार नाही ज्यायोगे असे म्हटले आहे की व्यापार व उत्पादनात अडथळा निर्माण झाला आहे. अडथळे

ताईंनी प्रशासनाच्या पाठिंब्याचा बचाव करीत असे म्हटले: “असाधारण परिस्थितींमध्ये विलक्षण उपाययोजनांची आवश्यकता असते.”

दरम्यान, ती म्हणाली, “आम्ही लस उत्पादन क्षमता लवकरात लवकर वाढवण्यासाठी आम्ही सर्व काही करीत आहोत.”Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा