“डीप साउथ” मधील एका कलाकाराने आपले बहुतेक आयुष्य बिलोक्सी, मिसिसिपी येथे घालवले. समीक्षकांनी “जोरात” आणि “नाट्यमय” अमूर्त अभिव्यक्तीवादी कॅनव्हासेस, डस्टी बोंजे, नी युनिस लिल स्वेमॅन (१ 190 ०–-१– 9 9 3) साठी कौतुक केले. घरामागील अंगणातील स्टुडिओमध्ये चित्रकला. तिचे वीर, दूरदर्शी बेटी पार्सन, जॅकसन पोलॉक आणि मार्क रोथको यांचे प्रतिनिधित्व करणारे, बोंगे (ज्याच्या मित्रांनी तिचे नाव “डस्टी” ठेवले कारण तिला न्यूयॉर्कमध्ये राहायचे होते), नंतर कलाविश्वात एक केंद्र बनले. “त्याने ठरवले की खरोखरच तो नव्हता,” असे लेखक जे. रिचर्ड ग्रुबर म्हणतात कलाकाराचे नवीन सचित्र चरित्र जॅकसनमधील मिसिसिपी म्युझियम ऑफ आर्ट येथे देखाव्यावर मुख्य पूर्वेक्षणासह मे पर्यंत. दक्षिणेबाहेर तिला का ओळखले जाऊ शकते याचा एक भाग बोंगेची निवड असू शकतो परंतु ग्रूबरचा विश्वास आहे की ती बदलण्याची वेळ आली आहे. “बर्‍याच दिवसांपासून पुरुष कलाकारांच्या सावलीत राहिलेल्या अनेक महत्वाच्या स्त्रियांपैकी ती एक आहे.” तिचा बिलोक्सीशीही संबंध आहे – उष्णकटिबंधीय दिवे घेऊन, रस्त्यावर ऑयस्टर शेल आणि काळे, पांढरे आणि स्थलांतरित समुदाय आहेत – ज्यामुळे तिची कला अनन्य आहे, असा त्यांचा तर्क आहे. “ही दक्षिणेकडील एक मजबूत परंपरा आहे जी संबंध स्थापित करते. त्याने जगाचा प्रवास केला, परंतु बिलोकी खरोखरच त्याचे जग होते. ”

डस्ट बोंगे, कोळंबी मासा निवडतात, 1940, कॅनव्हासवर तेल.

(मिसिसिप्पी म्युझियम ऑफ आर्ट कलेक्शन, जॅक्सन)

डस्ट बौंझ पेंटिंग

डस्टी बोंगे, सेल्फ-पोर्ट्रेट, बाल्कनी, 1943, कॅनव्हासवर तेल.

(मिसिसिप्पी म्युझियम ऑफ आर्ट कलेक्शन, जॅक्सन)

डस्ट बौंझ पेंटिंग

डस्ट बोंगे, सर्कस पिंजरा, 1952, कॅनव्हासवर तेल.

(पॉल बोंगे संग्रह)

डस्ट बौंझ पेंटिंग

डस्ट बोंगे, पाल, 1955, तागाचे तेल.

(ओगडेन म्युझियम ऑफ सदर्न आर्टचे संग्रह, डस्टी बोंगे आर्ट फाउंडेशनची भेट)

हा लेख आवडला?
साइन अप करा आमच्या वृत्तपत्रासाठी

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा