यूएस मधील ईएसपीएनवर प्रसारित होणारी ब्लॉकबस्टर 10-भागातील माहितीपट मालिकेच्या ‘द लास्ट डान्स’ च्या नवीनतम भागासह नेटफ्लिक्सच्या आंतरराष्ट्रीय हक्कांसह दोन्ही घटनांचे वर्णन केले गेले. हा कार्यक्रम शिकागो बुल्ससह जॉर्डनच्या महाकाव्याच्या अंतिम सीझनची चिन्हांकित करतो.

१ 1990 1990 ० च्या दशकात त्यांची उदात्त प्रतिभा कधीच विचारात पडली नव्हती आणि त्यांची सहा एनबीए शीर्षके जवळजवळ एक पौराणिक यश आहेत, तर काही प्रश्न त्या कल्पित कथामागील माणसाबद्दल आहेत.

एअर जॉर्डन

नायकेबरोबर कोट्यावधी बास्केटबॉल शूज विकणार्‍या सुपरस्टारला कंपनीबरोबर पहिल्यांदा भेटण्यास रस नव्हता हे आता अकल्पनीय आहे. १ 1980 .० च्या दशकाच्या सुरूवातीस, नाईक पोर्टलँड, ओरेगॉनमध्ये एक स्टार्ट-अप होता, जो ट्रॅक ट्रॅक शूजचे अधिक प्रतिशब्द आहे.

एचवाय एजंट डेव्हिड फाल्क यांनी जॉर्डनच्या पालकांना त्याला विमानात येण्यास भाग पाडण्यास सांगितले. “माझी आई म्हणाली, ‘तू जात आहेस आणि ऐकत आहे. तुला हे कदाचित आवडत नसेल, पण तू ऐकतच आहेस,’ जॉर्डनने हिट टेलिव्हिजन मालिकेत पाच भागांत आठवले.

बाकी इतिहास आहे. “एअर जॉर्डन” चा जन्म झाला आणि जॉर्डन आणि नाईक दोघांनी लगेच जॅकपॉटला धडक दिली.

फाल्क यांनी म्हटल्याप्रमाणे: “चार वर्षांच्या अखेरीस, नाईकेने विक्रीत 3 दशलक्ष डॉलर्सची अपेक्षा केली. परंतु एका वर्षाच्या अखेरीस त्यांनी 126 दशलक्ष डॉलर्सची कमाई केली.” बूट आयकॉनिक होता आणि म्हणून तो टेनिसपटू किंवा बॉक्सरसारखा होता, संघातील खेळाडूप्रमाणे. एक प्रतिभावान, सुंदर leteथलीट जो त्वरित जागतिक पॉप-संस्कृती खळबळ म्हणून उदयास आला.

“द लास्ट डान्स डायरेक्टर जेसन हेहिर यांनी एनसीसी स्पोर्टला सांगितले,” मायकेल टीव्ही आणि केबल टीव्ही एकेकाळी बरोबर होते. “” तो दिसत होता, त्याला करिश्मा होता. तो चांगला बोलला होता. तो हुशार होता आणि एनबीएच्या इतिहासातील तो कदाचित सर्वात आकर्षक कलाकार होता. हे एक उत्तम वादळ होते. “

जॉर्डनने स्पर्श केला त्या सर्व गोष्टी सोन्यात बदलल्या आहेत. त्यांचे कथन प्रेरणादायक आहे, प्रतिस्पर्ध्याचे जवळजवळ अशक्य आहे आणि त्याचा उत्साह संक्रामक आहे. १ 1998 1998 All च्या ऑल स्टार गेम दरम्यान त्यांना कानापासून कानात डोकावून पाहताना, आपण आपल्या नसाभर फिरत असल्याचा आनंद अनुभवू शकता.

जगातील क्रीडा नकाशावर जॉर्डनने शिकागोला प्रमुख खेळाडू म्हणून स्थापित करण्यास मदत केली. ’84 च्या ग्रीष्म inतूत येण्यापूर्वी, बुल्सला “ट्रॅव्हल कोकेन सर्कस” म्हणून ओळखले जात असे आणि त्यांनी फक्त टीम साफ केली नाही, त्यांनी शहर स्वच्छ करण्यास निश्चितच मदत केली.

“शिकागोची प्रतिष्ठा गँगलँड आणि भ्रष्ट राजकारण्यांसारखी होती,” वॉरिस म्हणाले. “हे अल कॅपोन, मॉब गँगस्टर पॅराफेरानियाचे घर होते. ते शहर रंगाच्या धर्तीवर जोरदारपणे विभागले गेले होते. देशातील एकत्रित लोक आणि मायकेल यांच्या पूर्वग्रहांपैकी एक.”

जॉर्डनने आपली एनबीए फायनल्स एमव्हीपी ट्रॉफी निवडली, फिल फिल जॅक्सनबरोबर येथे दिसली.

राजकारण

स्पोर्ट्स अँकर डॅन रॉनला शिकागो टीव्ही स्टेशन डब्ल्यूजीएन येथे रिंग साइड साइड सीट होती.

“प्रत्येक जण बुल्स फॅन होता, आपली राजकीय निवड काही फरक पडत नाही,” रण यांनी सीएनएन स्पोर्टला सांगितले. “आपण कोठे राहता याचा फरक पडत नव्हता, शहरासाठी हा एक जबरदस्त मुद्दा होता.”

जर जॉर्डनने शिकागोमध्ये प्रवेश केला असता, तर तो केवळ बास्केटबॉल खेळाडू असल्याबद्दल प्रत्येकजण समाधानी नव्हता.

१ 1990 1990 ० मध्ये, उत्तर कॅरोलिनामधील सिनेट शर्यतीत एनबीए स्टारसाठी एक विचित्रता सादर केली गेली. शार्लोटचा पहिला आफ्रिकन अमेरिकन महापौर, हार्वे गॅन्ट, डेमोक्रॅट, रिपब्लिकन जेसी हेल्सला एकत्र करण्याचा प्रयत्न करीत राज्याचे पहिले काळे सिनेट सदस्य बनले.

हेल्स नागरी हक्क प्रतीक डॉ. मार्टिन ल्यूथर किंगचा सन्मान करण्यासाठी, त्यांनी फेडरल सुट्टी मंजूर होऊ नये म्हणून कुत्र्यांना प्रोत्साहन देण्यासाठी मोहीम राबविली.

“माझ्या आईने मला हार्वे गॅन्टबद्दल पीएसए करण्यास सांगितले,” जॉर्डनने ‘द लास्ट डान्स’ मध्ये आठवले. “मी म्हणालो, ‘आई, मला काहीच माहित नाही, परंतु मी पाठिंबा देण्यासाठी अनुदान पाठवीन.’

गॅँट निवडणूक हरला, परंतु टीम बसमध्ये जॉर्डनची ही ऑफ-द-कफ टिप्पणी होती – “रिपब्लिकन लोकही स्नीकर्स विकत घेतात” – ज्याने त्याच्या समीक्षकांच्या दृष्टीने त्याचे स्थान निश्चित केले. जॉर्डनने कबूल केले की तो “विनोद म्हणून” असे म्हणाला पण दशकांहूनही त्याने त्या चार शब्दांचा छळ केला आहे.

शिकागोचे मूळ रहिवासी, माजी राष्ट्राध्यक्ष बराक ओबामा यांना जॉर्डनने राजकीय क्षेत्रात उतरण्याची आवड दर्शविली असेल, तर त्यांच्या या भूमिकेबद्दल त्यांना सहानुभूती आहे, असे या चित्रपटात म्हटले आहे: “अमेरिकेतील मायकेल जॉर्डन, ओप्रा विन्फ्रे किंवा बराक यांचे मिठी खूप लवकर आहे. ” ओबामा, जोपर्यंत हे समजले जाते की आपण सामाजिक न्यायाच्या व्यापक प्रश्नांच्या बाबतीत फारसे वादग्रस्त नाही. “

जॉर्डन आणि मोहम्मद अली 1999 मध्ये एकत्र.

तरीही, जरदानला मुहम्मद अली सारख्या श्वासात का सांगितले जात नाही असा प्रश्न जर तुम्हाला पडला असेल तर हे नक्कीच कारण आहे.

जॉर्डन म्हणतो की, “मोहम्मद अलीला ज्या गोष्टीवर विश्वास आहे त्याबद्दल उभे राहिल्याबद्दल मी त्यांचे कौतुक करतो, पण मी स्वतःला एक कार्यकर्ता म्हणून कधीच विचार केला नाही,” जॉर्डन म्हणतो. “मी बास्केटबॉल खेळाडू म्हणून स्वत: बद्दल विचार केला. मी स्वार्थी होतो काय? कदाचित.”

आणि जॉर्डन दिलगीर नाही “मी उदाहरण मांडले आणि जर ते तुम्हाला प्रेरणा देते तर उत्तम. आणि जर तसे झाले नाही तर कदाचित आपण ज्या व्यक्तीचे अनुसरण केले पाहिजे त्या व्यक्ती मी नाही.”

बास्केटबॉलच्या पलीकडच्या गोष्टींमध्ये भाग घेण्यास जॉर्डनच्या कटाक्षाविषयी टीका करणार्‍यांमध्ये सामील होण्यास रॉन नाखूष आहे आणि सुपरस्टारकडे असे दर्शवित आहे की सार्वजनिकपणे कोणत्याही प्रकारचा सहभाग नाही. पण त्याला असेही म्हणायचे होते की “तो आणखी काही सामाजिक गोष्टी करण्यास सक्षम आहे, मला असे वाटते की तो इतका प्रभावशाली झाला असता.”

मग तेथे एक प्रश्न आहे की मायकल जॉर्डन हा आपण ज्या माणसाबरोबर हँग आउट करू इच्छितो तो प्रकार आहे. गेममध्ये एक सुप्रसिद्ध वाक्यांश आहे – “चांगले लोक शेवटचे असतात” – तर जॉर्डनबद्दल काय सांगावे?

१ 1984. 1984 मध्ये जॉर्डनच्या काही महिन्यांपूर्वी शिकागो येथे पोचल्यावर रोल्सने चोक मारला.

“तो माझ्यासाठी खूप छान होता, परंतु जेव्हा कोणी त्याच्या विरुद्ध बास्केटबॉल खेळण्याचा प्रयत्न करीत होता किंवा जेव्हा त्याच्या समोर कार्यालयातील एखाद्याशी (महाव्यवस्थापक) जेरी क्राऊस यांच्याबरोबर एखादा मुद्दा उद्भवला होता तेव्हा मायकेल खूपच सामान्य ग्राहक असू शकतो.”

1992 मध्ये फिलाडेल्फिया 76ers विरूद्ध खेळताना जॉर्डनने संघातील सहकारी स्कॉटी पिप्पेनशी संवाद साधला.

तीव्र स्पर्धा

रोनने जॉर्डनकडे पाहिले आणि जेव्हा तो क्रॉसशी तणावपूर्ण नातेसंबंध असणारा सहकारी टीम स्केटी पिप्पेनकडे पहात होता तेव्हाची आठवण त्याने बसमधून चाक काढून गाडी चालवल्याबद्दल आभार मानले. , “आता तुमची मोठी संधी आहे!”

त्याचा पूर्व बुल्स संघाचा सहकारी होरेस ग्रँट याने जॉर्डनचे वर्णन माहितीपटात भूत म्हणून केले, “तू चूक करतोस, तो तुला ओरडत आहे, तो तुला त्रास देणार आहे.”

आणि डेट्रॉईट पिस्टनसारख्या विरोधकांशी जॉर्डनच्या प्रतिस्पर्ध्याची तीव्रता निश्चितपणे निश्चित न करता, “मी त्यांचा तिरस्कार करतो आणि हा द्वेष आजही कायम आहे.”

पण ‘द लास्ट डान्स’ बनवताना दिग्दर्शक हीरला जॉर्डनला दयाळू आणि विचारशील असे काहीही दिसले नाही.

“मला वाटते की मायकल म्हणून एक माणूस म्हणून बरेच काही करायचे आहे, तो माझा आणि माझ्या कॅमेरा क्रूचा आणि संपूर्ण प्रोडक्शन कर्मचा to्यांचा आदर करीत नव्हता. आमचा मेकअप कलाकार गर्भवती होता आणि कोणीतरी सिगार पेटवावा अशी त्याची इच्छा होती. तो ‘मा’ मी ‘आणि’ सर ‘म्हणतो. म्हणजे, तो देशाचा मुल आहे. “

हीरसाठी, जॉर्डनचे व्यक्तिमत्त्व त्याच्याबद्दल सर्वात आकर्षक गोष्टींपैकी एक आहे.

“एक चांगला माणूस म्हणून तो कसा मानला जाऊ नये याविषयी त्याला कसे वाटते याविषयी माझा दृष्टीकोन जाणून घेण्यास मला रस होता. मला त्याबद्दल काही महत्त्वाकांक्षा असेल तर मला रस होता.”

‘द लास्ट डान्स’ एक आकर्षक वॉटगेस डाउन मेमरी लेन आहे; मुख्य नाटक 22 वर्षांपूर्वी आणि अधिक निर्दोष काळात, सर्वजण आपापल्या मोबाइल फोन आणि सोशल मीडियाच्या वेड्यात पडण्यापूर्वी खेळले गेले.

जॉर्डन, पिप्पेन आणि डेनिस रॉडमन यांच्यासाठी सोन्याची वाटी सुमारे फिरत होती, हे त्या काळापेक्षा अधिक तीव्र असू शकते याची कल्पना करणे कठीण आहे.

“मला वाटते की बुल्सची व्याप्ती आजच्यापेक्षा खूप वेगळी असेल,” रोनाचा अंदाज आहे.

“सर्व सलामीवीर तेथे प्रवेश करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत. तो ज्या प्रकारे त्याचा खेळ जिंकतो त्याच्यावर परिणाम करणे वेगळे असू शकते. माझी भावना आहे की आज तो खरोखर स्वत: खेळत होता. बंद होईल, त्याच्या व्यावसायिक हितसंबंधांबद्दल काळजी वाटेल. आणि बास्केटबॉल खेळत आहे. मला असे वाटते की कदाचित याबद्दल असेल. “

अंतिम नृत्य & # 39; सकारात्मक पुनरावलोकने मिळाली आहेत.

जरी ‘द लास्ट डान्स’ मध्ये जॉर्डनच्या मनोरंजक व्यक्तिमत्त्वाचे अनेक पैलू समाविष्‍ट आहेत, तरीही हे धैर्य, दृढनिश्चय, प्रतिस्पर्धी भावनेसह या खेळाबद्दल आहे जे अद्याप या 57 वर्षीय जुन्या नवीन आजोबाच्या डोळ्यात जळते .

विपणन मंडळ बरेच दूर असूनही, स्वतःला जॉर्डनला माहित होते की ते फक्त बास्केटबॉलबद्दल आहे.

ते म्हणतात: “माझा खेळ हा माझा सर्वात मोठा आधार होता. माझ्यावर विश्वास ठेवा, जर मी सरासरीने दोन अंक आणि तीन पलटा मारत असतो तर मी कोणाबरोबरही काहीही साइन केले नसते.”

दिग्दर्शक हीर म्हणतात की जॉर्डनच्या चारित्र्यदोषांच्या पलीकडे, या शोबद्दलची आमची धारणा एक अविश्वसनीय leteथलीट असेल जो आपल्या संघाला विलक्षण यशासाठी तयार करतो.

“तो लीगमध्ये आला आणि तो संघाची एकमेव आशा होती,” तो म्हणाला. “‘8 8 च्या मालिकेच्या शेवटी, मायकेलला संघाला पुन्हा पुढे घ्यावे लागेल. जर आपण त्या मालिकेचा शेवट स्क्रिप्टमध्ये लिहिला असेल तर आपल्याला हॉलिवूडच्या ऑफिसकडून हसू येईल कारण ते खूपच विचित्र आहे, परंतु ते खरोखर खरे आहे झाले. “

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा