२०१ El मध्ये अमेरिकन कायदा अंमलबजावणी अधिका by्यांनी मेक्सिकन तुरुंगातून पळ काढण्यास मदत केल्याचा आरोप करणा Mexican्या अमेरिकन कायदा अंमलबजावणी अधिका by्यांकडून आरोपी असलेल्या “एल चापो” गुझमनवर सोमवारी आंतरराष्ट्रीय विमानतळ तस्करीच्या व्हर्जिनियाच्या आरोपाखाली आरोपी म्हणून अटक करण्यात आली. न्याय विभागाने डॉ.

अमेरिका आणि मेक्सिकोमधील दुहेरी नागरिक असलेल्या 31 वर्षीय एम्मा कोरोनेल एस्प्युरोला डुलस आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर अटक करण्यात आली असून मंगळवारी वॉशिंग्टनच्या फेडरल कोर्टात हजर होण्याची शक्यता आहे.

त्याच्यावर अमेरिकेत कोकेन, मेथॅम्फेटामाइन, हेरोइन आणि गांजा वितरित करण्याच्या कट रचल्याबद्दल एका मोजणीच्या गुन्हेगारी तक्रारीत आरोप आहे.

२०१ Department मध्ये मेक्सिकन कारागृहातून पतीला पळून जाण्यास मदत केल्याचा आरोपही न्याय विभागाने तिच्यावर केला होता आणि जानेवारी २०१ in मध्ये अमेरिकेत गुझमनला प्रत्यार्पित करण्यापूर्वी दुस prison्या तुरूंगातून पळ काढण्याच्या योजनेत भाग घेतला होता.

कोरोनल एस्पूरो कोठडीत आहे, आणि आरोपांवर भाष्य करू शकेल असा वकील आहे की नाही हे लगेच कळले नाही.

मेक्सिकोचा सर्वात सामर्थ्यशाली ड्रग्स लॉर्ड गुझ्मन आपल्या मोटरसायकलसह 1.6 किलोमीटर लांबीचा बोगदा असलेल्या सेलमध्ये शॉवरखाली धावला. सुटकेची योजना व्यापक होती, वकिलांनी त्यांच्या पत्नीची मुख्य भूमिका असल्याचे सांगितले.

कोर्नेल एस्पूरोने आरोप केला आहे की कोरोनेल एस्पुरोने गुझ्मनच्या मुलांबरोबर काम केले आहे आणि आता साक्षीदार, जो आता अमेरिकन सरकारबरोबर सहयोग करीत आहे, मेक्सिकोमधील गुझमनच्या अल्टिप्लानो जेल नावाच्या भूमिगत बोगद्याचे आयोजन करण्यासाठी पळवून लावण्यासाठी वापरण्यात आला होता जेणेकरून त्याला मुक्त केले जाऊ नये. अमेरिकेत

कोर्टाने म्हटले आहे की कारखान्यात जेलच्या जवळील जमीन, बंदुक आणि चिलखत ट्रक खरेदी करणे आणि जीपीएस घड्याळ तस्करी करणे यासाठी आहे ज्यायोगे ते “त्याचा थांगपत्ता शोधू शकतील”.

कोरोनेल एस्पूरोवर 2015 मध्ये तुरूंगातून पती मेक्सिकन ड्रग किंगपिन जोआकिन ‘एल चापो’ गुझमनला मदत करण्यात आल्याचा आरोप आहे. (हेनरी रोमेरो / रॉयटर्स)

सरकारी वकिलांनी अलीकडेच कोर्टाच्या कागदपत्रात म्हटले आहे की, गुझमन यांना 2019 मध्ये तुरूंगात जन्मठेपेची शिक्षा सुनावण्यात आली. त्याचा सिनोलोआ कार्टेलिन आणि इतर मादक पदार्थांचे पर्वत तस्करीसाठी जबाबदार होता. तो म्हणाला की त्याचे “सैन्य” Sobs, “किंवा“ पुरुषांना मारले ”म्हणजे त्याच्या मार्गाने कोणालाही पळवून नेणे, अत्याचार करणे आणि मारणे.

माजी किशोरवयीन सौंदर्य राणी, कोरोनल एस्पूरो नियमितपणे गुझमनच्या चाचणीत भाग घेत असत, जेव्हा साक्षने तिला कठोर प्रकाशात टाकले तेव्हादेखील. Age० व्या वर्षी विभक्त झालेली ही दोघे किमान २०० 2007 पासून एकत्र आहेत आणि २०११ मध्ये जुळ्या मुली झाल्या आहेत.

तिचे वडील, इनेस कोरोनेल बारारेस यांना 2013 मध्ये मेक्सिकोमध्ये डग्लस, एरी येथून सीमा ओलांडून शेकडो पौंड गांजाच्या गोदामात अटक करण्यात आली होती. काही महिन्यांपूर्वी अमेरिकेच्या ट्रेझरीने आर्थिक निर्बंध जाहीर केले होते. कोरोनेल बॅरस त्याच्या मादक द्रव्यांच्या तस्करीबद्दल.

तिच्या सुटकेनंतर गुझ्मनला पुन्हा अटक करण्यात आली असून कोरोनल एस्पूरोने पतीची तुरूंगात परिस्थिती सुधारण्यासाठी मेक्सिकन सरकारची लॉबिंग केली. आणि 2019 मध्ये दोषी ठरवून, तिने आपल्या नावावर कपड्यांची ओळ सुरू केली.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा