मेक्सिकन ड्रग किंगपिन जोआकिन (अल चापो) गुझमनची पत्नी सोमवारी अमेरिकेत आणि २०१ 2015 मध्ये पतीला कोट्यवधी डॉलर्सची कार्टेल चालविण्यास मदत केल्याचा आणि निर्भयपणे सुटकेचा कट रचल्याचा आरोप म्हणून अटक करण्यात आली.

एम्मा कोरोनेल एस्पुआरो, वय 31, यांना व्हर्जिनियामधील डेलस आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर अटक करण्यात आली होती आणि मंगळवारी वॉशिंग्टनच्या फेडरल कोर्टात हजर होण्याची शक्यता आहे. तो अमेरिका आणि मेक्सिकोचा दुहेरी नागरिक आहे.

सिनोलो कार्टेलचा दीर्घ काळ प्रमुख असलेल्या गुझ्मनचा समावेश असलेल्या रक्तरंजित, बहुराष्ट्रीय गाथामध्ये तिची अटक ही नवीनतम पिढी आहे. तुरुंगातून दोन नाट्यगृहातून पळ काढलेल्या गुझमन याने पौराणिक कथेत म्हटले आहे की तो व त्याचे कुटुंब सर्वच अस्पृश्य होते, त्यांना २०१rad मध्ये अमेरिकेत प्रत्यार्पण करण्यात आले आणि तुरुंगात आयुष्याची सेवा करत आहे.

आणि आता त्याची बायको, ज्याच्याकडे त्याला दोन तरुण मुली आहेत, त्याच्यावर गुन्हेगारीचे साम्राज्य चालविण्यात मदत केल्याचा आरोप आहे. एकाच मोजणीच्या गुन्हेगारी तक्रारीत कोरोनेलवर अमेरिकेत कोकेन, मेथमॅफेटाईन, हेरोइन आणि गांजा वितरीत करण्याच्या कट रचल्याचा आरोप ठेवण्यात आला होता. २०१ Justice मध्ये तिच्या नव husband्याला मेक्सिकन कारागृहातून पळून जाण्यास आणि दुसर्‍याच्या योजनेत भाग घेण्यास मदत केल्याचा आरोपही न्याय विभागाने तिच्यावर केला होता. अमेरिकेत पळून जाण्यापूर्वी गुझमन तुरुंगातून सुटला

कोरोनेलचे वकील जेफ्री लिचमन यांनी सोमवारी रात्री काही बोलण्यास नकार दिला.

जेल ब्रेक अंतर्गत भूमिगत बोगदा काम

सरकारी वकिलांनी अलीकडेच न्यायालयात सांगितले की मेक्सिकोचा सर्वात शक्तिशाली औषध प्रभू म्हणून गुझमनने आपल्या 25 वर्षांच्या कारकिर्दीत कोकेन व इतर मादक पदार्थांचे डोंगर तस्करीसाठी जबाबदार कार्टेल चालविला. आपल्या “सैन्य दलाच्या सैन्याने” किंवा “मारलेल्या माणसांना”, त्याच्या मार्गावर कोणालाही पळवून नेण्याचा, छळ करण्याचा आणि जिवे मारण्याचा आदेश असल्याचेही त्यांनी नमूद केले.

त्याचा तुरूंगात खंड पडणे ही आख्यायिका ठरली आणि मेक्सिकोची न्याय व्यवस्था त्याला जबाबदार धरण्यास सक्षम आहे की नाही याबद्दल गंभीर प्रश्न उपस्थित केले. एका प्रकरणात, तो सेलमध्ये शॉवरच्या खाली प्रवेशद्वाराद्वारे 1.6 किमी लांबीच्या बोगद्यात मोटरसायकल चालवून पळून गेला. सुटकेची योजना व्यापक होती, वकिलांनी त्यांच्या पत्नीची मुख्य भूमिका असल्याचे सांगितले.

कोर्नेल यांनी गुझमनचे पुत्र आणि साक्षीदार यांच्याबरोबर काम केले आणि आता अमेरिकन सरकारच्या सहकार्याने भूमिगत बोगद्याचे काम आयोजित करण्यासाठी काम केले, असा गुन्हा कोर्टाने नमूद केला आहे.

कोरोनेल एस्पूरोवर 2015 मध्ये तिचा नवरा मेक्सिकन ड्रग किंगपिन जोआकिन (एल चापो) गुझमनला तुरूंगातून पळून जाण्यास मदत केल्याचा आरोप आहे. (हेनरी रोमेरो / रॉयटर्स)

कोर्टाने म्हटले आहे की कारखान्यात जेलच्या जवळील जमीन, बंदुक आणि चिलखत ट्रक खरेदी करणे आणि जीपीएस घड्याळ तस्करी करणे यासाठी आहे ज्यायोगे ते “त्याचा थांगपत्ता शोधू शकतील”.

२०१z मध्ये गुझमनला तुरुंगात जन्मठेपेची शिक्षा सुनावण्यात आली होती.

तारुण्यात तिची सौंदर्य राणी असलेल्या कोरोनेलने नियमितपणे गुझमनच्या खटल्याला हजेरी लावली, जरी साक्षात तिला तुरुंगात ब्रेक लावण्यात आले. 30 वयाच्या वयात विभक्त झालेली दोघेही 2007 पासून एकत्र आली होती आणि त्यांच्या जुळ्या मुलींचा जन्म 2011 मध्ये झाला होता.

तिचे वडील, इनेस कोरोनेल बारस यांना २०१ 2013 मध्ये त्याच्या एका मुलासह इतर अनेकांना अरीझच्या डग्लस येथून सीमेवरील मोठ्या प्रमाणात गांजाच्या गोदामात अटक केली होती. काही महिन्यांपूर्वी अमेरिकेच्या ट्रेझरीने तिच्या वडिलांविरूद्ध आर्थिक निर्बंध जाहीर केले होते. त्याच्या कथित अमली पदार्थांच्या तस्करीबद्दल.

तिच्या सुटकेनंतर गुझमनचे पालन पोषण झाल्यानंतर कोरोनेलने पतीची तुरूंगात परिस्थिती सुधारण्यासाठी मेक्सिकन सरकारची मोट बांधली. आणि 2019 मध्ये दोषी ठरवून, तिने आपल्या नावावर कपड्यांची ओळ सुरू केली.

अमेरिकन ड्रग एन्फोर्समेंट Opeडमिनिस्ट्रेशन, इंटरनेशनल ऑपरेशन्सचे माजी प्रमुख माइक ड्रग म्हणाले की कोरोनेल “ती एक लहान मुलगी असल्यापासून ड्रग्सच्या व्यवसायात गुंतली आहे. सिनोलोआ कार्टेलच्या अंतर्गत कामकाजाची तिला माहिती आहे.”

ती म्हणाली की कदाचित ती सहकार्यासाठी तयार असेल.

“तिला मोठी प्रेरणा आहे आणि ती तिची जुळी मुले आहे,” विजिल म्हणाला.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा