“केनियाने लस होर्डिंग वृत्ती जगभरातील लस उत्पादक देशांबद्दल खेद व्यक्त करत आहे आणि त्या लसी राष्ट्रवाद, परवडणारी आणि भेदभावाचा एक प्रकार आहे.” सुरू झाली आहे, “केनियाचा परराष्ट्र मंत्रालयाने सांगितले एक लांब प्रेस स्टेटमेंट, यूके प्रवास बंदीला उत्तर म्हणून जारी केले.

“ही लस रंगभेद, लस पासपोर्टसाठी निष्काळजी कॉलसह एकत्रित केली गेली आहे जी सर्व देशांना उपलब्ध करुन देत नाही, विद्यमान असमानता वाढवते आणि जगासाठी अशक्य करते,” असे निवेदनात म्हटले आहे.

9 एप्रिलपासून दोन्ही देशांच्या धोरणात्मक बदलांना प्रारंभ होईल.

एक आश्चर्य निर्णय

केनियाच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रधान सचिव, मखारिया कामू यांनी मंगळवारी सीएनएनला दूरध्वनीद्वारे सांगितले की लंडनहून झालेली ही कारवाई “थोड्या आश्चर्यचकित” आहे.

“केनियामध्ये आमचे नियंत्रणबाह्य कोविड स्थान नाही – असे नाही. आम्ही महान विवेकबुद्धी करत नाही असे नाही आणि आपण परिस्थिती काळजीपूर्वक पाहत आहोत, असे नाही, असे ते म्हणाले. यापूर्वी संयुक्त राष्ट्र संघात केनियाचे राजदूत म्हणून काम केलेले कमळ हे होते.

केनियाच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, यूके विमानतळांवरून ये-जा करणार्‍या सर्व प्रवाशांना आता शासकीय ठरलेल्या ठिकाणी 14 दिवस घालवावे लागणार आहेत. तेथे त्यांना स्वत: च्या खर्चाने दोन पीसीआर चाचण्या घ्याव्या लागतील.

केनियामधील नागरिक जे यूकेमध्ये राहतात आणि मालवाहू उड्डाणे घेतात, त्यांना या उपाययोजनांमधून सूट देण्यात आली आहे.

यूके सरकार उपाय एक पाऊल पुढे. ते म्हणतात की शेवटच्या 10 दिवसात किंवा केनियामार्गे येणार्‍या सर्व प्रवाशांना इंग्लंडमध्ये प्रवेश नाकारला जाईल. ब्रिटीश, आयरिश आणि तृतीय देशातील नागरिकांना निवासी हक्कांसह प्रवेश करण्याची परवानगी दिली जाईल, परंतु त्यांना स्वत: च्या खर्चानेदेखील 10 दिवसांसाठी सरकारी मान्यता मिळालेल्या हॉटेल क्वारंटाईन सुविधेमध्ये स्वयं-विभाजित करणे आवश्यक आहे.

ब्रिटनच्या सरकारी खात्याने सांगितले की, “यूकेमध्ये आतापर्यंत million० दशलक्षपेक्षा जास्त लसीकरण करून, अतिरिक्त निर्बंधांमुळे नवीन रूपे – जसे की दक्षिण आफ्रिका (एसए) आणि ब्राझीलमध्ये प्रथम ओळखल्या गेल्या आहेत – चे धोका कमी करण्यास मदत होईल.” या हालचालीची घोषणा करीत वाहतुकीच्या निवेदनात म्हटले आहे.

यूकेकडे जवळपास 40 देश आहेत ‘लाल यादी’. यापैकी बरेच देश आफ्रिकी किंवा दक्षिण अमेरिकन राष्ट्र आहेत. तथापि, सध्या फ्रान्ससारख्या प्रकरणांच्या तिस .्या लाटेचा सामना करणा facing्या युरोपियन देशांमध्ये या यादीमध्ये समावेश नाही.

केनियाला ‘रेड लिस्ट’मध्ये समाविष्ट करण्याचा निर्णय एप्रिल रोजी पंतप्रधान बोरिस जॉनसन यांनी “दुसर्‍या डोस महिन्या” म्हणून घेतला होता, देशाला दररोज लसीच्या पहिल्या डोसच्या तुलनेत 30 मार्चला पहिल्यांदा दुसरा डोस देण्यात आला होता. .

वर यूके मध्ये 31 दशलक्ष लोक ताज्या सरकारी आकडेवारीनुसार, आता कोविड -१ vacc लसचा पहिला डोस प्राप्त झाला आहे आणि million दशलक्षाहून अधिक लोकांना त्यांचा दुसरा शॉटही मिळाला आहे.
ब्रिटनमध्ये कोविड -१ cases मृत्यू आणि केसेसमध्ये घट दिसून येत आहे आणि आपली अर्थव्यवस्था उघडण्यासाठी पावले उचलत आहेत, तर केनिया एकाशी झगडत आहे कोविड -१ of ची तिसरी लाट.
लंडनमध्ये सहा महिन्यांत प्रथमच शून्य कोविड -१ daily मध्ये दररोज मृत्यूची नोंद झाली आहे, कारण युरोपमध्ये इतरत्र घटनांमध्ये वाढ झाली आहे

२ March मार्च रोजी राष्ट्रपती उहुरू केन्यट्टा यांनी उद्रेकांवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी राजधानी नैरोबीसह देशातील सर्वात मोठ्या शहरांमध्ये किंवा तेथे जवळपास सर्व हालचालींवर बंदी घालण्याची घोषणा केली.

आंतरराष्ट्रीय उड्डाणे ही त्या बंदीला अपवाद होती.

तथापि, ब्रिटनमध्ये केनियापेक्षाही साथीच्या काळात मृत्यूचे प्रमाण जास्त दिसून आले आहे.

एकूण केनियामध्ये कोविड -१ reported मंगळवारी निधन झाले देशाच्या आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार ते 2,258 होते. ब्रिटनचा एकूण मृत्यू त्याच्या अधिकृत आकडेवारीनुसार, ते 126,000 पेक्षा जास्त आहे.
यूके. 48.75 in नुसार Ken एप्रिलला केनियामधील दर दशलक्ष लोकांपैकी कोविड -१ cases प्रकरणांची दररोजची नवीन पुष्टीकरण 19.2 आहे. ऑक्सफोर्ड विद्यापीठाच्या आमच्या जागतिक डेटामध्ये.

आमच्या जागतिक आकडेवारीनुसार, मर्यादित चाचणीसारख्या कारणांमुळे पुष्कळ देशांमध्ये खटल्यांची संख्या कमी आहे.

“आम्ही येथे अविश्वसनीय जबाबदारी दर्शविली आहे. आम्ही आमची संख्या प्रभावीपणे कमी ठेवली आहे. ते अपघाताने, डिझाइन आणि धोरणाने झाले नाही.” “जगाच्या इतर भागाकडे, अगदी आपला स्वतःचा खंड पाहिला तर आपणास दिसेल की केनियाची लोकसंख्या million कोटी आहे आणि तिथली मोबाइल लोकसंख्या अजूनही आवश्यक गोष्टी करण्यास सक्षम आहे.”

लस त्वरित आवश्यक

प्रवासी बंदीबाबतच्या ओझ्यादरम्यान, सरकारसह काही केनियाचे लोक सोशल मीडियावर लंडन आणि नैरोबीमधील लसीतील विषमता दर्शवित आहेत.

युनायटेड नेशन्स मध्ये केनियाचे राजदूत, मार्टिन किमानी यांनी ट्विट केले“जेव्हा एकता फक्त एक शब्द आहे. आधी राष्ट्रवाद आला, आता आपल्याकडे रंगभेद आहे,” सामायिकरण केन्यान परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रेस स्टेटमेंट ट्विटरवर ब्रिटनच्या प्रवासावर बंदी.

कॉमनवेल्थ ऑफ नेशन्स, केनिया यांनी अशी विनंती केली आहे की ब्रिटन – ज्या देशाशी दीर्घकालीन सामरिक संबंध आहेत – त्यांनी लसी सामायिक करा, असे परराष्ट्र व्यवहार मंत्रालयाच्या निवेदनाद्वारे म्हटले आहे: “केनियाला हे माहित आहे की युनायटेड किंगडम आहे [vaccines] सध्या वापरल्यापेक्षा जास्त प्रमाणात. “

सुमारे million 66 दशलक्ष लोकसंख्या असलेल्या यूकेमध्ये आठ उमेदवारांसाठी कोविड -१ vacc च्या लसींचे million०० दशलक्षपेक्षा जास्त डोस आहेत. तथापि, अद्याप या सर्व डोस प्राप्त झालेल्या नाहीत आणि या सर्व उमेदवारांना अद्याप यूकेच्या औषध नियामकांनी मान्यता दिली नाही.

हे सध्या ऑक्सफोर्ड / अ‍ॅस्ट्रॅजेनेका आणि बायोनोटॅक / फायझर या लसींचे व्यवस्थापन करीत आहे आणि बुधवारी जाहीर केले की आता ते आधुनिक लसीचीही सुरुवात करेल.

सीएनएनशी संपर्क साधला असता ब्रिटनच्या परराष्ट्र कार्यालयाने केनियाच्या वक्तव्यावर भाष्य करण्यास नकार दिला. परंतु सरकारने असे म्हटले आहे की लोकसंख्या लसीकरणानंतर भविष्यात यामध्ये कोणतेही अतिरिक्त पैसे वाटून घेण्यात येतील. यूकेनेही 548 दशलक्ष डॉलर्स (753 दशलक्ष डॉलर्स) तारण ठेवले आहे कॉवॅक्स योजना, कोणाचा हेतू आहे वाचवणे 1 अब्जाहून जास्त लस यावर्षी 92 आणि मध्यम-उत्पन्न देशांपर्यंत.
ब्रिटनच्या 31 दशलक्ष पहिल्या शॉट्स विरूद्ध एकूण 325,592 केनियन लोकांना कोविड -१ vacc ही लस मिळाली आहे. मंगळवार पर्यंतदेशाच्या आरोग्य मंत्रालयाच्या ताज्या आकडेवारीनुसार.
आफ्रिकेची दुसरी कोरोनाव्हायरस लाट पूर्वीच्या तुलनेत खूपच वाईट होती, विश्लेषणाने दर्शविली
केनिया प्राप्त झाला त्याची लसांची पहिली तुकडी – ऑक्सफोर्ड-अ‍ॅस्ट्रॅजेनेकाचे 1.02 दशलक्ष डोस – जागतिक कोव्हॅक्स प्रोग्रामद्वारे चित्रित.

केनियाला साडेतीन दशलक्ष डोसच्या सुरुवातीच्या वाटपाचा भाग होता.

“आम्हाला मिळालेली ही लस एवढीच प्रमाणात आहे म्हणून आम्ही त्याचे पूर्ण स्वागत करतो आणि आम्ही ते साजरे करतो. पण आम्ही 50० कोटी लोकांचा देश आहोत आणि कमीतकमी एक तृतीयांश लोक लसीकरण करतात हे आवश्यक आहे … आम्ही लाखो लोकांना नव्हे, तर खरोखरच दहापट लस पूरक आहारांची गरज आहे आणि जर आपण हा साथीचा रोग निर्माण करण्यास प्रभावी ठरलो तर आम्हाला तातडीने त्यांची आवश्यकता आहे, ”असे कामू यांनी आवर्जून सांगितले.

लोकसंख्या लसीकरण करण्याच्या मोहिमेचा एक भाग म्हणून, केनियाने रशियाच्या स्पुतनिक व्हीला मार्चमध्ये आणीबाणीच्या वापरासाठी मान्यता दिली – लोक खासगीरित्या असल्याच्या वृत्तांसाठी सुमारे $ 70 साठी शॉट्स खरेदी करा.
दोघे वकील असल्याचा दावा करतात प्रथम दोन लोक केनिया मध्ये स्पुतनिक व्ही – चे एक डोस प्राप्त झाले आहेत स्वतःचे फोटो ट्विट केले लसीकरण केले जात आहे. टिप्पणीसाठी त्यांच्याशी सीएनएन संपर्क साधला आहे.

तथापि, 2 एप्रिल रोजी आरोग्य मंत्रालयाने घोषित केले की “जास्त पारदर्शकता आणि उत्तरदायित्व सुनिश्चित करण्यासाठी” खासगी क्षेत्राची आयात आणि लस वितरण थांबविण्यात आले आहे.

कामू म्हणाले, “स्पुतनिक व्हीमध्ये काहीही चुकीचे नाही, जसे की इतर सर्व लसींमध्ये काहीही चुकीचे नाही … परंतु त्यांना सरकारी नियमांच्या अनुषंगाने आणले जाणे आवश्यक आहे,” कामू म्हणाले.

ते म्हणाले, “केनियामध्ये प्रत्येकासाठी लस मोफत आहेत.”

जागतिक महामारी टाळण्यासाठी, श्रीमंत देशांना लसीकरण थांबवावे लागेल

कोविड -१ vacc लसींमध्ये जागतिक पातळीवरील असमानतेमुळे दक्षिण आफ्रिकेचे अध्यक्ष आणि आफ्रिकन युनियनचे अध्यक्ष सिरिल रामाफोसा यांच्यासह आफ्रिकन नेत्यांमध्ये तीव्र संताप व्यक्त झाला आहे, ज्यांनी वर्ल्ड इकॉनॉमिक फोरमच्या आभासी बैठकीत इशारा दिला. ते श्रीमंत देशाच्या लसांचे “होर्डिंग” करीत आहेत आणि एकसमान रोलआउट सुनिश्चित करण्यासाठी जागतिक कारवाईचे आवाहन करतात.

पीपल्स व्हॅक्सीन अलायन्स या जागतिक धर्मादाय संस्था ऑक्सफॅमच्या इतर सदस्यांसह स्वयंसेवी संस्थांच्या प्रचाराच्या जागेवरही ‘लसी वर्णभेद’ संपविण्याची मागणी केली गेली. मंगळवारी प्रसिद्धीस दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की श्रीमंत राष्ट्रांनी एका व्यक्तीस दुसर्‍या व्यक्तीसाठी लसीकरण केले आहे, तर अनेक विकसनशील देश अद्याप एक डोस घेतलेले नाहीत.

“आम्ही असमान जगात जगतो आहोत” याकडे लक्ष वेधून जागतिक पातळीवर गोष्टी कशा खेळल्या जातात याबद्दल कमूला आश्चर्य वाटत नाही.

ते म्हणाले, “लस हा मानवी मानवाचा मूलभूत अधिकार आहे. “ते जीवनाचे रक्षण करतात, ते त्यांचे जीवन पूर्णत: जगण्याची क्षमता वाढवतात आणि राष्ट्रांना व्यवसायात परस्परसंवादी राहू देतात, जे खरोखर जागतिक विकासाच्या मुख्य गोष्टी आहेत.”

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा