अमेरिकेचे सिनेटर्स हिंसाचाराचा धोका असलेल्या आणि त्याच्या जीवनाला धोक्यात आणणा and्या जलदगती महाभियोग खटल्यानंतर कॅपिटलमध्ये झालेल्या भीषण हल्ल्यासाठी जबाबदार असतील की नाही यावर मत देण्यास तयार आहेत. शांततेत बदली करण्याच्या देशाच्या परंपरेतील नाजूकपणा. राष्ट्रपतींचे सामर्थ्य.

6 जानेवारीला झालेल्या प्राणघातक दंगलीनंतर जवळपास एक महिनाानंतर, शनिवारी झालेल्या दुर्मिळ अधिवेशनात ऐतिहासिक चाचणीसाठी बंदिस्त युक्तिवाद आहेत, जे अजूनही सशस्त्र नॅशनल गार्ड सैनिकांच्या देखरेखीखाली असलेल्या प्रतिष्ठित इमारतीची सुरक्षा करतात.

द्रुत, कच्चा आणि भावनिक कारवाईचा परिणाम माजी राष्ट्रपती आणि त्यांच्या राजकारणाच्या ब्रँडच्या भविष्यात विभागलेल्या देशाला प्रतिबिंबित करणे अपेक्षित आहे.

“या कसोटीची महत्त्वाची बाब म्हणजे प्रत्यक्षात डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावर काही प्रमाणात लक्ष्य केले गेले आहे, परंतु आतापर्यंतच्या 20 वर्षांपूर्वी आपल्याला माहित नसलेल्या काही राष्ट्रपतींचे हे उद्दीष्ट आहे,” असे मायने स्वतंत्र सेन अँगस किंग यांनी सांगितले.

पहा | महाभियोग प्रकरणात ट्रम्प यांची अंतिम चर्चाः

अमेरिकेच्या माजी राष्ट्राध्यक्षांच्या दुसर्‍या महाभियोग खटल्यात डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या कायदेशीर संघाने त्यांचे प्रकरण शिथिल केले आहे. वकिलांनी असा युक्तिवाद केला की डेमोक्रॅटसुद्धा काही वेळा राजकीय टोकासाठी आक्रमकपणे भाषा वापरत असत आणि ट्रम्प म्हणाले की 6 जानेवारीच्या आधी किंवा नंतर हे बंडखोरी कायद्यानुसार परिभाषित केल्यामुळे चिथावणीच्या पातळीवर गेली. 2:43

जवळपास एक आठवडा चाललेल्या या खटल्यात दंगली व त्याचे दुष्परिणाम यांचे अशा प्रकारे गंभीर आणि ग्राफिक वर्णन झाले की त्या दिवशी त्यांच्या सेवेसाठी पळ काढलेल्या सिनेटर्सने कबूल केले आहे की ते अजूनही कायम आहेत.

अपेक्षित पैसे काढणे

समान विभाजित सिनेटमध्ये एक्विटिटल्सची अपेक्षा आहे. या निर्णयाचा केवळ ट्रम्प यांच्या राजकीय भवितव्यावर परिणाम होणार नाही परंतु न्यायालयीन न्यायाने न्याय देण्याचे शपथविधी सिनेटर्स यांनी व्यक्त केले.

सभागृहाच्या वकिलांनी असा युक्तिवाद केला आहे की कॅपिटलमध्ये जाण्यासाठी ट्रम्पची रॅली हा एक रडण्याचा आणि “राष्ट्रासारखा लढा” आहे ज्यात कॉंग्रेस-Jan जानेवारीला समन्स बजावण्याच्या मार्गावर होता. बेदानच्या निवडणुकीतील विजयाचा एक भाग असलेला जमाव हिंसक वक्तृत्व आणि खोटे दावे यांचा निरंकुश नमुना होता. गोळीबार करणार्‍या दंगली व पोलिस अधिका including्यासह पाच जण ठार झाले.

ट्रम्पांना बंड करण्यास उद्युक्त करण्याच्या एका आरोपाने त्याच्या समर्थकांनी अमेरिकन कॅपिटलवर हल्ला केल्यानंतर त्यांनी इमारतीत प्रवेश केला आणि पोलिसांचा सामना केला. एका अधिका including्यासह 6 जणांच्या दंगलीत पाच जणांचा मृत्यू. (जोस लुईस मॅगाना / असोसिएटेड प्रेस)

ट्रम्प यांच्या वकिलांनी शुक्रवारी तीन तासांच्या काउंटरमध्ये सांगितले की, ट्रम्प यांचे शब्द हिंसा भडकवण्याचा हेतू नव्हता आणि महाभियोग हे “जादूगार शिकार” करण्याखेरीज काही नाही जे त्याला पुन्हा पदावर सेवा देण्यापासून रोखू शकेल.

फक्त ग्राफिक व्हिडिओ पाहून – दंगलखोरांनी सभागृहाचे सभापती नॅन्सी पेलोसी आणि उपराष्ट्रपती माइक पेंसे यांना मासिक पाळी मागितली, जे मतदानाच्या तालाचे अध्यक्ष होते – सिनेटर्स म्हणाले की त्यांना देश किती अस्वस्थ होता हे समजण्यास सुरवात झाली आहे का? करण्यासाठी सिनेट व्यापलेल्या इमारतीत शेकडो उपद्रवी लोक घुसले. काहीजण पोलिसांशी रक्तरंजित लढाईत गुंतले आहेत.

सिनेट दोषी ठरवण्यासाठी आवश्यक असलेल्या दोन तृतियांश मते वाढविण्यास सक्षम असण्याची शक्यता नसली तरी बरेचसे सिनेटर्स त्यांच्या मताचे वजन करतात असे दिसते. केंटकीचे सिनेट रिपब्लिकन नेते मिच मॅककॉनेल हे मोठ्या प्रमाणावर संकेत देताना दिसतील, परंतु ते आपल्या जीओपी मित्रांवर दबाव आणत नाहीत आणि सिनेटर्सला त्यांचा विवेकबुद्धीने मतदान करण्यास सांगत नाहीत.

बरेच रिपब्लिकन अशा राज्यांचे प्रतिनिधित्व करतात जेथे ट्रम्प पूर्णपणे जबाबदार होते की महाभियोग योग्य प्रतिसाद आहे याबद्दल पूर्वीचे अध्यक्ष लोकांच्या मनात संशय आहेत. डेमोक्रॅट्स सर्वजण दिसतात परंतु दृढतेसाठी एकत्र होतात.

स्पष्टीकरण इतिहास बनवते

ट्रम्प हे दोनदा महाभियोग देणारे एकमेव राष्ट्रपती आहेत आणि पद सोडल्यानंतर सर्वप्रथम खटल्याचा सामना करावा लागतील.

गेल्या वर्षी युक्रेन प्रकरणात ट्रम्प यांच्या महाभियोगाच्या खटल्याच्या विरोधात, भ्रष्टाचाराचा जटिल आरोप आणि प्रतिस्पर्धी सहयोगी बिडेन यांनी परदेशी सहयोगी खोदण्याच्या प्रयत्नांना अडथळा आणण्याची मोहीम, यामुळे अमेरिकेच्या शांततापूर्ण निवडणुकांच्या परंपरेला भावनिक ठोसा मिळाला. आरोप एकवचनी आहे, बंडखोरीला भडकवते.

शुक्रवारी ट्रम्प यांच्या महाभियोग वकिलांनी डेमोक्रॅटवर आरोप केले की त्यांनी स्वत: चा बचाव केला म्हणून माजी राष्ट्रपतीविरूद्ध “तिरस्कार” ची मोहीम सुरू केली.

पहा | ट्रम्प यांच्या महाभियोगासाठी डेमोक्रॅटचा खटला

गुरुवारी हाऊसच्या वकिलांनी डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याविरूद्ध महाभियोग प्रकरण गुंडाळले आणि जो बिडेन यांची निवडणूक रोखण्यासाठी कॅपिटल आक्रमक ‘राष्ट्रपती पदाच्या आदेश’ वर काम करत आहेत असा आग्रह धरला आणि असा इशारा दिला की जर तो दोषी नसेल तर आपण पुन्हा ते करू. 2:44

त्यांच्या वकिलांनी कठोरपणे हे नाकारले की ट्रम्प यांनी दंगा भडकावून लावला आणि डेमोक्रॅट दर्शविणारी व्हिडिओ क्लिप वाजवली होती, त्यातील काही सिनेटर्स आता जुगार म्हणून काम पाहत आहेत, तसेच समर्थकांना “लढा” करण्यास सांगितले जे ट्रम्प यांच्या अतिशयोक्तीपूर्ण वक्तव्याचे समांतर स्थापित करण्याचे उद्दीष्ट आहे.

ट्रम्प यांचे वकील मायकेल व्हॅन डर व्हेन यांनी सांगितले की, ही सहसा राजकीय वक्तृत्व असते. “असंख्य राजकारणी आमच्या तत्त्वांसाठी लढा देण्याचे बोलले आहेत.”

परंतु या सादरीकरणामुळे आरोग्य सेवा किंवा इतर कारणांसाठी लढा देण्याचे राजकारण्यांनी केलेले सर्वसाधारण उत्तेजन आणि अधिकृतपणे राष्ट्रीय निवडणुकांचा स्वीकारलेला ट्रम्प यांचा लढा आणि ट्रम्प यांच्या प्रयत्नांना कमी करणारे ट्रम्प यांच्या प्रयत्नांमध्ये फरक स्पष्ट झाला. पराभूत राष्ट्रपती आपल्या समर्थकांना सांगण्यासाठी लढा देत होते की प्रत्येक राज्याने त्याचे निकाल पडताळले आहेत, कारण इलेक्टोरल कॉलेजने त्यांची पुष्टी केली आणि जवळजवळ प्रत्येक निवडणुकांनंतर ट्रम्प आणि त्याच्या सहयोगींनी दाखल केलेला खटला फेटाळून लावला.

लोकशाही सिनेटर्सनी त्यांच्या स्वत: च्या निंदनीय शब्दांना चुकीचे उपमा म्हणून संबोधले. कनेक्टिकटमधील डेमोक्रॅट सेन रिचर्ड ब्लूमेंटाहल म्हणाले की, “निवडणूक लढविण्यासाठी आम्ही त्यांना ‘नरकासारखा लढायला’ विचारत नव्हतो.”

डेमोक्रॅट्स म्हणतात की ट्रम्प हे “चीफ इन चीफ” होते, ज्यांची निवडणूक निकालाविरूद्धची महिनाभर चाललेली मोहीम “मोठ्या खोटे” मध्ये उभी राहिली आणि दंगलीसाठी आधारभूत कामगिरी केली, कॅपिटलवर होणारा हिंसक घरेलू हल्ला.

“वास्तविक व्हा,” मुख्य वकील, रेमी. एका वेळी मेरीलँडचे डेमोक्रॅट जेमी रस्किन म्हणाले. “आम्हाला माहित आहे की हेच घडले.”

मागील अध्यक्षांनी अँड्र्यू जॉन्सन आणि बिल क्लिंटन यांच्या महाभियोगाचा कोर्ट म्हणून आणि आता दोनदा ट्रम्प यांच्यासाठी सर्वोच्च नियामक मंडळाची बैठक घेतली आहे. परंतु सभापतींच्या बाहेरील कार्यालयाविरूद्धच्या अभूतपूर्व खटल्यामुळे रिपब्लिकन सिनेटवर शिक्षेविरूद्ध अनेक आवाहन करण्यात आले.

रिपब्लिकन कार्यवाही कायम ठेवणे हे असंवैधानिक आहे, जरी चाचणी सुरूवातीस सिनेटने या विषयावर मतदान केले आणि त्याचे अधिकार क्षेत्र असल्याची पुष्टी केली.

रिपब्लिकन मतांचे बारकाईने निरीक्षण केले जाईल

हे प्रकरण स्वीकारण्यासाठी मतदानात डेमोक्रॅटमध्ये सामील झालेले रिपब्लिकन सिनेटचे सहा सिनेट सदस्य सर्वाधिक मते घेणा .्यांमध्ये आहेत.

शुक्रवारी वकिलांच्या प्रश्नांच्या वेळी प्रारंभिक सुगावा लागला.

सेन्सर अनुक्रमे मेन आणि अलास्का मधील रिपब्लिकन सुसान कोलिन्स आणि लिसा मुरकोव्स्की यांनी पहिला प्रश्न विचारला. ट्रम्प यांना कॅपिटलच्या उल्लंघनाची माहिती कधी मिळाली आणि दंगा संपवण्यासाठी त्यांनी कोणती विशिष्ट कारवाई केली हे विचारून स्वतंत्र लष्करी कार्यांसाठी ओळखले जाणारे दोन केंद्राधिकारी वकिलांनी केलेल्या एका मुद्द्यावर झुकले होते.

जमावावर दंगा म्हणून ट्रम्प यांनी काहीही केले नाही, असा युक्तिवाद डेमोक्रॅट्सने केला होता.

रिपब्लिकनच्या दुसर्‍या रिपब्लिकनने, लुईझियाना येथील सेन. बिल कॅसिडी यांच्या खटल्याची सुनावणी सुरू करण्यास मतदान केले. त्यांनी ट्रम्प यांच्या ट्विटविषयी विचारले की, तत्कालीन अध्यक्षांना दुसर्‍या सिनेटद्वारे पेंस यांना काढून टाकण्यात आले होते, असे सांगितले होते.

व्हॅन डेर वीन यांनी उत्तर दिले की “कोणत्याही क्षणी” राष्ट्रपतींना कोणत्याही धोक्याची माहिती नव्हती. कॅसिडी यांनी पत्रकारांना सांगितले की नंतर हे फार चांगले उत्तर नव्हते.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा