केव्ही सुब्रमण्यन म्हणाले की पहिल्या तिमाहीत जीडीपी 1-2 टक्क्यांच्या दरम्यान असेल.

नवी दिल्ली:

मुख्य आर्थिक सल्लागार (सीईए) केव्ही सुब्रमण्यम यांनी सोमवारी सांगितले की कोविड -१-च्या नेतृत्वात आरोग्य संकट आणि त्यानंतरच्या लॉकडाऊनमुळे पहिल्या तिमाहीत (एप्रिल ते जून) जीडीपी वाढ चालू आर्थिक वर्षामध्ये 1-2 टक्क्यांच्या दरम्यान आहे. आभासी स्थिरतेपर्यंत आर्थिक वाढीच्या क्रिया असू शकतात.

दुस quarter्या तिमाहीत अर्थव्यवस्था उंचावू शकते कारण उद्योग पुरवठा साखळी सुलभ करुन त्यांचे कामकाज पुन्हा सुरू करू शकतील आणि परप्रांत कामगार आपल्या नोकर्‍यावर परत येतील.

श्री सुब्रमण्यम म्हणाले की, सुस्त अनिश्चिततेमुळे लॉकडाऊनमुळे नोकरीतील संभाव्य नुकसानीचा अंदाज बांधणे कठीण आहे. तथापि, चांगल्या कंपन्या आपले बहुतांश कार्यबल कायम ठेवतील आणि काम सुरू झाल्यावर किमान वेतन कमी करतील, असे त्यांनी एएनआयला सांगितले.

मुख्य आर्थिक सल्लागार म्हणाले की, जागतिक आर्थिक परिस्थिती कमकुवत आहे आणि भारतीय निर्यातीवर परिणाम होण्याचे बंधन आहे.

तथापि, आता भारतीय उद्योगांवर आपली नीती सुधारण्याची, आधुनिक तंत्रज्ञानाचा अवलंब करण्याची आणि जागतिक बाजारपेठेत स्पर्धेसाठी तयार होण्याची वेळ आली आहे कारण अनेक बहुराष्ट्रीय कंपन्या आपला उत्पादन चीनबाहेर स्थलांतरित करण्याकडे पाहत आहेत.

श्री. सुब्रमण्यम म्हणाले की, ब्रिटन आणि अमेरिका यासारख्या देशांच्या मॉडेलची नक्कल करण्याऐवजी भारताला उद्योगांना आर्थिक उत्तेजन पॅकेज देताना त्याच्या जमीनीत वास्तवांचा विचार करावा लागेल.

शेअर बाजारातील सध्याची अस्थिरता भारतीय अर्थव्यवस्थेतील मजबूत मूलतत्त्वे दर्शवित नाही, असे सुब्रमण्यम म्हणाले. उच्च-विकासाच्या क्षेत्रात नजीकच्या काळात नफा मिळविणार्‍या गुंतवणूकदारांच्या भावना बाजारपेठांमध्ये वाढतात.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा