जॉर्डनच्या अधिका authorities्यांनी सुमारे 15 लोकांना ताब्यात घेतले, ज्यात एका उच्च व्यक्तिमत्त्वाच्या राजकीय व्यक्तीचा आणि शाही घराण्याचा किमान एक सदस्य होता. एक लोकप्रिय राजकुमार, हमजा बिन अल हुसेन, असा दावा केला जात आहे की मीडियाला पाठविलेला व्हिडिओ प्रभावी नजरकैदेत ठेवण्यात आला आहे.
प्रिन्स हमजा असल्याचा आरोप अधिका officials्यांनी केला कथानकाचा भाग अज्ञात संस्थांकडून राज्य “अस्थिर” करण्यासाठी समर्थित – असा दावा त्याने नाकारला आहे.

एका प्रश्नाच्या उत्तरात, राजा अब्दुल्ला म्हणाले, “आमच्या घरात आणि घराशिवाय काहीही नव्हते, भाऊ म्हणून, भाऊ म्हणून आणि या गर्विष्ठ लोकांचे प्रमुख म्हणून काहीही झाले नाही.” हे निवेदन बुधवारी प्रसिद्ध करण्यात आले.

अब्दुल्लाचा सावत्र भाऊ, प्रिन्स हमझा याच्या ठायींविषयीच्या अनुमानांना संबोधित करतांना राजा म्हणाला की लोकप्रिय राजेशाही “राजवाड्यात, त्याच्या कुटूंबासह, माझी काळजी घेत होता.”

ते म्हणाले, राज्यातील “नियम” आता “अंकुरात मग्न” झाले होते.

राजकुमार हमझा काय म्हणाला

१ 1999 father in मध्ये वडील, हुसेन यांचे निधन झाल्यावर प्रिन्स हमजा पाच वर्षांसाठी जॉर्डनचा राजकुमार होता. 2004 मध्ये, राजा अब्दुल्ला यांनी त्यांना वारस म्हणून पदवी काढून टाकली, आणि नंतर किशोर राजकुमार हुसेन बिन अब्दुल्ला यांच्या नावावर ठेवले. ते म्हणाले की अशा प्रकारच्या घटना रोखण्यासाठी सरकारने अनेक पावले उचलली आहेत.

गेल्या आठवड्यात बीबीसीला प्रसिद्ध केलेल्या व्हिडीओ रेकॉर्डिंगमध्ये प्रिन्स हमजाने सरकारविरोधी कट रचल्याचा आरोप नाकारला, देशाच्या नेतृत्वाचा पाठपुरावा केला आणि इंटरनेटच्या सहाय्याने आपण प्रभावी नजरकैदेत असल्याचे सांगितले आणि फोन लाईन काढून टाकल्या.

परंतु हा वाद सोमवारी संध्याकाळी संपुष्टात आला जेव्हा जॉर्डनच्या शाही कोर्टाने राजाकडे हमजाची निष्ठा दर्शविणारा एक कागदपत्र जारी केला.

“जॉर्डन आणि त्याचे राष्ट्रीय हितसंबंध जपण्याच्या प्रयत्नात आपण सर्वांनीच महामहिम राजाच्या पाठीशी उभे राहिले पाहिजे आणि जॉर्डनमधील लोकांचे भले केले पाहिजे,” असे पत्रात प्रिन्सचे लेटरहेड आहे. तो.

जॉर्डनच्या अधिका authorities्यांनीही प्रिन्स हम्झाच्या प्रकरणासंदर्भात मिडिया गॅग ऑर्डर रद्द केली आहे आणि सोशल मीडियाला जॉर्डनचे ध्रुवीकरण करणार्‍या विषयावर पुन्हा परवानगी दिली आहे.

कथित सरकारी भ्रष्टाचार आणि गैरव्यवस्थेविरोधात वाढत्या रोषांच्या पार्श्वभूमीवर जॉर्डन आर्थिक अडचणीत सापडला आहे. मोठ्या संख्येने लोकसंख्येचा वाटा – – साथीच्या आजारामुळे बिघडणारी अर्थव्यवस्थेच्या स्थितीवर रागाचे वातावरण आपल्या तरुणांमध्ये निर्माण होत आहे.

बेरोजगारी आणि दारिद्र्याचे प्रमाण विक्रमी उच्चांक गाठले आहेत. असंतोष जॉर्डनला रस्त्यावर आणला आहे, परंतु निषेधासाठी सहनशीलता लक्षणीय घटली आहे.

या अहवालात सीएनएनची एड कॉर्डी, कॅरोलीन फराज, हम्दी अलखाशाली आणि झेना सैफी यांचे योगदान होते.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा