देशाच्या फेडरल ऑफिस फॉर द प्रोटेक्शन ऑफ द कॉन्स्टिट्यूशन (बीएफव्ही) ने बुधवारी जाहीर केले की नवीन वॉचडॉग ‘क्वेर्डेनकर’ गटाच्या काही सदस्यांवर लक्ष केंद्रित करेल.

ही चळवळ कोरोनोव्हायरस आणि लस संशयास्पद तसेच इतर षड्यंत्र सिद्धांतांना प्रोत्साहन देत आहे आणि हिंसक निषेधांमध्ये सहभागी झाली आहे.

गृहमंत्री हॉर्स्ट सीहोफर म्हणाले की, क्वेर्डेकर चळवळीने हिंसाचाराचा वापर करण्यास तयार असल्याचे दर्शविले होते आणि अधिका law्यांना देशात कायद्याच्या राजवटीचा बचाव करावा लागला.

“उजव्या विचारसरणीचे अतिरेकी नियंत्रण मिळवण्याचा प्रयत्न करीत आहेत [of these events] – “आम्ही सहन करू शकत नाही तो हिंसा आहे,” सीहोफरने बुधवारी बर्लिन येथे पत्रकार परिषदेत सांगितले.

चळवळीतील सदस्य – ज्यांचे नाव म्हणजे “बॉक्सच्या बाहेर विचार करणे” किंवा “बाजूकडील विचार” – हा साथीचा प्रादुर्भाव झाल्यापासून लॉकडाउन उपायांचा निषेध करत आहेत.

यापूर्वी अनेक जर्मन राज्यांनी या आंदोलनाच्या विरोधात अशीच पावले उचलण्याची घोषणा केली आहे. गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये, घटनेच्या संरक्षणासाठी बाडेन-वार्टेमबर्ग कार्यालयाने म्हटले होते की ते कुर्डेनार्क चळवळीवर नजर ठेवून आहेत.

त्यावेळी या कार्यालयाने म्हटले आहे की चळवळ जाणीवपूर्वक “अतिरेकीपणा, वैचारिक षड्यंत्र आणि धर्मविरोधी विचारांचे” मिसळत आहे आणि साथीच्या रोगाचा प्रतिबंध करण्यासाठी राज्य उपायांवर कायदेशीर टीका केली जात आहे.

जर्मन अधिका previously्यांनी यापूर्वी या आंदोलनात दुर्गम गटांशी दुवा असल्याचे सांगितले आहे. बाडेन-वार्टेमबर्गच्या अधिका्यांनी या चळवळीला जर्मन सरकारचा अधिकार ओळखत नसलेल्या, रेखस्बर्गेर्न आणि सेल्बस्टरवेल्डर या दोन अतिरेकी गटांशी जोडले. या गटाचे संबंध असल्याचे स्पष्ट होत असल्याचे कार्यालयानेही म्हटले आहे क्यूऑन चळवळ.

लॉकडाऊनविरोधी निषेधाच्या वेळी, क्वर्डनकर चळवळीतील सदस्यांनी बर्‍याचदा पोलिसांशी भांडण केले आणि मीडियाच्या सदस्यांवर हल्ला केला.

बीएफव्हीचा निर्णय अशा वेळी आला आहे जेव्हा अधिक निर्बंध लागू होतात. साथीच्या रोगाची नवीनतम लाट राखण्यासाठी जर्मनी संघर्ष करीत आहे. शनिवारी सरकारने कोविड -१ high मध्ये जास्त दर असलेल्या क्षेत्रासाठी नवीन “इमर्जन्सी ब्रेक” नियम लागू केले आणि नवा कायदा वापरुन राष्ट्रीय सरकार पहिल्यांदा राज्य-राज्यांत लॉकडाउन लादू शकेल. पॅचवर्क दूर करते. उपाय

नॅशनल एजन्सी फॉर डिसीज अँड कंट्रोल प्रिव्हेंशन रॉबर्ट कोच इन्स्टिट्यूट (आरकेआय) च्या मते, जर्मनीमध्ये गुरुवारी शेवटच्या 24 तासांत 24,736 नवीन कोरोनाव्हायरसची नोंद झाली. आरकेआयच्या आकडेवारीनुसार असेही म्हटले आहे की जर्मनीत मृत्यूच्या संख्येत 264 वाढ झाली असून एकूण संख्या 82,544 वर पोचली आहे.

बर्लिन येथील नॅडिन स्मिट यांनी नोंदवले. इवाना कोटासोवा यांनी लंडनमधून बातमी दिली आणि लिहिले.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा