अमेरिकेने आणि युरोपियन संघाने नवलनीला विषबाधा आणि तुरुंगवासाच्या बंदी घातल्याच्या पूर्वीच्या हप्त्यांमुळे रशियन सरकार अप्रिय दिसत नाही. जरी काहींनी असे म्हटले आहे की हे अस्पष्ट आहे किंवा अधिक निर्बंधांमुळे रशियाची वागणूक बदलेल अशी शक्यता नाही, परंतु ते म्हणाले अमेरिकेने मॉस्कोशी नॅव्हेल्नीच्या उपचारासाठी बोलणे चालू ठेवणे महत्वाचे होते.

आणि अमेरिकेने क्रेलिनच्या नवलनीवरील सतत होणा mist्या गैरवर्तनाचे संभाव्य परिणाम विचारू शकले असल्याने, बिडेन प्रशासनाने अफगाणिस्तानात अमेरिकन सैन्यावर हल्ला करण्यासाठी व निवडणुकीत हस्तक्षेप करण्यासाठी सोलरविंड्सपासून इतर रशियन दुष्कर्मांची मालिका सुरू केली. या प्रक्रियेची माहिती असलेल्या दोन प्रशासकीय अधिका to्यांनुसार. मंजूरीच्या पर्यायांवर कार्य केले गेले आहे आणि अलिकडच्या आठवड्यांत मुख्यत: देशांतर्गत प्रश्नांवर लक्ष केंद्रित करणारे प्रशासन या निर्बंधांची पूर्तता करण्यासाठी योग्य वेळी शोधत आहे.

रशियन राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतीन यांच्या बोलण्यावर टीका करणार्‍या नवलनी यांना दोन हर्निया सापडले आहेत आणि त्यांचे दोन्ही हात दुखत आहेत, असे त्यांचे एक वकील ओल्गा मिखाइलोव्हा यांनी बुधवारी रशियन माध्यमांना दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले. तुरुंगातील अधिका authorities्यांच्या निषेधार्थ ते उपोषणावर आहेत आणि त्यांना योग्य वैद्यकीय सुविधा देण्यास नकार देत आहेत. क्रेमलिनने या आठवड्यात सांगितले की यामुळे तिला विशेष उपचार दिले जाणार नाहीत.

“क्रेमलिन नवलनीला ठार मारत आहे. पुढच्या आठवड्यात किंवा पुढच्या पतंगावर त्याचा मृत्यू होणार नाही परंतु त्याची उष्णता खराब होईपर्यंत ते त्याला दळत असतील आणि तो कसा मरण पावला याबद्दल सबब सांगेल,” बिल ब्राउन सैड, अमेरिकन वंशाच्या क्रिझीर, क्रेमलिन समीक्षक आणि सर्गेई मॅग्निट्स्की यांचे मित्र. मॉस्कोचे वकील मॅग्नीत्स्की यांचे नोव्हेंबर २०० in मध्ये रशियन तुरुंगात निधन झाले.

अ‍ॅम्नेस्टी इंटरनेशनलचे सरचिटणीस अ‍ॅग्नेस कॅलमार्ड यांनी या आठवड्यात एका ट्विटमध्ये म्हटले आहे की नवलनी यांना तुरुंगवास भोगावा लागला आहे.

मॉस्कोमध्ये मुत्सद्दी म्हणून दोन वेळा भेट देणारे आणि पूर्व युरोपमधील राजदूत म्हणून काम करणारे अमेरिकेचे सेवानिवृत्त राजदूत केनेथ यालोविझ यांनी सीएनएनला सांगितले की, रशियन सरकारने “तुरुंगात मरण्याची इच्छा असल्यास किंवा त्याला ओलीस ठेवावे अशी इच्छा असल्यास – प्रत्येक बार नाकारतो तिचे आरोग्य पंप करा, जेणेकरून ती निघून जाऊ शकेल, फक्त हे दाखवण्यासाठी की तिचे भाग्य पूर्णपणे पुतीन यांच्या हाती आहे. “

पुतीन ‘तो सर्व शक्तिशाली आहे’

“मला वाटते की (पुतीन) जे काही करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत ते म्हणजे शेवटी ती सर्व शक्तिशाली आहे,” यॅलोविट्स म्हणाले, जर क्रेमलिन नॅल्नीला मरणार असेल तर “सर्व नरक मोडून जाईल.”

बुधवारी, व्हाईट हाऊस, राज्य विभाग आणि राष्ट्रीय सुरक्षा परिषदेच्या अधिका्यांनी रशियाला आजारी नेव्हीला पुरेसे वैद्यकीय उपचार घेण्यास परवानगी देण्याची विनंती केली आणि त्याच्या तुरूंगवासाला विरोध दर्शविला.

व्हाईट हाऊसचे प्रेस सचिव जेन साकी यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, “आम्ही रशियन अधिका authorities्यांना त्यांची सुरक्षा आणि आरोग्याची काळजी घेण्यासाठी आवश्यक ती कार्यवाही करण्याचे उद्युक्त करतो.”

“तो तुरूंगात आहे तोपर्यंत, त्याच्या आरोग्यासाठी आणि कल्याणसाठी रशियन सरकार जबाबदार आहे,” ते पुढे म्हणाले, “ते परिस्थितीवर बारकाईने नजर ठेवतील.”

“मी हे देखील पुनरुत्थानित करीन की आम्ही ट्रम्प-अप राजकीयदृष्ट्या प्रवृत्त झालेल्या आणि घोर अन्यायाच्या आरोपाखाली श्री. नवलनी यांच्या कारावासाचा विचार करतो,” साकी म्हणाले. “आणि आम्ही समविचारी सहकारी आणि भागीदारांसह त्याच्या तातडीने सुटण्याची मागणी केली तसेच त्याच्या समर्थकांच्या छळाचा अंत करण्यासाठी आम्ही आवाहन करतो.”

ह्यूमन राईट्स फाऊंडेशनचे अध्यक्ष गॅरी कास्परोव म्हणाले सीएनएन ओपिनियन पीस “मुक्त जगाच्या राजकीय आणि व्यावसायिक नेत्यांकडे नवीन समाधान – किंवा सतत भ्याडपणा दाखवण्याची आणखी एक संधी आहे.”

ब्राउनर यांनी प्रशासनावर नवीन बंदी घालण्याची मागणी केली.

ते म्हणाले की, “त्यांनी ते जवळ आणले नाही तरच ते आणखी वाईट होईल.”

बिडेन प्रशासनाने मार्चमध्ये मंजुरीचे अनावरण केले

मार्चच्या सुरुवातीच्या काळात, बिल्डन प्रशासनाने नवलनीला विषबाधा आणि तुरूंगवासाची शिक्षा म्हणून रशियन अधिकारी आणि संस्थांवर निर्बंध घालण्यास मर्यादा घातली.

युरोपियन युनियनच्या समन्वयाने केलेले काम, जे मंजुरीचे अनावरण करते – बिडेनचे अध्यक्ष झाल्यापासून मॉस्कोविरोधातील पहिले महत्त्वपूर्ण पाऊल.

युरोपियन युनियनच्या एका अधिका्याने सीएनएनला सांगितले की, “नौदल विषबाधा आणि तुरूंगवासाची परिस्थिती यासह रशियाच्या वर्तनाला उत्तर म्हणून युरोपियन संघ आणि अमेरिका यांच्यात सध्या चर्चा सुरू आहे.”

ब्राउनर यांनी बुधवारी सीएनएनला सांगितले की “अंतिम निर्बंध योग्य लोकांवर नव्हते.”

ते म्हणाले, “नवलनी यांनी अशा लोकांची यादी तयार केली ज्यांना मंजूर केले जाणे आवश्यक आहे, आणि ते रशियन सरकारसाठी काम न करणारे लोक भरलेले होते, परंतु ते पुतीन आणि त्यांचे सहकारी कॅशियर, व्यापारी आहेत. निधी शोधूया , “तो म्हणाला. “अमेरिकेने त्या यादीमध्ये उतरुन जास्तीत जास्त लोकांना मान्यता द्यावी आणि ते नवलनी सोडल्याशिवाय करत राहतील. पुतीनला जिवे मारण्यापासून रोखण्याचा हा मार्ग आहे.”

विल्सन सेंटरमधील जागतिक भागीदार यालोविझ म्हणाले की नवीन बंदीमुळे रशियाच्या नौदलाच्या वागणुकीत फरक पडेल असा त्यांना संशय आहे परंतु त्यांनी “दबाव कायम ठेवणे महत्वाचे आहे, जेणेकरुन रशियन लोकांना ते वेगळ्या आहेत हे कळेल की ते अमानवीय आहे.” वर्तन

“राष्ट्रपती बिडेन यांनी मानवी हक्कांच्या महत्त्व विषयी भाष्य केले आहे आणि त्यांचे प्रशासन पूर्वीच्या कारभारापासून वेगळे केले आहे. आणि मला वाटते की ते खरोखरच महत्वाचे आहे, आपल्याला माहित आहे की आमच्यासाठी त्या तत्त्वांनुसार कार्य करणे, जरी आपल्याला माहित असेल की ते घडू शकते.” शेवटच्या निकालाने आम्हाला पाहिजे ते देऊ नये, असे ते म्हणाले.

क्रेमलिन समीक्षक बिल ब्राउनर यांच्या भाषणासह ही कथा सुधारित केली गेली आहे.

सीएनएनच्या मॉस्कोमधील अण्णा चेरनोवा आणि वॉशिंग्टनमधील अ‍ॅलेक्स मार्क्वार्ड, मेगन वाझक्झ आणि निकोल गौटे यांनी या अहवालात योगदान दिले.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा