अ‍ॅमेझॉनमधील बेकायदा जंगलतोडीसाठी लढा देण्यासाठी ब्राझीलमध्ये “अगदी स्पष्ट बांधिलकी” पहाण्याची अमेरिकेची आशा आहे 22 एप्रिल जागतिक नेत्यांचे शिखर परिषद बिडेन यांनी पर्यावरणाविषयी चर्चा करण्यासाठी बोलवलेले, राज्य विभागाच्या प्रवक्त्याने या आठवड्यात सीएनएनला सांगितले. “आमचा विश्वास आहे की 2021 च्या अग्नि हंगामच्या अखेरीस ब्राझीलच्या जंगलतोडातून वास्तविक घट मिळवणे हे वास्तववादी आहे,” ते म्हणाले.
पण एकत्र करा 198 ब्राझिलियन सिव्हिल सोसायटी ऑर्गनायझेशनपर्यावरणीय आणि स्वदेशी वकिलांसह अमेरिकन लोकांना पर्यावरण विषयक गोष्टींवर अध्यक्षांवर विश्वास ठेवू नका असा इशारा दिला. मंगळवारी जाहीर झालेल्या पत्रात या गटांनी बोलसनोरोला theमेझॉनचा “सर्वात वाईट शत्रू” असे संबोधले आणि ते म्हणाले की, आधी जंगलतोड करण्याच्या सध्याच्या जबाबदा .्या पूर्ण कराव्यात.

“Biggestमेझॉनने सर्वात मोठे शत्रू असलेल्या बंद-दरवाजाच्या बैठकीतून उपाय शोधण्याची अपेक्षा करणे सुज्ञपणाचे नाही.” “ब्राझीलला मदत करण्यासाठी कोणताही प्रकल्प स्थानिक संस्था, उप-शिक्षण सरकारे, शैक्षणिक आणि सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे जंगल आणि वस्तू आणि सेवांचे संरक्षण कसे करावे हे माहित असलेल्या स्थानिक समुदायासह तयार केले जाणे आवश्यक आहे.”

या पत्रात असे म्हटले आहे की जोपर्यंत ब्राझील जंगलतोडीचे दर राष्ट्रीय हवामान बदल कायद्याच्या आवश्यक पातळीपर्यंत कमी करत नाही आणि कॉंग्रेसला पाठविलेल्या विधेयक प्रस्तावांचे प्रमाण मागे घेत नाही, तोपर्यंत पुढे जाऊ नये.

ब्राझीलच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने सीएनएनला दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की अमेरिका आणि ब्राझील पर्यावरण आणि जंगलतोडविषयक “द्विपक्षीय सहकार्याच्या गहनतेचा” अभ्यास करीत आहेत आणि ही चर्चा “काटेकोरपणे आंतरशासकीय” आहे. ब्राझीलच्या पर्यावरण मंत्रालयाने टिप्पणीसाठी केलेल्या विनंतीला प्रतिसाद दिला नाही.

Theमेझॉन मधील जंगलतोड

बोलसोनारो प्रशासनाने आतापर्यंत अ‍ॅमेझॉनच्या संरक्षणासाठी केलेल्या प्रयत्नांना वक्तृत्वाने कुचकामी म्हणता येईल; पर्यावरणीय संरक्षणास हानी पोहचविण्याच्या उद्देशाने समीक्षक त्यांच्या नोंदी प्रसारित करतात. डिसेंबरमध्ये, ब्राझीलच्या Amazonमेझॉन मधील जंगलतोड – अनेकदा अवैध जमीन-साफ करण्याच्या कारवाईचा परिणाम – त्यात वाढ झाली 12 वर्षातील सर्वोच्च पातळी.
ब्राझीलच्या राष्ट्राध्यक्षांनी असे सांगितले की जंगल संरक्षित केले जावे आणि त्या दृष्टीने अनेक कार्यकारी आदेश देण्यात यावेत. तथापि, त्यांनी एकाच वेळी औद्योगिक विकासास प्रोत्साहित केले, संरक्षण संस्था बेकायदेशीर कापणी, पाळीव प्राण्यांचे उत्पादन आणि उत्खनन रोखण्यासाठी जबाबदार आणि कायदेशीर कायद्याला पाठिंबा देईल खाण उद्योग जसे की स्वदेशी देशांवर तेल आणि गॅस.
पराभव Amazमेझॉन अधिक जागतिक परिणाम उद्भवू शकतात. जगातील सर्वात मोठे रेन फॉरेस्ट म्हणून हवामान बदलाच्या विरूद्ध हे एक महत्त्वपूर्ण संरक्षण आहे. अ‍ॅमेझॉनसारख्या वन्य ठिकाणी मानवी क्रियाकलापांचे अतिक्रमण देखील कोविड -१ as सारख्या नवीन आजारांच्या प्रसाराशी जोडले गेले आहे.
गेल्या वर्षी बिडेन मोहिमेच्या मागोमाग गेले होते, Brazilमेझॉनच्या संरक्षणासाठी ब्राझीलवर दबाव आणण्याचा जागतिक प्रयत्न करण्यामध्ये ब्राझीलने जंगलाच्या जंगलाचे महत्त्व पटवून दिले. B 20 अब्ज गाजर ब्राझीलसाठी “जंगल फाडणे थांबवा” – किंवा आर्थिक परिणामांना सामोरे जा. बिडेनचे तत्कालीन प्रतिस्पर्धी डोनाल्ड ट्रम्प यांचे एक प्रशंसक, त्यावेळी बोलसनोरो यांनी आरोप केला, “लोभ“Amazonमेझॉनला आणि जाहीर करुन की ते” लाच “किंवा” धमक्या “स्वीकारणार नाही.

बिडेन अध्यक्ष झाल्यापासून गोष्टी बदलल्या आहेत. ब्राझीलच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने सीएनएनला सांगितले की, “countriesमेझॉन बायोम वाढविण्याच्या संधी व संधींबद्दल समज वाढविण्यासाठी आणि इतर भागातील अवैध जंगलतोड रोखण्यासाठी दोन्ही देशांच्या वाटाघाटी पथक एकत्र आले आहेत.”

“Brazilमेझॉन प्रदेशात जंगलतोडीचा मुकाबला करण्यासाठी आर्थिक आणि तांत्रिक सहकार्यासारख्या ब्राझीलच्या हितसंबंधात संवाद स्थिर प्रगती करीत आहे,” ते म्हणाले.

हवामानातील बदल कमी करण्यासाठी आणि जागतिक उत्सर्जन कमी करण्यासाठी अमेरिका हा महत्त्वपूर्ण भागीदार म्हणून पाहतो, असे परराष्ट्र खात्याच्या प्रवक्त्याने सांगितले आणि “जंगलतोड कमी करण्याच्या आणि शून्य-उत्सर्जनाच्या भवितव्याचा मार्ग काढण्याच्या उद्देशाने ब्राझीलच्या कृतींचे समर्थन व प्रोत्साहन देणे आहे.” बिडेन प्रशासनाचे मुख्य लक्ष “.

ब्राझिलियन Amazonमेझॉन मधील जंगलतोड 12 वर्षांपासून वाढते

हे करण्यासाठी “स्वदेशी आणि पारंपारिक समुदायांसह स्थानिक समुदाय गुंतवणूकीसह नवीन तंत्रज्ञान आणि प्रोत्साहन देण्याच्या दृष्टीकोनातून समाधानाची आवश्यकता असेल”, असेही प्रवक्त्यांनी सांगितले.

परंतु ब्राझीलमधील काही पर्यावरण वकिल सावध आहेत. निषेधाच्या पत्रावर स्वाक्षरी करणारे पर्यावरण नेटवर्क क्लायमेट वेधशाळेचे प्रमुख मार्सिओ एस्ट्रिनी यांच्या म्हणण्यानुसार, अमेरिका आणि ब्राझील काय विचार करतात याविषयी तो अंधारातच राहिला आहे. “आता आपण कशाविषयी बोलतोय याबद्दल खरोखरच काळजी आहे आणि कराराचा आधार काय आहे?” अ‍ॅस्ट्रिनी म्हणाली.

ते म्हणाले की बोलसेनरो सरकारने खर्च केलेला नाही जंगलतोडीविरूद्ध लढा देण्यासाठी विद्यमान निधी, आणि अशी शंका व्यक्त केली की कोणतीही अतिरिक्त रक्कम चांगल्या वापरासाठी वापरली जाईल.
एका मध्ये अलीकडील मुलाखत ओ एस्टॅडो डे साओ पाउलो या वर्तमानपत्रात ब्राझीलच्या पर्यावरण मंत्री रिकार्डो सेल्स यांनी अ‍ॅमेझॉन क्षेत्रातील आर्थिक विकास कामांसाठी एक गृहीतक नवीन $ 1 अब्ज पर्यावरण परदेशी मदत फंडाचे दोन तृतीयांश वाटप प्रस्तावित केले. एक तृतीयांश जंगलतोड रोखेल.

ब्राझीलला हवामान सहकार्यासाठी पैशांची ऑफर होईल की नाही हे अमेरिकेने सांगितले नाही. राज्य सरकार किंवा व्हाईट हाऊस या दोघांनीही सल्लच्या टिप्पण्यांसंदर्भात भाष्य करण्याच्या विनंतीला प्रतिसाद दिला नाही.

सीएनएनच्या फ्लोरा चार्नर, शास्ता डार्लिंग्टन आणि इव्हाना कोट्टासोवा यांनी अहवालाचे योगदान दिले.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा