अलीकडे पर्यंत, एकमत असे होते की उभे असूनही त्याचा उत्तराधिकारी सप्टेंबरमध्ये फेडरल निवडणूक लढवू द्या, मर्केले ख्रिश्चन डेमोक्रॅटिक युनियन (सीडीयू) आणि बव्हेरियातील ख्रिश्चन सोशल युनियन (सीएसयू) ही बहिण पक्ष अजूनही जर्मन राजकारणातील प्रमुख सत्ता असेल.
गेल्या आठवड्यात झालेल्या शॉक पोलने ग्रीन पार्टीला सीडीयूच्या पुढे ढकलले 7% समास. पुष्टीकरणानंतर सीडीयू स्त्रोतांनी लोकप्रियतेतील अपेक्षित वाढ म्हणून हे डिसमिस केले. अन्नाल्ना बॅरबॉक त्यांचा कुलगुरूंचा उमेदवार म्हणून मृत्यू होईल, अशी अपेक्षा बर्‍याच काळापासून केली जात आहे की जर्मनीच्या पुढच्या युतीमध्ये ग्रीन पार्टीचाही समावेश असेल.
त्यानंतरच्या निवडणुका या रविवारी निवडणुका घेतल्या गेल्यानंतर जर्मन लोक कसे मतदान करतील याचा अक्षरशः शोध घेणा “्या “सव्हेर्डे प्रश्न” वर मर्केलांच्या पक्षापुढे हिरव्या भाज्या पुढे ठेवण्यात आले आहेत.

युरोपवरील प्रकल्पाचे कॅथरीन क्लुबर bशब्रूक म्हणतात, “जरी हिरव्या भाज्या एकट्याने जिंकल्या नाहीत, तरी युतीच्या करारामध्ये मतदानाचा ब portion्यापैकी भाग सीडीयूला हिरव्या भाजण्यास भाग पाडेल.” हार्वर्ड केनेडी स्कूलचे संचालक आणि ट्रान्सॅट्लांटिक संबंध

ग्रीन सर्ज असूनही, जर्मनीत काही मूलभूत धोरणात काही बदल होण्याची अपेक्षा काहीजण करीत आहेत, कारण सीडीयूने गेल्या काही वर्षांत बरीच ग्रीन पॉलिसी अवलंबली आहेत आणि ग्रीन्स योग्य दिशेने सेंट्रस्ट पार्टी बनण्यास पुढे गेले आहेत. वस्तुतः ज्येष्ठ हरित राजकारणी, सेम एझडेमीर यांनी अलीकडेच सांगितले की त्यांचा पक्ष पूर्वी नाटोवरील युरोपियन धोरण, युरोपियन धोरण किंवा इस्रायलला पाठिंबा यासारख्या तीन मुद्द्यांवरून वादग्रस्त ठरला आहे.

त्यातील दुसरा मुद्दा ब्रुसेल्समधील युरोपियन युनियनच्या शीर्ष ब्राससाठी विसावा असावा. युरोपियन प्रकल्पाच्या सर्वांगीण दिशेने जर्मनी, सर्वात श्रीमंत आणि सर्वात मोठा सदस्य देश म्हणून विपुल प्रभाव आहे. मार्केलच्या अधीन असलेल्या जर्मनीने फक्त कधीकधी वजन कमी करण्यासाठी आणि काही प्रस्ताव रोखण्यासाठी युरोपियन युनियनच्या अजेंडाचे व्यापक समर्थन केले.

युरोपियन युनियनमध्ये पक्षाला मूलगामी बदलांची फारशी भूक नसली तरी जर्मनीत ग्रीनचा विजय हा ब्रुसेल्समधील युगाचा प्रतिकात्मक अंत असेल.

युरोपियन युरोपियन युनियनच्या सर्व सदस्यांसह पॅन-युरोपियन केंद्र-उजवा गट, युरोपियन पीपल्स पार्टी (ईपीपी) ही ब्रुसेल्समधील प्रमुख राजकीय शक्ती आहे. त्यात युरोपियन युनियनमधील इतर राजकीय गटांपेक्षा अधिक निवडलेले नेते आहेत आणि युरोपियन संसद आणि आयोग दोन्हीमध्ये त्यांचे सर्वाधिक प्रतिनिधित्व आहे.

ईपीपीचे नेतृत्व हे जर्मन कुलपतींशी जवळचे नाते आहे हे सांगणे समजून घेण्यासारखे होईल. आणि विद्यमान कमिशनचे चेअरमन आणि ईपीपी सदस्य उर्सुला वॉन डर लेन यांनी यापूर्वी मर्केलच्या मंत्रिमंडळात काम केले होते. बुंदेस्कॉनझलेर्मॅटकडे यापुढे केंद्र-उजवे पुराणमतवादी असल्याचे प्रबळ सूचक असणार नाही, तर युरोपच्या पारंपारिक पक्षांना अनिश्चित भविष्याचा सामना करावा लागत आहे.

सध्याचे युरोपीयन कमिशनचे अध्यक्ष उर्सुला वॉन डर लेन यांनी डावीकडे काम केले आहे. यापूर्वी त्यांनी अँजेला मर्केल यांच्या मंत्रिमंडळात काम केले आहे.

जर्मन ग्रीन एमईपीच्या डॅनियल फ्रॉन्ड यांनी असे म्हटले आहे की युरोपियन राजकारणामधील दोन सर्वात मोठी शक्ती म्हणजे उजव्या विचारसरणीच्या राष्ट्रवादी लोकसंख्येच्या विरूद्ध पुरोगामी राजकारणाने दोन्ही बाजूंच्या सीडीयूसारख्या पक्षांना चिरडून टाकले आहे.

“सीडीयू काही काळासाठी आकार देणारी पक्ष ठरला आहे, त्याच्या सर्वात मोठ्या धमकीला उत्तर म्हणून, फार पूर्वीच नाही. फार पूर्वीपर्यंत तो परिपूर्ण एएफडी (पर्यायी फर ड्यूशॅलँड) होता, म्हणून तो युरोप विरोधी होता आणि विरोधी-इमिग्रेशन होता. आता आम्ही म्हणत आहोत की ते त्याची मते खात आहेत, म्हणजे याचा अर्थ आपल्याबरोबर हे अधिक वाढेल.

मुत्सद्दी आणि अधिकारी म्हणतात की ते आता पाच वर्षांपूर्वी कमकुवत असलेल्या सीडीयूबद्दल खुलेआम चर्चा करतात आणि स्वतंत्र पक्षासारखे दिसत होते. एक जर्मन मुत्सद्दी म्हणतो, “सर्व प्रामाणिकपणे, व्हॉन डर लेन सहजपणे ग्रीन पार्टीचे सदस्य होऊ शकतात.

जरी ग्रीन्स जिंकत नाहीत अशा परिस्थितीतही ग्रीन आणि ब्लॅक (सीडीयू / सीएसयू) युती होण्याची शक्यता वाढत आहे आणि ब्रुसेल्समधील बहुतेक निरीक्षकांना वाटते की ते पूर्णपणे स्थिर होईल. तथापि, केवळ एका वर्षात, ते फुटण्याची प्रतीक्षा करीत असलेल्या युरोपियन राजकारणातील दुसर्‍या ज्वालामुखीकडे गेले.

फ्रान्सची पुढील अध्यक्षीय निवडणूक इमॅन्युएल मॅक्रॉनसाठी सुरक्षित दिसते. पोलिकोची पोल 2022 च्या मतदानाच्या हेतूसाठी फार दूर राष्ट्रीय रॅलीचा नेता असलेल्या मरीन ले पेनला मेरीअॅननपेक्षा एक गुण पुढे ठेवण्यात आला. त्याच्या पक्षाने गेल्या युरोपियन निवडणुकीत प्रथम स्थान मिळविले होते आणि मॅक्रॉनला स्पष्टपणे हादरे बसत आहेत सरकत आहे इमिग्रेशनसारख्या मुद्द्यांवरील ले पेनवर इस्लामोफोबियाचा आरोप आहे कट्टरपंथीय सामोरे जाताना टिप्पण्या.
2022 च्या राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीच्या निवडणुकीच्या हेतूंमध्ये मरिन ले पेन एका ठिकाणी इमॅन्युएल मॅक्रॉनच्या पुढे होते.

ब्रसेल्समध्ये वेळ घालविणार्‍या कोणालाही माहित आहे की आपल्याला युरोपमध्ये काम करायचे असेल तर आपल्याला त्याच पृष्ठावरील फ्रेंच आणि जर्मन मिळवणे आवश्यक आहे. जर्मनीतील हरित-काळा सरकार आणि फ्रान्समधील ले पेन राष्ट्रपती पदाच्या शर्यतीसाठी हे अत्यंत कठीण आहे.

युरोपियन मुत्सद्दी म्हणतात, “पुरोगामी, युरोपियन युनियन जर्मनी आणि राष्ट्रवादी फ्रान्स हे चीन आणि रशियावरील आमच्या समान धोरणासारख्या विशाल मुद्द्यांवर कसे सहमत होतील हे पाहणे कठीण आहे.”

लसींवर पुतीनची मदत घेण्यासाठी युरोप फाटला आहे
ले पेन साठी ओळखले जाते रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन यांचा दुवा युक्रेनमधील युरोपीय देशातील कुरूप रशियन वर्तन, विरोधी व्यक्तींच्या वागणुकीत आणि जगभरातील व्यापक आक्रमकतेने वागण्याचा युरोपियन प्रयत्नांना अडथळा ठरला तर हा एक मोठा मुद्दा बनू शकतो.
जोपर्यंत ग्रीन पार्टी चीनच्या प्रकरणावर ठाम आहे तोपर्यंत शक्यता आहे की युतीमध्ये जर्मनी अधिकाधिक व्यापार गाजरांना धोका देऊन चीनमधील बदलावर परिणाम करण्याचा प्रयत्न करण्याचे धोरण चालू ठेवेल. ले पेन यांनी चीनवर बरेच काही सांगितले नाही, परंतु रशियाला वेगळ्या करण्याचा इशारा दिला चीनच्या हाती धक्का देत, आपण गृहित धरू शकतो की ती काही वैर आहे.
युरोपियन युनियनच्या एकत्रिकरणाबद्दल अधिक चिंतेची बाब म्हणून, ले पेन यापुढे यूकेचे “फ्रेक्झिट” सह अनुकरण करू इच्छित नाही, परंतु त्याच वेळी राष्ट्रवादीसह, आतून संपूर्ण गोष्ट संपवते. अशा अनेक राजकारण्यांची भरभराट आहे आणि त्यात अनेक अडकले आहेत आणि २०१ Donald मध्ये अमेरिकेचे अध्यक्ष म्हणून डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या निवडणुकीनंतर राष्ट्रवादीचा फ्रेंच राष्ट्रपती पदाचा विजय हा त्यांचा सर्वात मोठा विजय ठरेल.
मरीन ले पेनचे रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन यांचे संबंध असल्याचे ओळखले जाते.

ब्रुसेल्समध्ये युरोपियन राजकारण फार वेगाने बदलत आहे. क्लोव्हर म्हणतात, “मॅक्रॉनबरोबर फ्रान्स आणि जर्मनीमधील मोठा गडबड आम्ही यापूर्वी पाहिला आहे. ले पेनचे काय होते ते पूर्णपणे अज्ञात आहे.” “मला वाटते की त्याबद्दल विचार करण्याच्या भीतीमुळे लोक खूप पंगू झाले आहेत, परंतु प्रत्यक्षात ते युरोझोनच्या संकटापेक्षा बरेच धोकादायक आहे.”

जरी सीडीयू आणि मॅक्रॉन विजय मिळाला तरी ब्रुसेल्समधील राजकीय आस्थापनेने हे मान्य केले पाहिजे की काहीतरी वेगळे करण्याची दीर्घकाळ भूक आहे. जर ते पुरेसे तयार झाले नाही तर कदाचित असे दिसून येईल की पॅरिस आणि बर्लिनमधील जुन्या मित्रांकडे त्यांच्या मतदारांकडे दुर्लक्ष करणा leadership्या नेतृत्त्वाच्या शैलीकडे जास्त दुर्लक्ष आहे.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा