रॉचेस्टर, एन. वाय., पोलिस अधिका last्यांनी गेल्या मार्चमध्ये बॉडी कॅमेरा व्हिडिओमध्ये पाहिले होते की, डॅनियल प्रूड नावाच्या व्यक्तीने एक नग्न आणि हातरुंद काळ्या व्यक्तीला धमकावले आहे, जोपर्यंत त्याला दम नसल्याचा फौजदारी आरोप सहन करावा लागतो, एकाने मंगळवारी जाहीर केले. भव्य निर्णायक मंडळाच्या निकालानुसार.

मार्च २०२० मध्ये शहरातील रात्रीच्या वेळी निदर्शने करून डॅनियल प्रुडेच्या मृत्यूच्या जवळपास सहा महिन्यांनधी हा व्हिडिओ प्रसिद्ध करण्यात आला होता. आंदोलकांनी पोलिस आणि शहर अधिका for्यांचा एकत्रिकरण करण्याची मागणी केली होती.

राज्य Attorneyटर्नी जनरल लेटिया जेम्स, ज्याच्या कार्यालयाने फिर्यादी ताब्यात घेतली आणि एक चांगला निर्णायक मंडळाची स्थापना केली, ती म्हणाली की ती “अत्यंत निराश” आहे आणि त्यांनी रोडेस्टरमधील प्रुडेचा भाऊ, गुन्हेगारी न्यायाचे वकील आणि विश्वासू नेत्यांशी भेट घेतली आहे. प्रणाली.

जेम्स यांनी तयार केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे की, “मला हे माहित आहे की प्रुड कुटुंब, रोचेस्टर समुदाय आणि देशभरातील समुदाय योग्य प्रकारे उद्ध्वस्त आणि निराश होतील, आम्हाला या निर्णयाचा आदर करावा लागेल.”

“आमच्या संपूर्ण गुन्हेगारी न्यायालयीन गंभीर सुधारणाची गरज आहे, केवळ रोचेस्टर पोलिस विभागातच नाही.”

पोलिसांनी सांगितले की प्रशिक्षणानंतर वकील म्हणतात

-१ वर्षीय मुलाच्या मृत्यूबद्दल निलंबित करण्यात आलेल्या सात पोलिस अधिका for्यांच्या वकिलांनी म्हटले आहे की अधिकारी त्या रात्री त्यांच्या प्रशिक्षणातून काटेकोरपणे पाळत होते आणि त्यांनी “सेगमेंटिंग” नावाच्या संयम तंत्राचा वापर केला.

त्यांनी असा दावा केला की प्रुद यांनी पीसीपी औषध वापरला, जे असमंजसपणाचे कारण होते, त्याच्या मृत्यूचे मूळ कारण.

September सप्टेंबर, २०२० रोजी एका व्हिडिओमध्ये, प्रूद हातात हातकडी घातलेला आणि उघड्या डोक्याने थुंकलेला दिसला, जेव्हा एखादा अधिकारी त्याचा चेहरा जमिनीवर ढकलतो, तर दुसरा अधिकारी त्याच्या गुडघाला मारहाण करतो. तो श्वास घेईपर्यंत अधिका about्यांनी त्याला सुमारे दोन मिनिटे धरून ठेवले. एका आठवड्यानंतर त्याला लाइफ सपोर्टमधून काढून टाकण्यात आले.

पहा | रोडेस्टर पोलिसांशी प्रूडच्या जीवघेणा सामनाानंतर शर्यत आणि पोलिसांचे मुद्दे:

अमेरिकेतील रेसिंग आणि पोलिसिंग या राष्ट्रीय गणतीनंतर काही महिन्यांनंतर रॉचेस्टर, न्यूयॉर्कसमवेत डॅनियल प्रूडची प्राणघातक चकमक झाल्याचा व्हिडिओ पोलिसांनी नवीन मुद्दे उपस्थित केले. 2:04

मृत्यूने आत्महत्या करण्याचा निर्णय घेतला

काउन्टीच्या वैद्यकीय परीक्षकाने मृत्यूची पद्धत “शारीरिक संयम संयोजनात श्वासोच्छवासाच्या गुंतागुंतांमुळे” मृत्यूची पध्दत सूचीबद्ध केली आणि पीसीपीला योगदान देणारा घटक म्हणून नमूद केले.

पोलिस विभागाने त्याच्या मृत्यूचे खरे स्वरुप लपविण्याचा प्रयत्न केला असा आरोप करत प्रूड यांच्या कुटुंबीयांनी फेडरल खटला दाखल केला.

अधिका officers्यांसह ट्रॉय तालाडे, पॉल रिकोटा, फ्रान्सिस्को सॅन्टियागो, rewन्ड्र्यू स्पीक्सगुर, जोशीया हॅरिस आणि मार्क वॉन, सार्जंट. प्रूडचा मृत्यू सार्वजनिक झाल्यानंतर मायकेल मॅग्रीला निलंबित करण्यात आले.

व्हिडिओ प्रसिद्ध होताच रॉचेस्टर महापौर लवली वॉरेन यांनी पोलिस प्रमुख ला’रॉन सिंगलॅटरीला काढून टाकले, तर त्यांनी राजीनामा देण्यास सांगणा the्या निदर्शकांचा कॉल फेटाळून लावला.

विवादास्पद कायदेशीर कागदपत्रांमध्ये असे म्हटले आहे की वॉरनने त्याला असे खोटे बोलण्यास सांगितले की त्याने महिने नंतर प्रूडेच्या मृत्यूविषयी शिकलेले नव्हते, आणि असे करण्यास नकार दिल्यामुळे त्याने त्याला काढून टाकले. शहराच्या प्रवक्त्याने सांगितले की त्यांच्या घटनांच्या आवृत्तीने याची पुष्टी केली की वॉरेनने ऑगस्टपर्यंत हा व्हिडिओ कधीही पाहिला नाही.

पहा | रॉचेस्टर महापौर म्हणाले की सिस्टम डॅनियल प्रुड अयशस्वी:

रॉचेस्टर, न्यूयॉर्क, महापौर लवली वॉरेन म्हणाले की डॅनियल प्रॉड यांचा मृत्यू आमच्या पोलिस अधिका of्यांच्या कृतीमुळे झाला. ‘ 1:11

डेमोक्रॅट, वॉरेन यांनी जानेवारीत तिसर्‍या टप्प्यातील शर्यतीची घोषणा केली आणि ऑक्टोबरमध्ये असंबंधित आरोपासाठी दोषी नसल्याची कबुली दिली, त्याने असा आरोप केला की त्याने मोहिमेतील वित्त नियम मोडले आणि फसवणूक केली.

नगराध्यक्षांनी शहराच्या सार्वजनिक सचोटी कार्यालयामध्ये प्रुडे यांच्या मृत्यूच्या नैतिक आढावा घेताना नैतिक कमतरता आढळली नाही.

एप्रिलमध्ये अटॉर्नी जनरल कार्यालयाने तपासणी सुरू केली तेव्हा शहराने प्रुडेच्या मृत्यूची तपासणी थांबवली. न्यूयॉर्क कायद्यानुसार, पोलिस कोठडीत नि: शस्त्र लोकांचे मृत्यू सामान्यत: स्थानिक अधिका authorities्यांद्वारे नियंत्रित न राहता Attorneyटर्नी जनरलच्या कार्यालयात वळवले जातात.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा