व्हाईट हाऊसमधील गुंडगिरीने गेल्या चार वर्षांमध्ये विशेषतः भयानक बनविले. कॅनडा हा राष्ट्रीय सुरक्षेचा धोका असल्याच्या कारणास्तव अमेरिकेच्या स्टील आणि अ‍ॅल्युमिनियमवरील निर्बंधांबद्दल पंतप्रधान जस्टीन ट्रूडो यांनी तक्रार केली तेव्हा तत्कालीन अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी त्यांना फोडले. “खूप बेईमान आणि दुर्बल.” पुन्हा एकदा ट्रम्प यांनी पंतप्रधानांना विचारले, “तू व्हाइट हाऊस जळत नाहीस ना?” – 1812 च्या युद्धाचा संदर्भ. गेल्या वर्षीच्या निवडणुकीत पराभव झाल्यानंतर सत्तेवर येण्याचा प्रयत्न करणारे माजी राष्ट्रपतींच्या लोकशाही प्रयत्नांबद्दल ट्रूडो यांना चिंता होती.
मंगळवारी परदेशी नेत्यासमवेत जो बिडेन – पहिल्यांदा व्हर्च्युअल द्विपक्षीय शिखर परिषद घेणार तेव्हा कॅनडाला दिलासा मिळाला जेव्हा तो “ट्रूडो” भेटतो, ओव्हल कार्यालयात हलविले. सौजन्याने आणि मुत्सद्दीपणाचा माणूस असलेल्या बिडेनने ट्रूडोला फोनवर घेण्याची घाई केली होती आणि कॅनेडियन लोकांना याची खात्री दिली की विशाल (आणि कोविड बंद) सीमेवरची मैत्री पुन्हा रुळावर आली आहे.
गेल्या महिन्यात असे दिसून आले आहे की त्या प्रयोगशाळेमध्ये अस्थिर संयुगे अजूनही खाली जात आहेत. बायडेन्स कीस्टोन एक्सएल पाइपलाइन अचानक रद्द, ओबामा प्रशासनाच्या ट्रम्पच्या या निर्णयाला मागे टाकणे हा कॅनडाला मोठा धक्का होता. आणि ट्रू उत्तर मध्ये चिंता आहे की बायडेन “अमेरिका विकत घ्या” कार्यकारी आदेश ट्रम्प यांच्या व्यापार मायोपियाला प्रेरित करणारे समान संरक्षणवादाचे मूळ आहेत. चीनमधील दोन कॅनडियन लोकांना सोडण्यातही ट्रूडो सरकारने काही प्रगती केली नाही, मायकेल कोविल आणि मायकेल स्पॉवर्स, व्हँकुव्हरमधील अमेरिकेच्या वॉरंटवर आधारित हुआवेईचे कार्यकारी मेंग व्हेन्झू यांना अटक झाल्यानंतर हेरगिरीचा आरोप.

बायडेनच्या सर्व चापलूसपणाबद्दल अशी समजूत आहे की कॅनडाकडे अमेरिकेचा दृष्टीकोन अजूनही वॉशिंग्टनच्या सर्वोत्कृष्ट गणनावर आधारित आहे. आणि ट्रूडो बिडेनच्या काही पठारांपेक्षा जास्त करू शकले. हिवाळ्याच्या लाटेत, त्याला आजारपणाची शिक्षा सुनावली गेली असताना लवकरात लवकर लसीचा साठा सुरक्षित करण्यात अयशस्वी झाल्याच्या आरोपाच्या आरोपाखाली त्याच्यावर महत्त्वपूर्ण राजकीय दबाव आहे.

अमेरिकेच्या सर्वात यशस्वी राष्ट्रपतींनी परराष्ट्र धोरणातील विजय आणि जागतिक नेतृत्व आघाडीला पाठिंबा दर्शविला कारण ते त्यांच्या भागातील वजनाचे घरगुती अडथळे ओळखतात. तर मग पहा की, बिडेन यांनी पंतप्रधानांकडे आपली काही नवीन भांडवली भांडवल शिंपडली आहे का?

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा