इंटरपोलच्या मते चौथ्या व्यक्तीला पराग्वे येथे अटक करण्यात आली.

ऑनलाईन प्लॅटफॉर्म, ज्याला बॉयटाऊन म्हणून ओळखले जाते आणि डार्क वेबवर होस्ट केलेले होते, जेव्हा आंतरराष्ट्रीय टास्कफोर्सने ऑफलाइन घेतले तेव्हा ते 400,000 नोंदणीकृत वापरकर्ते होते.

जर्मन फेडरल फौजदारी पोलिसांच्या नेतृत्वात असलेल्या जागतिक संघात – बुंडेसिममारिनमल्ट (बीकेए) – नेदरलँड्स, स्वीडन, ऑस्ट्रेलिया, कॅनडा आणि अमेरिकेच्या युरोपियन युनियन एजन्सी फॉर लॉ एन्फोर्समेंट कोऑपरेशन (युरोपोल) चा समावेश आहे.

रॉयटर्सच्या वृत्तानुसार, एप्रिलच्या मध्यात सात मालमत्तांवर छापे टाकताना पोलिसांनी तीन मुख्य संशयितांना बॉयटाऊन प्लॅटफॉर्मवर संचालन व देखभाल केल्याच्या आरोपाखाली अटक केली.

युरोपोलच्या मते, हे सर्व संशयित पुरुष जर्मन नागरिक आहेत. त्यांनी सोमवारी सांगितले की पश्चिमेकडील पॅडबोर्न शहरात 40 वर्षीय व्यक्तीला अटक केली गेली होती, 49 वर्षांच्या वृद्ध व्यक्तीला म्युनिकमध्ये अटक करण्यात आली आहे आणि 58- कोर्डे येथे वर्षाचा थंडी. मनुष्य अटक करण्यात आली.

चौथा संशयित, हॅम्बर्ग येथील a 64 वर्षीय वृद्ध व्यक्तीला साइटच्या सर्वात सक्रिय वापरकर्त्यांपैकी एक असल्याच्या संशयावरून अटक केली गेली, ज्यांनी जुलै २०१ in मध्ये फोरमचे सदस्य म्हणून नोंदणी केली आणि 3,,500०० पेक्षा जास्त वेळा पोस्ट केले.

युरोपोलने सोमवारी असेही सांगितले की त्याच वेळी बाल लैंगिक अत्याचार करणा perpet्यांनी वापरल्या गेलेल्या अनेक इतर चॅट साइट्स जप्त केल्या गेल्या.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा