अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन यांनी July जुलैपर्यंत प्रौढ अमेरिकन लोकांच्या किमान एक डोससाठी percent० टक्क्यांपर्यंत पोचण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे. व्हाईट हाऊसने मंगळवारी सांगितले की, प्रशासनाने लोकांना गोळ्या घालण्यास कमी केले आहे. देशाला सामान्यतेच्या जवळ आणण्यासाठी.

स्वातंत्र्यदिनानिमित्त 160 दशलक्ष प्रौढांना संपूर्ण लसीकरण करण्याच्या नवीन उद्दिष्टास देशभरात लस मागणीनुसार काढून टाकण्यात आले असून काही राज्यांनी लस डोसच्या अर्ध्याहून अधिक प्रमाणात निष्क्रिय केले आहेत.

बायडेन राज्यांना वॉक-इन तत्त्वावर लस उपलब्ध करुन देण्यास सांगतील आणि बर्‍याच फार्मसींना तसे करण्यास सूचना देतील. त्यांचे प्रशासन प्रथमच आहे ज्यात शॉट्समध्ये तीव्र रस असणारी क्षेत्रे कमकुवत मागणी करणार्‍या राज्यांमधून डोस बदलू शकतात.

ते म्हणाले की, व्यापार व क्रीडा संघटनांशी चर्चा आहे की लोकांना प्रोत्साहन मिळावे यासाठी त्यांना प्रोत्साहन दिले जाईल.

ते म्हणाले, “व्यापारिक वस्तू व इतर सर्जनशील पद्धती सूट करणे आणि लसीकरण करणे अधिक मजेदार आहे.” “मी मजेदार असे म्हणत नाही आहे, परंतु त्यांच्याकडे व्हायरसपासून सुरक्षित राहण्याशिवाय इतर गोष्टी उपलब्ध असतील.”

बिडेनचे ध्येय म्हणजे शॉट्समधील घटत्या स्वारस्याची स्वैराचारी स्वीकृती. 56 56 टक्क्यांहून अधिक प्रौढ अमेरिकन लोकांना आधीपासूनच कोविड -१ vacc लस कमीतकमी एक डोस मिळाला आहे आणि अंदाजे 105 दशलक्ष पूर्णपणे लसीकरण केले गेले आहे. अमेरिका सध्या दर आठवड्यात सुमारे 65 6565,००० च्या दराने काम करीत आहे – तीन आठवड्यांपूर्वीचा हा निम्मा दर, परंतु बिडेनचे लक्ष्य गाठण्यासाठी जितक्या दुप्पट वेगाने आहेत.

पहा | बिडेन यांचे म्हणणे आहे की प्रोत्साहनांची ऑफर लसीकरणांना प्रोत्साहित करू शकते:

अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बिडेन म्हणतात की ते सर्व अमेरिकन लोकांना कोव्हीड -१ get ची लस देण्यासाठी प्रोत्साहित करण्यासाठी “मजेदार” प्रोत्साहन तयार करण्यासाठी उद्योग आणि क्रीडा लीगसमवेत काम करत आहेत. १:१:14

व्हाईट हाऊसमधून बिडेन यांच्या नियोजित भाषणापूर्वी मंगळवारी वरिष्ठ प्रशासकीय अधिका्यांनी या घोषणेचे पूर्वावलोकन केले. हे असे घडते जेव्हा बायडन प्रशासनाने अमेरिकेला “कळप रोग प्रतिकारशक्ती” पर्यंत पोहोचण्याचे लक्ष्य निश्चित करण्यास मागेपुढे न पाहता, परंतु शक्य तितक्या शस्त्रास्त्रे जास्तीत जास्त शॉट्स देण्यावर लक्ष केंद्रित केले आहे. अधिका-यांनी सांगितले की, बायडेनच्या लसीकरणाचे लक्ष्य उन्हाळ्यात कोव्हीड -१ cases प्रकरणांमध्ये लक्षणीय घट करेल.

त्याकरिता, बिडेन प्रशासन लहान-मोबाईल लसीकरण दवाखान्यांच्या विस्ताराकडे सरकारकडे लक्ष वेधून घेत आहे जेणेकरून हार्ड-टू-पोहोच समुदायांना पूरक आहार पुरविला जाऊ शकेल. तसेच लोकांना शैक्षणिक मोहिमेद्वारे लसींमध्ये रस वाढविण्यासाठी आणि समाजातील संस्थाद्वारे शॉट्समध्ये प्रवेश करण्यासाठी शेकडो कोट्यवधी डॉलर्स तैनात आहेत.

पुढच्या आठवड्याच्या सुरूवातीच्या काळात १२-१ aged वयोगटातील किशोरांसाठी असलेल्या फायझर लससाठी अन्न व औषध प्रशासनाचा आवश्यक अधिकार आहे, त्या वयोगटातील लसीकरणाला वेग देण्याची योजना व्हाईट हाऊस देखील विकसित करीत आहे. व्हाईट हाऊसच्या मते, बायडेन त्या वयोगटाला 4 जुलै पर्यंत किमान एक डोस देण्याचे “आव्हान” देईल आणि बालरोग तज्ञांच्या कार्यालये आणि इतर विश्वासार्ह ठिकाणी पोचवावे, या उद्देशाने त्यापैकी बरेच जण प्रदान करतील. प्रकारचे लसीकरण पुढील शाळा वर्षाच्या सुरूवातीस.

लॉस एंजेलिसच्या डोगर स्टेडियमवर 15 जानेवारी रोजी कोविड -१ mass मास लसीकरण क्लिनिक. व्हाईट हाऊसने लसांच्या कठोर उप-लोकसंख्या वाटपात बदल करण्याची घोषणा केली आहे आणि मागणी पूर्ण करण्यासाठी त्या राज्यांमध्ये लस पूरक आहार बदलला जाईल. (इरफान खान / रॉयटर्स मार्गे पूल)

कोविड -१ from पासून तरुणांना गंभीर गुंतागुंत होण्याचा धोका कमी असतो, परंतु त्यांच्यात मोठ्या प्रमाणात नवीन विषाणूचे प्रमाण वाढले आहे कारण बहुतेक अमेरिकन प्रौढांना कमीतकमी अर्धवट लसीकरण केले गेले आहे आणि इनडोअर फूड आणि कॉन्टॅक्ट स्पोर्ट्स सारख्या उच्च जोखीम क्रियाकलाप आहेत देशाच्या बर्‍याच भागात पुन्हा सुरू झाले. अधिका hope्यांना आशा आहे की पौगंडावस्थेतील मुलींसाठी लसीकरणाच्या विस्तारामुळे देशातील कमी व्हायरस कॅसिओलॅड आणखी तीव्र होईल आणि शाळांना कमीतकमी या घटात अडथळा आणू शकेल.

व्हाईट हाऊसने लसचे कठोर पोट-कायदा वाटप मागे घेण्याची घोषणा केल्यानंतर बायडेन यांचे भाषण आले. प्रशासनाचे म्हणणे आहे की जेव्हा राज्यांना देण्यात आलेल्या लसीमध्ये घट झाली आहे, तेव्हा ही मागणी पूर्ण होण्याच्या प्रतीक्षेत असलेल्या अतिरिक्त राज्यांमध्ये शिफ्ट होईल. जेव्हा जेव्हा त्यांच्या राज्यांमधील लसांची मागणी वाढेल, तेव्हा त्या राज्यांना शॉट्स उपलब्ध असतील – हे बिडेन प्रशासनाचे प्रमुख प्राधान्य आहे.

हा बदल मंगळवारी सकाळी व्हाईट हाऊसने राज्यपालांना कळविला. वॉशिंग्टन पोस्टने नवीन वाटपाबाबत प्रथम अहवाल दिला.

या आठवड्यात, शॉट्सची मागणी कमकुवत राहिल्यामुळे पुढील आठवड्यात आयोवाने फेडरल सरकारकडून पुढील आठवड्यात राज्याला उपलब्ध असलेल्या लस डोसच्या जवळजवळ तीन चतुर्थांश डोस नाकारला.

व्हाईट हाऊसने यापूर्वी बीडेन रिबिंग मिशिगन गावच्या लोकसंख्येव्यतिरिक्त मेट्रिक्सद्वारे लस स्थानांतरित करण्याच्या प्रयत्नांना विरोध केला होता. गेल्या महिन्यात जेव्हा जेव्हा त्याच्या राज्यात विषाणूच्या घटनांमध्ये वाढ होत आहे तेव्हा त्याने जास्त डोसची विनंती केली. व्हाईट हाऊसचे प्रेस सचिव जेन साकी म्हणाले की त्यावेळी बहुतेक सर्व राज्ये लोकसंख्यावाटपाच्या आसपास किंवा आसपास ऑर्डर देत होती, जी आतापर्यंत नाही.

बदलत्या मागणीनुसार वैयक्तिकरित्या राज्यांनी अंतर्गत बदल केले आहेत. गेल्या आठवड्यात वॉशिंग्टन स्टेटने कोरोनाव्हायरसच्या लसींचे वाटप करण्याचा मार्ग बदलला. पूर्वी, राज्याने लोकसंख्येच्या प्रमाणात काउंटींचा पुरवठा बंद केला. पण गो. जय इन्स्ली यांनी गुरुवारी सांगितले की ही रक्कम आता आरोग्य सेवा प्रदात्यांच्या विनंतीवर आधारित असेल.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा