सीएनएन स्वतंत्रपणे व्हिडिओ सत्यापित करण्यात अक्षम आहे आणि तो चित्रित करण्यात आला त्यावेळी हे स्पष्ट झाले नाही.

२१-सेकंदांच्या क्लिपमध्ये, ऑलिव्हियर दुबॉइस यांनी स्वत: ची ओळख देण्यापूर्वी सांगितले होते की त्याने April एप्रिल रोजी अल कायदाशी संबंधित स्थानिक इस्लामी गट जेएआयएमचा परिचित म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या गौरीचे अपहरण केले होते. इस्लाम आणि मुस्लिमांच्या समर्थनासाठी गट.

“मी माझ्या कुटुंबाशी, माझे मित्रांशी आणि फ्रेंच अधिका to्यांशी बोललो आहे की त्यांनी मला मुक्त करण्यासाठी माझ्या सामर्थ्याने सर्व काही करावे,” तो मंडपात अनवाणी बसला होता.

दोन्ही फ्रेंच परराष्ट्र मंत्रालय आणि फ्रेंच सरकारचे प्रवक्ते दुबॉइस “मालीमध्ये गायब झाला” आणि अधिकारी व्हिडिओची तांत्रिक पडताळणी करीत असल्याची पुष्टी झाली.

बुधवारी एका पत्रकार परिषदेत फ्रान्सचे सरकारचे प्रवक्ते गॅब्रिएल अटल यांनी दुबॉइसच्या बेपत्ता होण्याबाबत संबोधित केले, परंतु अपहरणकर्त्यांची ओळख पटली नाही आणि सांगितले की क्लिपची सत्यता पुष्टी करण्यासाठी फ्रेंच अधिकारी काम करत आहेत.

अट्टल म्हणाले, “आम्ही त्याच्या कुटूंबाच्या संपर्कात आहोत आणि आम्ही मालिअनच्या अधिका with्यांसोबत काम करत आहोत.” “आमचे विचार त्यांच्या प्रियजनांबरोबर आहेत आणि त्यांच्याबरोबर कार्य करणार्‍या बातम्या संस्था आहेत.”

ड्युबॉईस माली आणि साहेल येथील एक पत्रकार आहे, जिथे तो ले पॉइंट आणि मासिक लिबरेशन या मासिकासह अनेक फ्रेंच माध्यमांना नियमितपणे अहवाल देतो.

त्यांनी अलीकडेच गाव प्रदेशातील दहशतवादी जिहादी गटाविषयी एक कथा तयार केली, तक्रार नोंदविली.
रिपोर्टर विथ बॉर्डर्स (आरएसएफ) ते म्हणाले की, “बेपत्ता झाल्यानंतर दोन दिवसांनंतर डुबोइस बेपत्ता असल्याची नोंद झाली आहे, परंतु अपहरण जाहीर केले नाही, ज्यामुळे” वाढत्या सकारात्मक परिणामाची शक्यता “अडथळा आणू नये.

आरएसएफने ट्विटरवर म्हटले आहे की, “हा प्रदेश चांगल्याप्रकारे जाणणारा अनुभवी पत्रकार स्वत: च्या पुढाकाराने देशाच्या पूर्वेकडील या धोकादायक भागात गेला.”

पत्रकार संरक्षण संरक्षण समिती (सीपीजे) तसेच कारवाईचे आवाहन केले आहे.

सीपीजेच्या आफ्रिकन प्रोग्राम कोऑर्डिनेटर अँजेला क्विंटल म्हणाल्या, “पत्रकार ऑलिव्हियर ड्युबॉयस यांच्या सुरक्षेसाठी आम्ही अत्यंत चिंतित आहोत आणि माल्यायन आणि फ्रेंच अधिका authorities्यांना तिच्या बेपत्ता होण्याबाबत कसून चौकशी करण्याचे आव्हान आहे.” “बर्‍याचदा शोकांतिका आणि अनुत्तरीत प्रश्न पत्रकार बेपत्ता झाल्यानंतर उद्भवतात. आम्हाला आशा आहे की इथे असे नाही.”

फ्रेंच मदत कामगार सोफी पेट्रोनिन २०१o मध्ये अपहरणानंतर गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये गाओला मुक्त करण्यात आले होते.

इस्लामिक गटांना बंधक बनवलेल्या खंडणीसाठी फ्रान्सने वारंवार खंडणी नाकारली आहे.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा