सोर्सिंगचे प्रयत्न, विविधता प्रशिक्षण आणि अनुदान धोरण ही लहान व्यवसायांमध्ये आहेत.

पुरवठादारांच्या विविध श्रेणीस प्रोत्साहन देण्याव्यतिरिक्त, किरकोळ विक्रेते त्यांच्या समुदाय आणि स्टोअरमध्ये विविधता, इक्विटी आणि समावेशाकडे लक्ष देत आहेत. आम्ही तीन किरकोळ विक्रेत्यांना डीईआय आणि त्यांचे प्रयत्न वाढविण्यासाठी कोणती रणनीती वापरली याबद्दल त्यांचे दृष्टीकोन सांगण्यास सांगितले.

पॅनेल:

अमेलिया रॅपोर्ट, वुडस्टॉक फार्मर्स मार्केट, वुडस्टॉक, व्हरमाँट

हॅना सेरानो, फ्लेवर, नॉरफोक, व्हर्जिनिया;

ब्रेना डेव्हिस, पीसीसी कम्युनिटी मार्केट्स, सिएटल

प्रश्न: आपण विविधता, समानता आणि समावेशाकडे कसे लक्ष देत आहात?

अमेलिया रॅपोर्ट, वुडस्टॉक फार्मर्स मार्केट, वुडस्टॉक, व्हरमाँट

“दुर्दैवाने, वर्मांट लोकसंख्येच्या वर्णात फारसे भिन्नता नाही. मी म्हणेन की सध्या आमच्या राज्यात सेवा क्षेत्रात हजारो अपूर्ण रोजगार आहेत आणि आमचे राज्यपाल फिल स्कॉट यांनी स्थलांतरितांना येथे येण्याचे आवाहन केले आहे, एवढेच नव्हे तर. विविधता वाढविण्यासाठी परंतु नोकरी भरण्यासाठी.

तथापि, आमच्याकडे एलजीबीटीक्यू म्हणून ओळखले जाणारे कर्मचारी सदस्य आहेत आणि मला सांगायला मला अभिमान आहे की त्या समुदायासाठी कार्य करण्यासाठी सर्वसमावेशक स्थान म्हणून आपली प्रतिष्ठा आहे. आमच्या पुरवठा करणा .्यांचा प्रश्न आहे की, महिला आणि बीआयपीओसीच्या मालकीच्या व्यवसायातून कोणती उत्पादने येतात याची रूपरेषा काढण्यासाठी आम्ही चिन्हांवर काम करू.

वैविध्यपूर्ण पुरवठादार शोधत आहात, आमच्याकडे खरोखरच सिस्टम नाही. गुड फूड मर्चंट अलायन्सचे सदस्य म्हणून आम्हाला दरवर्षी शेकडो आश्चर्यकारक उत्पादनांचा सामना करावा लागतो आणि बीआयपीओसीच्या मालकीच्या महिला आणि चॅम्पियन कंपन्यांना या गुणधर्मांकडे आकर्षित करण्याची युती निश्चित करते. एक प्रकारे, गुड फूड फाउंडेशन आमच्यासाठी बर्‍याच संशोधन करते. “

हॅना सेरानो, फ्लेवर, नॉरफोक, व्हर्जिनिया;

“अभिरुचीनुसार, आमचा विश्वास आहे की विविधता, समानता आणि समावेशन आमच्या समाजात जोपासण्याच्या आपल्या कार्यासाठी आवश्यक आहे. गेल्या वर्षी आम्ही या कारणांना आधार देण्यासाठी विविधता आणि समावेशन समिती स्थापन केली आणि एक संघटना म्हणून स्वत: ची मूल्यांकन करण्यासाठी आमचे प्रयत्न चालू ठेवण्यास मदत केली. शिका आणि वाढा.

एक नियोक्ता म्हणून, आम्ही सेवा देत असलेले विविध समुदाय प्रतिबिंबित करणारे कार्यबल आणि नेतृत्व कार्यसंघ नियुक्त करणे, देखभाल आणि विकसित करण्यास वचनबद्ध आहोत. आमचा विश्वास आहे की अल्पसंख्यांक, महिला, एलजीबीटीक्यू + आणि अपंग लोक अधिक प्रवेश आणि संधीचे पात्र आहेत आणि आम्ही सध्या चालू असलेल्या भरती प्रक्रियेदरम्यान सर्व वेगवेगळ्या पार्श्वभूमीतील लोकांना आमच्या कार्यसंघामध्ये सक्रियपणे भरती करीत आहोत.

आम्ही स्वत: ला पाहुणचार करणार्‍या संघाचे खेळाडू म्हणून परिभाषित करतो जे दररोज चांगले होण्यासाठी प्रयत्न करतात. त्या मूलभूत मूल्यांना खरोखरच मूर्त स्वरुप देण्यासाठी आम्ही आमच्या पाहुण्यांचे स्वागत व सुरक्षित वाटते आणि आमच्या कार्यसंघाच्या सदस्यांचे मोल आहे आणि त्यांचे ऐकले आहे हे सुनिश्चित करण्यासाठी आम्ही अधिक प्रयत्न केले आहेत.

आम्हाला माहित आहे की आमच्या व्यवसायाच्या सर्व स्तरांवर प्रतिनिधित्व महत्त्वाचे आहे. किनारपट्टीच्या व्हर्जिनियाच्या समृद्ध अन्न संस्कृतीवर प्रकाश टाकण्याचा प्रयत्न करणारा किरकोळ विक्रेता म्हणून आम्ही अल्पसंख्याक आणि महिलांच्या मालकीच्या विक्रेत्यांकडे अधिक लक्ष देऊन आणि आमची उत्पादने आणि पुरवठा साखळ्यांमध्ये विविधता आणून अधिक सक्रिय दृष्टीकोन स्वीकारला आहे.

ब्रेना डेव्हिस, पीसीसी कम्युनिटी मार्केट्स, सिएटल

“आम्ही अलीकडेच आपला वार्षिक सहकारी उद्देशाचा अहवाल जाहीर केला आहे जेथे आम्ही आमच्या सदस्यांना अद्यतनित करतो की आपल्या अन्नकर्मांची खात्री करुन घेण्यासाठी आपल्या कार्याला आमच्या कार्यप्रणालीवर कसे मॅप केले जाते, ज्यामुळे आपण सेवा देत असलेल्या समुदायांचे पालन पोषण करीत, दोलायमान, स्थानिक, सेंद्रिय अन्न प्रणालीची लागवड केली जाते. अहवालात अपेक्षित महत्त्वाच्या बाबींचा समावेश आहे. आमच्या सदस्यांद्वारे, जसे की आपल्या टिकावच्या उद्दीष्टांवरील प्रगतीः प्लास्टिकमुक्त डिलिस तयार करणे आणि कार्बन नकारात्मक स्टोअर ऑपरेशन्स साध्य करणे.परंतु हे वर्ष असे महत्त्वपूर्ण बिंदू होते जेथे आमच्या समुदायाने सहकारी – विशेषत: विविधतेच्या बाबतीत अधिक पारदर्शकतेची मागणी केली.

प्रतिसादात, आमच्या 2020 च्या अहवालात पीसीसीच्या न्याय, इक्विटी, विविधता आणि समावेशन प्रयत्नांसह अद्ययावत ऑफर करण्यात आले, ज्यात आमच्या कर्मचार्‍यांच्या आकडेवारीची माहिती प्रथम प्रकाशित केली गेली. 2020 मध्ये, पीसीसीने जेईडीआयकडे आपले लक्ष केंद्रित करण्यासाठी, एक नवीन भूमिका तयार केली आणि भरली, एक कर्मचारी आणि विविधता, इक्विटी आणि समावेशन व्यवस्थापक. याव्यतिरिक्त, आम्ही आमच्या सर्व स्टोअर व्यवस्थापकांना दोन दिवसांच्या “लीडिंग फॉर रेसियल इक्विलिटी” कोर्समध्ये प्रशिक्षित केले आणि आम्ही आमच्या नवीन स्टोअर ठिकाणी असलेल्यांसाठी एक पूर्वग्रहदानाचे प्रशिक्षण प्रारंभ केले, लवकरच सर्व स्टोअरमध्ये व्हर्च्युअल शिक्षण आले आहे. आमच्या विविध समुदायाचे समर्थन करणे देखील महत्त्वपूर्ण आहे, म्हणून आम्ही मायक्रोग्रंट्ससह आमचे वैविध्यपूर्ण उद्योजक उष्मायन कार्यक्रमाचा विस्तार केला, जस्टिस फॉर ब्लॅक फार्मर्स अ‍ॅक्ट सारख्या पर्यावरणीय न्यायाला आणि सामाजिक न्यायाच्या कायद्याला पाठिंबा देण्यासाठी आमदारांपर्यंत पोहोचलो आणि बीआयपीओसी संघटनांच्या नेतृत्त्वातही ते देत राहिले. क्षेत्र. जेईडीआयचा अवलंब करून, आम्ही सक्रियपणे समावेशाची एक संस्कृती तयार करीत आहोत, विविध समुदायांशी आपले संबंध दृढ करीत आहोत आणि ग्राहकांच्या व्यापक पायापर्यंत पोचण्यासाठी कार्यरत आहोत. “

संबंधित: किरकोळ पॅनेलचा सदस्य विविध मालकीच्या नवीन उत्पादनांसाठी खुला आहे; नवीन प्रकाशनाचे चिन्ह बीआयपीओसी निर्मात्यांवर केंद्रित आहे.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा