एव्हर गिव्हिंगच्या ग्राउंडिंगमुळे आशिया आणि युरोप आणि उत्तर अमेरिकेत ग्राहकांच्या वस्तूंच्या वहनास विलंब झाला आहे आणि कृषी उत्पादने उलट दिशेने वाटचाल करत आहेत. सोमवारपर्यंत, तेल टँकर आणि डझनभर कंटेनर जहाजे यांच्यासह काही 367 जहाजे कालवा ओलांडण्यासाठी थांबली, जी सुमारे 12% जागतिक व्यापार हाताळत आहे.

जगातील सर्वात मोठी लॉजिस्टिक्स कंपन्यांपैकी एक सीएच रॉबिन्सनचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी बॉब बिसेरफेल्ड म्हणाले की, “मी यापूर्वी कधीही न पाहिलेला पुरवठा साखळीत अडथळ्यांचे एक प्रचंड अभिसरण आहे. हवाई, समुद्र आणि रस्ता वाहतुकीवर मोठ्या प्रमाणात अडथळे आणतात, बिस्टरफेल्डने एका मुलाखतीत सीएनएन बिझिनेसला सांगितले. “हे खरोखर अभूतपूर्व राहिले आहे.”

भाड्याची किंमत वाढते

व्हॉल्यूमनुसार trade०% पेक्षा जास्त व्यापाराचा व्यापार समुद्राद्वारे केला जातो आणि व्यत्यय साखळीच्या खर्चासाठी अब्जावधी डॉलर्सची भर घालत आहेत. जागतिक स्तरावर एस Pन्ड पी ग्लोबल प्लॅट्सनुसार जून 40 पर्यंत चालणार्‍या कंटेनरची सरासरी किंमत 1 जून रोजी 1,040 डॉलरवरून वाढून 4,570 डॉलर झाली आहे.

त्या खर्चात भर पडते. एस Pन्डपी ग्लोबल पंजिवाच्या मते, फेब्रुवारी महिन्यात सीबोर्नसाठी कंटेनर शिपिंग खर्च 2020 मध्ये याच महिन्यात 2 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त होता.

या खर्चाचा अर्थ लवकरच ग्राहकांसाठी उच्च किंमती असू शकेल, वाढत्या महागाईवर दबाव वाढेल – वॉल स्ट्रीटसाठी एक भयानक स्वप्न आहे, ज्याला आधीच भिती आहे की फेडरल रिझर्व्ह लवकरच व्याज दर वाढवण्यास उद्युक्त करेल ज्यामुळे आपल्याला सक्ती करता येईल.

एस अँड पी ग्लोबल पानिव्हाचे संशोधन विश्लेषक ख्रिस रॉजर्स म्हणाले, “याक्षणी यापैकी बरेच खर्च पुरवठा साखळ्यांमध्ये आहेत. ते म्हणाले, “ते मला अपरिहार्य आहे की ते ग्राहकांना दिले जाईल – ही फक्त वेळ घेणारी आहे,” ते म्हणाले.

लॉकडाउनने तात्पुरते कारखाने बंद केल्यामुळे आणि व्यवसायाचा सामान्य प्रवाह विस्कळीत झाल्यामुळे कोरोनोव्हायरसने गेल्या वर्षी जागतिक पुरवठा साखळ्यांवर कहर केला. साथीच्या रोगाच्या प्रारंभाच्या वेळी आर्थिक क्रियाकलाप नाटकीयदृष्ट्या कमी झाला आणि व्यवसायिक क्षेत्रामध्ये तेजीत वाढ झाली, त्यानंतर कंपन्यांनी पहारेकरी बंद केले.

उत्पादन आणि उशिर अतुलनीय मागणीची निवड घरगुती उपयोगकर्ते टेलिव्हिजन, फर्निचर आणि व्यायामाच्या बाईक यासारख्या वस्तूंनी पुरवठादार वाढविला आहे आणि ग्राहकांना त्यांना खरेदी करायची उत्पादने शोधणे अवघड बनले आहे.
उत्पादकांनी गंभीर घटक सुरक्षित करण्यासाठी संघर्ष केला. यासह प्रमुख कार उत्पादक वडे ()एफ) आणि फोक्सवॅगन ()व्हीएलकेएएफ), स्मार्टफोन, गेमिंग सिस्टम आणि इतर तंत्रज्ञानाच्या उपकरणांना जास्त मागणी असल्याने कॉम्प्युटर चिप्सची कमतरता नसल्याने संगणक चिपळ्यांना भाग पाडण्यास भाग पाडले गेले आहे.

यावर्षी लॉस एंजेलिसचे कार्यकारी संचालक जीन सेरोका म्हणाले की, “एक वर्षापूर्वी कोविड -१ ep साथीच्या साथीच्या जागतिक व्यापाराची हळूहळू चीनशी टक्कर झाली आणि नंतर ती जगभर पसरली.” ते म्हणाले, “आज आम्ही ऐतिहासिक आयातवाढीच्या सातव्या महिन्यात आहोत आणि अमेरिकन ग्राहकांनी केलेल्या अभूतपूर्व मागणीमुळे हे वाढेल.”

एस Pन्डपी ग्लोबल पंजिवाच्या मते, अमेरिकेची सागरी आयात फेब्रुवारीत जवळपास 30% आणि फेब्रुवारी 2019 मध्ये मागील वर्षाच्या तुलनेत 20% वाढली होती.

युनायटेड स्टेट्स आणि इतरत्र आयात वाढल्यामुळे जगभरातील कंटेनरची कमतरता भासली आहे. कार आणि यंत्रसामग्रीपासून परिधान आणि इतर ग्राहक स्टेपलपर्यंतची प्रत्येक वस्तू या धातूच्या बॉक्समध्ये घातली आहे. रॉजर्सच्या म्हणण्यानुसार बनविलेले कारखाने मुख्यत: चीनमध्ये आहेत आणि त्यातील बरेचसे महामारी सुरू झाल्यावर बंद पडतात ज्या दराने नवीन क्षमता प्रवाहात येत आहे.

कंटेनर सर्व चुकीच्या ठिकाणी आहेत

जगातील इतर देशांच्या तुलनेत चीनची निर्यात बर्‍याच वेगाने परत आली. त्याच वेळी, मोठ्या शिपिंग लाइनने व्यापारातील पूर्वीच्या घटला प्रतिसाद देण्यासाठी डझनभर नाविकांना रद्द केले. परिणामी, रिकामे कंटेनर सर्व चुकीच्या ठिकाणी ढेर झाले आणि आशिया खंडातील वस्तूंच्या युरोप आणि उत्तर अमेरिकेमध्ये अचानक मागणी पूर्ण होऊ शकली नाही.

हापॅग-लॉयड ()एचपीजीएलवाय)जगातील सर्वात मोठ्या कंटेनर शिपिंग लाइनपैकी एक, शेकडो हजारो रिकामे कंटेनर जिथे सर्वात जास्त आवश्यक आहेत तेथे हलविण्यासाठी 52 अतिरिक्त जहाजे तैनात केली आहेत. अधिक सामान्य काळात, 10 पेक्षा कमी आढळतात.

“एका आठवड्यात जहाजाबद्दलचे वास्तव म्हणजे रिकामे कंटेनर हलविण्याशिवाय दुसरे काहीच केले जात नाही,” असे सीईओ रोल्फ हब्बेन जेन्सन यांनी गेल्या आठवड्यात कॉलवर गुंतवणूकदारांना सांगितले.

हे जहाज 26 जानेवारी 2021 रोजी कॅलिफोर्नियाच्या सील बीचच्या किना-यावर बसले होते.

कोविड -१ labor to व कामगार दुरवस्थेमुळे आणि कामगार दूर राहून कामकाजाच्या तुलनेत चालू असलेल्या कामकाजात मंदीमुळे चोक बंदरांवर आयातीच्या ओघाने त्रास वाढविला आहे.

लॉस एंजेलिसच्या प्रवक्त्याने फिलिप सॅनफिल्डच्या माहितीनुसार, बुधवारी जवळपासच्या लॉस एंजेलिस किंवा लॉन्ग बीचवर असलेल्या पोर्ट ऑफ प्रवेशात दोन डझन जहाजे प्रवेशाची वाट पहात होती.

“लॉस एंजिलिसच्या बंदरात, आम्ही अतिरिक्त 17 कंटेनर जहाजांवर सक्रियपणे काम करत आहोत,” सॅनफिल्डने सीएनएन बिझिनेसला सांगितले. “महामारी (पूर्व साथीचा रोग), आम्ही सुमारे 10 कंटेनर शिप्ससह काम करू ज्यामध्ये कोणतीही कंटेनर जहाजे प्रवेश करण्याच्या प्रतीक्षेत नाहीत.”

बंदरात मागील महिन्यात सुमारे 800,000 20 फुट कंटेनर समतुल्य प्रक्रिया केली – फेब्रुवारीच्या 114 वर्षांच्या इतिहासातील सर्वात व्यस्त.

कंपन्यांना ताण जाणवतो

कंपन्यांकडून आर्मर अंतर्गत ()युए) आणि हॅसब्रो ()आहे) करण्यासाठी डॉलर वृक्ष ()डीएलटीआर), शहरी आउटफिटर्स ()अर्बन) आणि Crocs ()Croc) कंटेनरचा तुटवडा, बंदराची भीड, शिपिंगचे वाढते खर्च आणि लॉजिस्टिक आव्हाने याकडे लक्ष वेधून सर्वांनी अलीकडेच पुरवठा साखळीचा तुटवडा इशारा दिला आहे.
कॉस्टको ()किंमत) या महिन्याच्या सुरुवातीला असे म्हटले गेले होते की शिपिंग कंटेनर आणि अडथळे नसल्याने आयातित वस्तूंचा साठा करण्यात त्रास होत आहे.

एस Pन्ड पी ग्लोबल पंजिवा यांनी जानेवारी आणि फेब्रुवारी महिन्यात जागतिक स्तरावर 7,000 कंपनीच्या उत्पन्नाचे विश्लेषण केल्याने असे दिसून आले आहे की, चतुर्थांशपेक्षा जास्त “फ्रेट”, “37%” लॉजिस्टिक “आणि अर्ध-चर्चेत पुरवठा साखळ्यांचा उल्लेख आहे.

“आम्हाला माहित आहे की किरकोळ क्षेत्रातील फ्रेट प्रेशर येथे आहे आणि आम्ही आमच्या भविष्यातील योजना तयार केल्या आहेत,” मार्क ट्रायटन, मुख्य कार्यकारी अधिकारी बेड बाथ आणि पलीकडे ()बीबीबीवाय), जानेवारीत गुंतवणूकदारांना सांगितले.

युरोपियन उत्पादकांची वैयक्तिक काळजी घेणा products्या उत्पादनांची पुरवठा करणारी यूके कंपनी अ‍ॅस्टन केमिकल्स यांनी सांगितले की नोव्हेंबरच्या तुलनेत जानेवारीत त्याची वाहतूक खर्च costs..5 पट अधिक महाग आहे.

कोस्टको काही चीज संपत आहे.  कारण क्लिष्ट आहे

“आम्ही जानेवारीत कंटेनरसाठी सुमारे 14,000 डॉलर्स भरतो,” असे व्यवस्थापकीय संचालक दानी लाफ्रान यांनी सांगितले. हे दोन महिन्यांपूर्वी मलेशियाहून इंग्लंडमधील फेलिक्सस्टो बंदरात $ २,१०० डॉलर्सच्या शिपमेंटसाठी होते.

पायलटॉनने यूएस वेस्ट कोस्ट बंदरातील उशीरा त्याच्या उच्च-अंत व्यायामाच्या बाईकच्या वितरणास “परवानगी देण्याची प्रतीक्षा करण्यापेक्षा जास्तीत जास्त” जबाबदार धरला. कंपनीने फेब्रुवारीमध्ये भागधारकांना सांगितले की वितरण कालावधी सुधारण्यासाठी येत्या सहा महिन्यांत हवाई आणि समुद्राद्वारे जलद गतीने वितरण करण्यासाठी १०० दशलक्ष डॉलर्सपेक्षा जास्त गुंतवणूक केली जात आहे.

कंपन्या ग्राहकांची मागणी पूर्ण करण्यासाठी भंग करतात म्हणून साधारणपणे बोटीने माल घेऊन जाण्यासाठी विमानाचा वापर करणे ही एकमेव कंपनी नाही.

सीएच रॉबिन्सनच्या बिस्टरफेल्डच्या मते, शिपिंग कंटेनरमध्ये विशेषत: वाहून नेणारी बरीच टिकाऊ वस्तू विमानात खेळणी व खेळ यासारखी वाहतूक केली जाते. कंपन्या “विमान वाहतुक निवडत आहेत कारण यादी इतकी कमी आहे,” तो म्हणाला.

जरी सामान्य परिस्थितीत हवाई वाहतुक समुद्राच्या वाहतुकीपेक्षा अधिक महाग असते आणि म्हणूनच ती उच्च मूल्याच्या वस्तूंसाठी आरक्षित असते. या काळात या किंमती आणखी जास्त आहेत कारण प्रवाशांना घेऊन जाणा few्या कमी उड्डाणे म्हणजे वस्तू घेऊन जाण्यासाठी कमी उपलब्ध क्षमता, ज्याचा एक भाग सामान्यत: प्रवासी विमानाच्या हद्दीत असतो.

यामुळे केवळ व्यवसायांना सामोरे जाणा costs्या खर्चामध्ये भर पडेल आणि ग्राहकांना यापूर्वी त्रास होईल.

वे अती किंमतीने

फ्रेट दराला कशी प्रतिसाद द्यायची त्यांची योजना कशी आहे याविषयी कंपन्यांनी आतापर्यंत फारसे काही सांगितले नाही, परंतु आयात किंमती वाढत असल्याची चिन्हे आहेत. ब्युरो ऑफ लेबर स्टॅटिस्टिक्सच्या मते, जानेवारी २०१२ मध्ये अमेरिकेच्या आयात किंमतींनी त्यांची सर्वात मोठी मासिक वाढ नोंदविली.

बिझरफेल्ड म्हणाले, “ग्राहकांकडून पुढील काही महिन्यांपर्यंत जोरदार मागणी सुरू राहील आणि त्या कमी कालावधीत क्षमतेत अर्थपूर्ण बदल दिसू नयेत अशी आमची अपेक्षा आहे.”

ते म्हणाले की, २०१ by पर्यंत हवाई, महासागर, ट्रक आणि रेल्वे मार्गाने वस्तू हलविण्याच्या किंमतीत “संरचनात्मक” वाढ होत होती आणि करारावरून हे दिसून येते की ते म्हणाले. “मला वाटते की ही किंमत खरी आहे आणि ती शेवटी ग्राहकांसमोर येईल,” तो म्हणाला.

ग्राहकांच्या किंमतींद्वारे ही मर्यादा एका उत्पादनामध्ये दुसर्‍या उत्पादनात बदलते. आयात केलेल्या घटकांवर अधिक अवलंबून असणार्‍या वस्तूंची किंमत अधिक असेल. त्याच वेळी, आयात केलेल्या वस्तूंच्या किंमतीत मोठ्या प्रमाणात वाढ झाली किंवा ही उत्पादने सहज उपलब्ध झाल्या, तर देशांतर्गत उत्पादकांना किंमती वाढविण्यास अधिक गती मिळू शकेल, असे आयएनजीचे ज्येष्ठ अर्थशास्त्रज्ञ जोआना कॉनिंग्ज म्हणाले.

सुएझ कालव्याच्या प्रवेशद्वारावरील उपग्रह प्रतिमा कधीही देणारी आणि सुस्त जहाज दर्शविते.

अ‍ॅस्टन केमिकल्ससाठी, खर्च वाढ इतका तीव्र होता की त्यांच्या ग्राहकांना त्यांच्याकडे पाठवणे हा एकमेव पर्याय होता: शैम्पू, मॉइश्चरायझर्स आणि सौंदर्यप्रसाधने यासारख्या दररोजची उत्पादने बनवणारे व्यवसाय.

त्या कंपन्यांनी आपल्या ग्राहकांच्या किंमती वाढवण्याचा निर्णय घेतल्यास, किरकोळ विक्रेते ग्राहकांना लवकरच चिमटा वाटू लागतील, असे कॉनिंग्ज म्हणाले.

“पुरवठा साखळीतील बहुतेक मूल्य एका दिशेने गेले आहे आणि ते वर आहे, म्हणून ते कोठे तरी दिसायला हवे.”

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा