बुधवारीच्या निर्णयाने नॅल्नीची प्रादेशिक राजकीय कार्यालये आणि त्यांनी स्थापित केलेली भ्रष्टाचारविरोधी फाउंडेशन या दोघांना लक्ष्य केले. एफबीके म्हणून ओळखला जाणारा पाया रशियामधील कथित भ्रष्टाचाराची चौकशी करतो.

मॉस्को सिटी कोर्टाच्या प्रेस सेवेच्या निवेदनानुसार, कोर्टाने एफबीकेला फटकारले जावे आणि त्याची मालमत्ता रशियन फेडरेशनच्या मालकीकडे हस्तांतरित करण्याचा आदेश दिला.

भूतकाळात निषेध करणार्‍या रशियाच्या आसपास नवलनीच्या प्रादेशिक राजकीय कार्यालयांच्या कामकाजावरही कोर्टाने बंदी घातली आहे, असे निवेदनात म्हटले आहे. आजच्या निर्णयाच्या अपेक्षेने त्यांची कार्यालये आधीच विरघळली गेली होती.

मॉस्को सिटी कोर्टाच्या प्रेस सेवेने सुनावणीनंतर सांगितले की, “या संघटनांचे कामकाज संपुष्टात आणण्याचा निर्णय तातडीने अंमलात आणला जाऊ शकतो.”

दोन्ही गट अतिरेकीपणाचे आरोप फेटाळून लावतात आणि त्यांच्या वकिलांनी सांगितले की ते या निर्णयावर अपील करतील.

दोन संघटनांचे प्रतिनिधीत्व करणारे कायदेशीर वकिल गट, टीम 29 यांनी बुधवारी रात्री एका निवेदनात कोर्टाच्या आदेशाच्या निकालांचा तपशील सांगितला: “संघटनांना कोणतीही माहिती पसरविण्यास, आर्थिक व्यवहार करण्यास तसेच निवडणुका व कृतीत भाग घेण्याची परवानगी दिली जाऊ शकत नाही. “संस्थेचे सामान्य कर्मचारी तसेच ‘या संस्थेच्या कार्यवाही सुरू ठेवण्यास किंवा नूतनीकरणाबाबत जाणीवपूर्वक कारवाई केल्यास त्यांना सहा वर्षापर्यंत तुरूंगवास भोगावा लागेल.”

अमेरिकेच्या परराष्ट्र विभागाने बुधवारी या निर्णयाचा निषेध करत या कारवाईचे प्रमाण “विशेषत: त्रासदायक” आणि “रशियन सरकारच्या राजकीय निषेध, नागरी समाज आणि स्वतंत्र माध्यमांवरील व्यापक कारवाईची चिन्हे” असल्याचे म्हटले आहे.

“या कारवाईमुळे रशियाने देशातील उर्वरित काही स्वतंत्र राजकीय चळवळींपैकी एकास प्रभावीपणे गुन्हे दाखल केले आहेत,” असे परराष्ट्र विभागाचे प्रवक्ते नेड प्राइस म्हणाले. समर्थकांना कलंकित करणे आणि त्यांचे औचित्य सिद्ध करण्यासाठी रशियन अधिका्यांनी या गटांना “अतिरेकी” असे लेबल लावण्याची ही पहिली वेळ नाही. त्यांच्याशी गैरवर्तन करा. “

यूकेचे परराष्ट्र सचिव डॉमिनिक राब यांनी या निर्णयाला विकृत आणि “काफ्का-एस्क” म्हटले आहे. ते म्हणाले, “भ्रष्टाचाराच्या विरोधात आणि मुक्त समाजासाठी उभे असलेले आणि रशियामधील खरा राजकीय विरोधक प्रभावीपणे संपविण्याचा जाणीवपूर्वक प्रयत्न करणार्‍यांवर हा कफका-एस्के हल्ला आहे.”

बुधवारी स्थानिक पातळीवर सकाळी दहा वाजता सुरू झालेल्या आणि १२ तासांहून अधिक काळ चाललेल्या कोर्टाच्या सुनावणीचे कोर्टाचे साहित्य “गुप्त” म्हणून वर्गीकृत केल्यामुळे बंद दरवाजा मागे ठेवण्यात आले.

कोर्टाचा निर्णय जाहीर झाल्यानंतर प्रकाशित झालेल्या सोशल मीडिया पोस्टनुसार, नवलनी स्वत: सहभागी झाले नाहीत, अधिवेशनात हजर राहण्याची विनंती असूनही. तुरुंगात आलेल्या क्रेमलिन टीकाकाराने इंस्टाग्रामवर लिहिले की, “ही प्रक्रिया बंद दाराच्या मागे घेण्यात आली होती, आणि मी स्वतः सहभागी झालो नाही. आम्ही मागणी केली तरी मला आमंत्रणही दिले गेले नाही.”

“आम्ही नाव नाही, कागदाचा तुकडा किंवा ऑफिस नाही. आता आपण सर्व काही शोधून काढू. बदलू. आपण विकसित होऊ. अनुकूलन करू. पण आपण आपल्या उद्दीष्टे व कल्पनांपासून मागे हटणार नाही. हे आमचे आहे. देश आणि आमचा. जवळपास कोणीही नाही. ”नवलनी पोस्टमध्ये म्हणाले.

२०१al च्या एका खटल्याच्या प्रबेशन शर्तीचा भंग केल्याच्या आरोपाखाली मॉस्कोच्या कोर्टाने नवलनीला तुरूंगात टाकले होते. या प्रकरणात त्याला साडेतीन वर्षांची निलंबित शिक्षा सुनावण्यात आली होती.

या निर्णयाच्या पार्श्वभूमीवर सप्टेंबरमध्ये रशियाच्या निवडणुकीत भाग घेण्यास नॅव्हेलीची बहुतेक टीम आणि समर्थकांना प्रतिबंधित केले जाईल. रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन पुट शुक्रवारी अतिरेकी गटातील सदस्यांना पदासाठी निवडणूक लढवण्यास बंदी घालणारे नवीन कायदे केले.

एप्रिलमध्ये जेव्हा मॉस्को अभियोजक कार्यालयाने नवलनीच्या संघटनांना अतिरेकी म्हणून संबोधले होते तेव्हा खटला सुरू झाला होता.

बुधवारी झालेल्या सुनावणीनंतर सरकारी वकिलांनी दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की आपण कोर्टाच्या निर्णयाला कायदेशीर व योग्य मानले आहे आणि एफबीके आणि नवलनी यांचे मुख्यालय नियमितपणे अनधिकृत घटना घडवतात यावर भर दिला.

नवलनी आणि त्याच्या टीमने तरीही रशियामध्ये राजकीय बदल अंमलात आणण्यासाठी आपले प्रयत्न सुरू ठेवण्याचे वचन दिले आहे. सुनावणीनंतर शेअर केलेल्या एका इंस्टाग्राम पोस्टमध्ये, नवलनी यांनी रशियाच्या लोकांना पुतीन यांच्या सत्ताधारी पक्षाच्या, संयुक्त रशियाच्या पदाधिका .्याला पदावरून काढून टाकण्यास सक्षम असलेल्या मतपत्रिकेवर एका उमेदवाराच्या बाजूने कुशलतेने मतदान करण्याचे प्रोत्साहन दिले.

सीएनएनचे अरनौद सियाड आणि जेनिफर हॅन्स्लर यांनी अहवालात योगदान दिले.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा