अ‍ॅटर्नी मार्क सांत यांनी सीएनएनला सांगितले की, “याचिकेचा सौदा करण्यात आला आहे … कराराला 15 वर्षांची शिक्षा आहे.” मस्कटला आर्थिक दंडही भोगावा लागतील, असे ते म्हणाले.

संतने नमूद केले की हत्येच्या आरोपावरुन तो दोन इतर संशयित, भाऊ अल्फ्रेड आणि जॉर्ज डेगोरो यांचे प्रतिनिधीत्व करत नाही, परंतु त्याने सीएनएनला सांगितले की ते दोषी नाहीत अशी बाजू मांडत आहेत.

टिप्पणीसाठी सीएनएन माल्टा कोर्ट ऑफ फौजदारी अपील गाठला, परंतु त्याने त्वरित प्रतिसाद दिला नाही.

कारुआना गॅलिझिया, वय 53, माल्टामधील एक भ्रष्टाचारविरोधी विरोधी पत्रकार होती जी २०१ in मध्ये तिच्या घराजवळ कार बॉम्बस्फोटात ठार झाली होती. माल्टीज सरकारमधील कथित भ्रष्टाचाराचा पर्दाफाश केल्यामुळे त्याचे कार्य “खून” करण्यात आल्याचे त्यांचे कुटुंब सांगते.

“गॅलीझियाच्या हत्येमध्ये आपला सहभाग असल्याचे एका व्यक्तीला डाफ्ने कॅरुआनाने नाकारले आहे

डेफ्ने कॅरेला गॅलिझिया फाउंडेशनने दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, कॅरुआना गॅलिझियाच्या कुटुंबाचे प्रतिनिधीत्व करणार्या वकिलासह तिच्या नातवासह तिच्या कुटुंबाचा आनंद घेण्याचा कोर्टाने तिला नकार दिला आहे.

“कुटूंबाला अशी आशा होती की या निर्णयामुळे डेफ्ने कॅरुआना गॅलिझियाला संपूर्ण न्याय मिळेल.”

2016 मध्ये, कॅरुआना गॅलिझिया स्ट्रिंग बद्दल एक कथा तोडली पनामा आधारित कंपन्यांनी माल्टीज राजकारण्यांना त्यांच्या ब्लॉग्जवर बांधले होते, यासह माल्टीजचे पंतप्रधान जोसेफ मस्कट यांच्या पत्नीवरील भ्रष्टाचाराच्या आरोपासह (व्हिन्सेंट मस्कॅटचा कोणताही संबंध नाही). या दाम्पत्याने हे आरोप फेटाळून लावले.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा