दृष्टीस घाबरलेल्या नवलनीने स्टेजचा वापर अध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन आणि त्यांच्या सरकारविरूद्ध व्यापक मोहीम राबवण्यासाठी केला, ज्यामुळे मुलाच्या “नग्न राजा” पासून मूर्खांची कहाणी “नवीन कपडे” पर्यंत पोहचली आणि न्यायाधीश आणि फिर्यादी “देशद्रोही” म्हणण्याचा प्रयत्न करू शकले “.

कामगार पॅरोल अधिका to्यांना खबर देण्यास अपयशी ठरल्याचा आरोप असताना जर्मनीत सैनिकी ग्रेडच्या नर्व्ह एजंट नोव्हिचोक याच्याशी विषबाधा झाल्यानेसुद्धा त्याला पॅरोलची अटी तोडल्याच्या स्वतंत्र प्रकरणात फेब्रुवारीमध्ये तुरुंगात टाकण्यात आले होते. नॅव्हेली क्रेमलिनला त्याच्या आयुष्याच्या प्रयत्नांसाठी जबाबदार धरते, ज्यास सरकारने वारंवार नकार दिला आहे.

वैद्यकीय सेवा घेण्यासाठी तुरूंगात असताना नवलनी ny१ मार्च रोजी उपोषणास बसले होते, परंतु गेल्या आठवड्यात जेव्हा त्याला वैद्यकीय उपचार देण्यात आले तेव्हा तो संपला.

कोर्टात हजर असलेल्या पत्नी युलिया नवलन्या यांच्याशी त्यांनी आपले वजन आणि शेवटच्या वेळी काय खाल्ले याची माहिती दिली.

तो म्हणाला की त्याला सुनावणीसाठी “सभ्य” दिसण्यासाठी बाथरूममध्ये नेले गेले.

तो म्हणाला, “मी स्वतःला पाहिले. मी फक्त एक भयानक सांगाडा आहे. शेवटचे वेळी माझे वजन 72२ किलो होते, मी सातवीत होते.” तिचे वकील म्हणाले की, जानेवारीत नवलनीचे वजन kil kil किलो होते. जेव्हा ते जर्मनीहून मॉस्कोला परत आले.

नवलनी म्हणाले की, “ते दिवसातून चार चमचे दलिया खाल्ले, आज पाच, उद्या मी सहा खाईन.”

न्यायाधीश कुरेशेवा नतालिया यांनी निर्णयाचा विचार करण्यापूर्वी आपल्या अंतिम निवेदनात, नॅल्नीने “द एम्पर्र्स न्यू क्लोथ्स” या मुलांच्या कथेतल्या मूर्ख राजाच्या तुलनेत पुतीनवर ज्वलंत हल्ला केला.

“मला सांगायचे आहे की तुमचा राजा नग्न आहे आणि एकापेक्षा एक लहान मुलगा त्याच्याबद्दल गर्व करीत आहे – आता कोट्यवधी लोक या बद्दल गर्दी करीत आहेत. हे अगदी स्पष्ट आहे. वीस वर्षांचे अक्षम शासन आहे. हेः “त्यांच्या कानातून मुकुट घसरत आहे,” नवळनी पुतीन यांच्याबद्दल म्हणाले की, कार्यकर्त्याच्या कारावास आणि त्याच्या उपोषणादरम्यान रशियामध्ये झालेल्या सरकारविरूद्ध मोठ्या प्रमाणात झालेल्या निषेधाचा संदर्भ.

ते म्हणाले, “तुमच्या नग्न राजाला शेवटपर्यंत राज्य करायचे आहे, त्याला देशाची पर्वा नाही, तो सत्तेशी जुळला आहे आणि तो कायम राज्य करू इच्छित आहे,” तो म्हणाला.

त्यांनी न्यायालयात खटला भरण्यासाठी आपला खटलाही सादर केला.

“तुम्ही सर्व देशद्रोही आहात. तुम्ही आणि नग्न राजा रशियाला ताब्यात घेण्याच्या योजनेचे अनुसरण करीत आहात आणि रशियन लोकांना गुलाम केले गेले पाहिजे. त्यांची संपत्ती त्यांच्याकडून काढून घेण्यात येईल, त्यांना कोणत्याही शक्यतेपासून वंचित ठेवले जाईल, तुम्ही ती योजना बनविली आहे. ‘ अंमलात आणले गेले आहे. ” “

तसेच देशद्रोही म्हणण्याबरोबरच त्याला न्यायाधीशांनी त्याला देशद्रोही म्हणणे थांबवण्यास सांगितले.

गुरुवारी मॉस्कोच्या कोर्टात युलिया नवल्न्या, डावा आघाडी.

२० फेब्रुवारी रोजी नल्वाल्नी यांना दुसरे महायुद्ध दिग्गज इग्नाट आर्टेमेन्को यांची बदनामी केल्याबद्दल दोषी ठरविण्यात आले. गेल्या जूनमध्ये राज्य टीव्ही चॅनेल आरटीने प्रसारित केलेल्या व्हिडिओंवर टीका केल्याच्या टीकेवर सोशल मीडियावर हे प्रकरण कोर्टात आणले गेले होते, ज्यात विविध मुख्य व्यक्तींनी रशियन घटनेत विवादास्पद बदलांचे समर्थन व्यक्त केले होते. त्या समर्थकांमध्ये आर्टेमेन्कोही होता. नवलनीला 850,000 रुबल (सुमारे, 11,400) दंड आकारण्यात आला.

जुलैच्या जनमत चा आधार घेऊन घटनात्मक बदलांमुळे पुतीन यांनी दोन दशके देशावर सत्ता गाजवल्यानंतरही 2036 पर्यंत अध्यक्षपदाचा मार्ग मोकळा झाला.

नवलनीचे वकील ओल्गा मिखैलोव्हा यांनी सांगितले की, तिचा क्लायंट ज्या प्रकारे या खटल्याची अंमलबजावणी केली गेली त्यानुसार “उल्लंघनांची संख्या पाहता” मानवाधिकार युरोपियन न्यायालयात या निर्णयावर अपील करेल.

तो म्हणाला, “तिचे वजन खूपच कमी झाले. तिने बराच वेळ पाणी प्यायले. तिने फक्त पाणी प्यायले. परंतु ती तिच्या स्थितीत असलेल्या एका व्यक्तीसाठी एकदम ताजी दिसते.”

मिखायलोव्हा यांनी पुष्टी केली की नॅल्नी अजूनही व्लादिमीर भागात दंड वसाहतीत रुग्णालयात उपचार घेत आहे. तेथे तो तुरूंगात आहे.

उपोषणावर असताना, नॅल्नीच्या सहका .्यांनी त्यांच्या आरोग्याबद्दल चिंता व्यक्त केली आणि त्यांच्या डॉक्टरांनी सांगितले की वैद्यकीय चाचण्यांमुळे रक्तातील पोटॅशियमच्या धोकादायक पातळीमुळे मूत्रपिंड निकामी होण्याची आणि हृदयविकाराची समस्या उद्भवली आहे. त्याची प्रकृती अबाधित असूनही, नॅव्हेलीने त्यावेळी विनोद केला की नोव्हिचोकने त्याला मारले नाही तर तिथेही पोटॅशियमचा अभाव असेल.

रशियाने नवलनीविरूद्ध अनेक प्रकरणे आणली आहेत, असे त्यांचे आणि त्यांच्या समर्थकांचे म्हणणे आहे.

नवलनीच्या भ्रष्टाचारविरोधी फाउंडेशनकडे अतिरेकी संघटनेचे नाव देण्याचा कोर्टाचा निर्णय प्रलंबित ठेवून देशभरात नवलनींच्या राजकीय चळवळीतील कामांना भडकावल्यानंतर खटला चालविला गेला.

चळवळीचे प्रमुख प्रमुख लियोनिद वोल्कोव्ह म्हणाले की, गुरुवारी ही चळवळ “अधिकृतपणे विरघळली जाईल”, परंतु त्या कार्यालयांमधील कर्मचारी स्वतंत्र चळवळ म्हणून कार्यरत राहतील, परंतु आम्ही यापुढे त्यांना वित्तपुरवठा करणार नाही, आम्ही त्यांना वित्तपुरवठा करणार नाही. शेड्यूल कार्ये. , परंतु आम्हाला माहित आहे की ते स्वतःहून एक चांगले कार्य करतील. “

रशियन राष्ट्रपती पदाच्या निवडणुकीच्या मोहिमेदरम्यान स्वयंसेवकांसाठी क्रियाकलाप आयोजित करण्याच्या उद्देशाने ही कार्यालये फेब्रुवारी 2017 मध्ये सुरू केली गेली. निवडणुका झाल्यानंतर प्रादेशिक कार्यालये इतर स्थानिक राजकीय कार्यात भाग घेत असत.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा