लक्झरी ट्रॅव्हल कंपनी आणि पलीकडे “जमीनीची काळजी, वन्यजीव आणि लोकांची काळजी” या त्यांच्या धर्मावर आधारित मर्यादित-आवृत्तीच्या प्रक्षेपण मालिकेचा शुभारंभ करून 30० वा वाढदिवस साजरा करीत आहे. या अल्प-प्रस्थान टूरने कंपनीच्या संवर्धनातील यश आणि यशावर प्रकाश टाकला आहे, पर्यावरणीय जागरूकता आणि संवर्धनासाठी योगदान देणार्‍या प्रवासी अनुभवांमध्ये आणखी बरेच अतिथींचा सहभाग घेऊन शाश्वत प्रवासाविषयी अधिक जागरूकता वाढविण्याचा प्रयत्न करीत आहेत.

अनुभवांचा पहिला संग्रह अलीकडेच सुरू करण्यात आला आहे आणि त्यात दक्षिण आफ्रिकेच्या नेत्रदीपक सागरी घटनेची झलक, सार्डिन रन, तसेच अर्जेटिनामधील काही महत्त्वपूर्ण संवर्धनाच्या प्रकल्पांबद्दल अंतर्गत दृश्यांचा समावेश आहे आणि सिंहाचे पुनर्वसन करण्याच्या संधीचे अनुसरण केले आहे. ज्याने रवांडा मधील स्थानिक विलोपन उलट केले. & पलीकडे अव्वल संवर्धन तज्ञांच्या नेतृत्वात, तिन्ही सहली 2022 मध्ये होणार एक-वेळ साहसी आहेत.

दक्षिण आफ्रिकेच्या वाइल्ड कोस्टवर सार्डिन धावत आहेत

विनामूल्य लक्झरी ट्रॅव्हल वृत्तपत्र

ही कथा आवडली? डॉसियरची सदस्यता घ्या

लक्झरी ट्रॅव्हल अ‍ॅडव्हायझरचे एकमेव वृत्तपत्र, ज्यात संपन्न प्रवाश्यांसाठी खास गंतव्ये आणि उत्पादनांच्या बातम्या आहेत. दर मंगळवार आणि गुरुवारी दिले.

जून २०२२ साठी आखलेल्या, “आफ्रिकेचा सर्वात मोठा सागरी स्थलांतर अभियान” दक्षिण सार्‍याच्या पूर्वेकडील किनारपट्टीवरील सार्डिनची वार्षिक चळवळ – सारख्या मोठ्या प्रमाणात चालणार्‍या सार्डीन रनचा अनुभव घेण्यासाठी अनेकांना बदल घडवून आणत आहे, जो मोठ्या प्रमाणात समुद्री शिकारी म्हणून ओळखला जातो, फिरणार्‍या आमिषामुळे आकर्षित होतो. गोळे. सार्डिन शार्क, डॉल्फिन्स, व्हेल आणि खोलच्या इतर दिग्गजांमध्ये डायव्हिंग करण्याची संधी व्यतिरिक्त, ही मोहीम सर्व सागरी परिसंस्था कशी जोडली गेली आहेत आणि शार्कसारख्या शिकारी प्रजाती यांच्या आरोग्यामध्ये कशी भूमिका निभावतात याविषयी अधिक जाणून घेण्याची संधी प्रदान करते. ते पॉईंटर्स म्हणून कसे कार्य करतात? सीसा विथ बॉर्डर्स प्रोग्राम मॅनेजर आणि मोहिमेचे होस्ट डॉ टेसा हेम्पसन. उत्तर दिशेने सुरू ठेवण्यासाठी, प्रवाशांना सोदवाना बेचे उबदार पाण्याचे शोध घेण्याची परवानगी आहे, जो कोरल रीफ्ससाठी लोकप्रिय आहे, तसेच जवळच्या बुश वॉकवर गेम ड्राईव्हचा आनंद घेऊ शकतो आणि फाइंडो प्रायव्हेट गेम रिझर्व्ह पलीकडेही जाऊ शकतो.

हा कार्यक्रम 7 ते 17 जून 2022 पर्यंत प्रवास करतो.

“दक्षिण अमेरिकेतील इम्पेक्ट जर्नी” आफ्रिका ते दक्षिण अमेरिकेपर्यंतच्या 30 वर्षांच्या संवर्धन-नेतृत्वाखालील जबाबदार प्रवासाचे प्रभाव मॉडेल कसे आणि पलीकडे कसे निर्यात करतो याचा शोध घेते. “कन्झर्वेशन दंतकथा” लेस कॅरिलिस यांनी आयोजित केलेल्या या सहलीमध्ये जग्वार आणि पुमास संरक्षण देण्याच्या उद्देशाने पायनियर वन्यजीव प्रकल्पांचा सखोल देखावा आहे. आयबरा वेटलँड्समध्ये अतिथींना रील्डिंग अर्जेटिना फाउंडेशनच्या कित्येक प्रकल्पांमध्ये ओळख करून दिली जाईल, या भागात यापूर्वी नामशेष झालेल्या प्रजाती – जग्वार परत आणण्यासाठी सुरू केलेल्या प्रजनन कार्यक्रमासह. पॅटागोनियाच्या टोरेस डेल पेन नॅशनल पार्कमध्ये, ट्रिपमध्ये अवसी फाउंडेशनने देखभाल केलेल्या प्यूमा अभयारण्याचे अन्वेषण केले; अतिथी या मायावी प्रजातींबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या देखरेखीच्या तंत्राविषयी शिकतील. हे दक्षिण अमेरिकन साहस लेक जिल्हा आणि व्हिएरा व्हिएराच्या पलीकडे संपेल, जिथे अतिथी बाग-ते-टेबल जेवणाचा आनंद घेऊ शकतात, तसेच स्थानिक मापुचे लोकांसह सांस्कृतिक अनुभव आणि बाह्य क्रियाकलापांचा खरोखर प्रभावशाली प्रभाव घेऊ शकतात.

हा कार्यक्रम 16 ऑक्टोबर ते 29 ऑक्टोबर 2022 पर्यंत चालेल.

फाइंडा प्रायव्हेट गेम रिझर्व्हचे लायन्स

मर्यादित-आवृत्तीच्या तिसर्‍या प्रवासाचा कार्यक्रम, “रिटर्न ऑफ द लायन कॅम्पेन” मध्ये, पलीकडे आणि आफ्रिकन पार्क्स यांच्यामधील सहकार्याने प्रकाश टाकला ज्यामुळे रवांडाच्या अकेगेरा नॅशनल पार्कमधील १ of वर्षाच्या स्थानिक लोहाची प्राप्ती झाली. दक्षिण आफ्रिकेतील फाइंडा प्रायव्हेट गेम्स रिझर्व्हमधून रवांडाला स्थलांतर केलेल्या सिंहाच्या एका समुदायाच्या पायथ्याशी हा प्रवास आहे. अँडजेरा येथील अ‍ॅन्ड बियॉन्ड फाइंडा येथील संवर्धन व्यवस्थापक सायमन नायलर आणि अकगेरा येथील संवर्धन व्यवस्थापक ड्र्यू बेंटलिन यांनी आयोजित केलेल्या या सहलीमध्ये दोन्ही ठिकाणांतील अनन्य वन्यजीव संवर्धनांचे आव्हान आहे आणि त्यामध्ये संवर्धनाचे अनेक अनुभव आहेत. फाइंडा प्रायव्हेट गेम रिझर्व आणि त्याहून अधिक काळ, हत्ती किंवा गेंडा पुढाकार यासारख्या संवर्धनासाठी किंवा राखीव दुर्मिळ पॅन्गोलिनचा मागोवा घेताना, सिंह स्थानांतरणासाठी सिंहाची निवड करण्यासाठी आणि पकडण्यासाठी केलेली प्रक्रिया शोधून काढतील. अकेगरा येथे, अतिथी आफ्रिकेच्या अत्यंत दुर्लक्षित वाळवंटातील भागांचा शोध घेताना, आरक्षणाच्या सिंहाच्या नवीन अभिमानाच्या निरीक्षणात सहभागी होतील आणि उद्यानाच्या संवर्धन व्यवस्थापन योजनेची माहिती घेतील.

हा कार्यक्रम 5 ऑक्टोबर ते 14 ऑक्टोबर 2022 पर्यंत प्रवास करतो. सर्व कार्यक्रमांमध्ये संवर्धनासाठी देणगीचा समावेश आहे.

संबंधित लेख

युरोप आणि आफ्रिकेत टक रीझ्युमिंग ऑपरेशन्स

ट्रॅव्हल कॉर्पोरेशनने 2030 पर्यंत कार्बन-तटस्थ होण्याच्या योजनेचे अनावरण केले

व्हर्चुओसो: %२% प्रवासी अधिक टिकाऊ प्रवास करू इच्छित आहेत

दक्षिण आफ्रिकेच्या वॉटरबर्गमध्ये मराठाबाबाचे संरक्षण शिबिर सुरू झाले

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा