सोमवारी, उत्तर कॅरोलिनामध्ये शोककर्ते अँड्र्यू ब्राऊन जूनियरच्या अंत्यविधीसाठी आयोजित करण्यात आले होते, ज्यात एका काळ्या माणसाने गोळ्या घालून ठार मारले होते, ज्यात युलोजीस्ट त्यांचा वारसा स्मरणात ठेवण्यासाठी आणि त्याचे जीवन प्रतिबिंबित करण्याचा विचार करीत होते.

एलिझाबेथ शहरातील चर्चमध्ये केवळ आमंत्रित केलेली सेवा सार्वजनिक विचारांचे अनुसरण करते ज्याने आदल्या दिवशी बर्‍याच लोकांना आकर्षित केले.

रेव्ह. अल शार्प्टन या वक्तव्याचे वितरण करणार आहेत आणि इतर वक्त्यांमध्ये ब्राऊनचे नातेवाईक तसेच नागरी हक्कांचे वकील बेन क्रंप यांचा समावेश आहे, जो ब्राउनच्या कुटूंबाचे प्रतिनिधीत्व करीत आहे आणि गरीब लोक मोहिमेतील रेव्ह. विल्यम बार्बर II प्रमुख आहेत.

चर्चमधील शोक करणा of्यांची लांब रांग, अनेकांनी पांढ many्या टी-शर्ट परिधान केलेल्या ब्राऊनची प्रतिमा आणि “त्याचे नाव सांगा.”

एलिझाबेथ सिटी, एनसी मधील फाउंटेन ऑफ लाइफ चर्चमध्ये सोमवारी अँड्र्यू ब्राउन जूनियरच्या अंत्यसंस्कारासाठी फुले प्रदर्शनात आहेत. (गेरी ब्रूम / असोसिएटेड प्रेस)

गर्विष्ठ वडील 7

सोमवारच्या सेवेपूर्वी, अंत्यसंस्कार गृहकर्मींनी चर्चमध्ये पुष्प व्यवस्था आणली. लॉबीमध्ये, ब्राऊनच्या आडनावाचा संदर्भ घेत मेसेजमध्ये “रेस्ट इन पीस ड्रॉ” या रिबनसह लाल आणि पांढ flowers्या फुलांची माला, त्याच्या छायाचित्रांसह टेपेस्ट्रीच्या पुढे उभी राहिली.

शहरातील निषेधाच्या दिवसात, ड्रगशी संबंधित शोध आणि अटक वॉरंटच्या प्रयत्नात, ब्राऊन (वय 42) यांना 21 एप्रिल रोजी ग्रामीण पूर्वोत्तर उत्तर कॅरोलिना येथे गोळ्या घालून ठार मारण्यात आले. त्याच्या कुटूंबियांनी स्वतंत्रपणे शवविच्छेदनात म्हटले होते की, त्याच्या डोक्यावर मागील बाजूस पाच वार केले गेले.

कुटुंबातील सदस्यांनी असे म्हटले आहे की ब्राऊन सात जणांचा गर्विष्ठ पिता होता, तो त्याच्या कथा आणि विनोदांनी नातेवाईकांचे मनोरंजन करण्यासाठी प्रसिध्द होता.

ब्राउनच्या कुटुंबीयांनी शार्प्टनला हा उपदेश देण्यास सांगितले कारण त्यांना असे वाटते की नागरी हक्क नेते त्याच्या वारसाचा योग्य आदर करतील.

मिनीसोटा येथे एका पोलिस अधिका by्याने गोळ्या घालून ठार मारल्या गेलेल्या डॅनियल राईटसाठी शार्प्टनने नुकतीच स्तुती केली.

शार्प्टनने म्हटले आहे की, आपल्याला ब्राउनचे जीवन दोन्ही साजरे करायचे आहे आणि पोलिसिंगच्या प्रमुख समस्यांवर लक्ष केंद्रित करण्यास मदत करायची आहे.

अ‍ॅन्ड्र्यू ब्राउन ज्युनियरचे कुटुंबीय रविवारी एलिझाबेथ सिटी, एनसी येथे ब्राऊनच्या आठवणीत रंगलेल्या म्युरलसमोर एका ग्रुप फोटोसाठी जमले. (ख्रिस डे / असोसिएटेड प्रेस मार्गे दैनिक आगाऊ)

चर्चला आलेल्या शोक करणा Among्यांपैकी 40 वर्षीय डेव्ही आर्मस्ट्रॉंग हे होते, ज्यांनी सांगितले की ते ब्राऊनबरोबर हायस्कूलमध्ये गेले होते आणि दोन मोठे होत असताना त्याच्या जवळ राहत होते. शूटिंगच्या अगोदरच जेव्हा ब्राउनने तिला भेटायला गेलं तेव्हा तो ब्राऊन चांगला काम करत होता असे तो म्हणाला.

“तो खूप नम्र, अतिशय उदार होता. बांधकाम क्षेत्रात काम करणारे आर्मस्ट्रांग म्हणाले,” तो चांगला आहे. “आम्ही याबद्दल टीव्हीवर नेहमीच ऐकतो. परंतु जेव्हा एखादा माणूस इतका चांगला आणि आदरणीय असतो तेव्हा तो खूप वेदनादायक असतो.”

वेथच्या न्यूपोर्ट न्यूजमधील गेथसेमाने बॅप्टिस्ट चर्चचे पास्टर रेव्ह ड्वाइट रिडिक यांनी सांगितले की ते कुटुंबाला पाठिंबा देणारे आणि पोलिसांनी काळ्या माणसांच्या हत्येचे कारण होते.

रीडिक म्हणाले की, ब्राउनच्या हत्येमुळे त्याच्या स्वतःच्या बालपणातच फ्लॅशबॅक आला, जेव्हा त्याने चेसपेक, वा येथे पोलिसांकडून अत्यधिक शक्ती पाहिली. तो म्हणाला की, कित्येक अधिका his्यांनी त्याचा बालपण शेजारी आणि काळ्या मित्राला अटक केली. नंतर त्याचा मित्र तुरूंगातच मरण पावला.

त्यावेळी 63 वर्षीय रिडिक किशोरवयीन होता. “हे जवळजवळ जखमेसारखे खरडपट्टीसारखे आहे,” रिडिक म्हणाला. “आम्ही बरेच आफ्रिकन अमेरिकन पुरुष पाहिले आहेत ज्यांनी पोलिस अधिका of्यांच्या हातून आणि आफ्रिकन अमेरिकन लोकांच्या हातून आपला जीव गमावला आहे. आम्हाला दोन्ही बाजूंनी होणारा हिंसाचार थांबवायचा आहे.”

पहा | जॉर्ज फ्लॉइडच्या हत्येचा दोषी निकाल हा एक महत्वाचा मुद्दा आहे का?

जॉर्ज फ्लॉयडच्या हत्येप्रकरणी दोषी ठरल्यामुळे अनेकांनी शोधत असलेल्या न्याय व्यवस्थेत बदल घडवून आणतील की नाही यावर चर्चा करणारे एक प्रोफेसर आणि पोलिस हिंसाचाराचे वकील. 6:32Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा