सीबीसी स्पोर्ट्ससाठी अभिप्राय लिहिणार्‍या मॉर्गन कॅम्पबेलची ही स्तंभ आहे. बद्दल अधिक माहितीसाठी सीबीसीचा मत विभागकृपया पहा सामान्य प्रश्न.

जर आपण सुपर बाउल प्रीगेम शो पाहिला असेल तर आपण कदाचित नॅशनल फुटबॉल लीग आणि सीबीएस पाहिलेले केनी वॉशिंग्टन, वेस्ट कोस्ट फुटबॉलवर चमकले असेल आणि क्लीव्हलँडहून लॉस एंजेलिसमध्ये रामच्या हस्तांतरित होताना दीर्घकाळ पात्र ठरू शकतील. 1946 मध्ये.

1930 च्या उत्तरार्धात यूसीएलए येथे वॉशिंग्टनने एक दुर्मिळ 28-वर्षांची एनएफएल चीटर बनवल्यामुळे हे पाऊल असामान्य नव्हते. रॅम्समध्ये सामील झाल्यानंतर, वॉशिंग्टन अनौपचारिक परंतु आकर्षक वांशिक विभाजनाच्या 12 हंगामांनंतर एनएफएलचा पहिला काळा खेळाडू ठरला.

सात मिनिटांची क्लिप यात समाविष्ट केलेला तपशील बरोबर आहे. खरं तर जॅकी रॉबिन्सनबरोबर खेळलेला वॉशिंग्टन ही एक जाहीर मोहीम होती, हे ब्लॅक जर्नलिस्ट हेली हार्डिंग यांनी पाहिलं, ज्यामुळे रामने त्यांच्यावर सही केली. हे देखील खरे आहे की रॉबिनसनने ब्रूकलिन डॉजर्ससाठी अनुकूल होण्याच्या अर्धा वर्षापूर्वी १ 194 66 च्या शरद .तूमध्ये त्याने प्रथमच रॅम्ससाठी खेळला होता. हे एक महत्त्वाचे तपशील आहे: एनएफएलचे चित्रण, शेवटचे वेगळे आणि मेजर लीगबॉलपेक्षा प्रगतीशील म्हणून वेगळे असलेले पहिले.

परंतु ती आवृत्ती बरीच सोडते आणि गहाळ तपशील भरल्याने संदेश बदलतो.

वॉशिंग्टनवर स्वाक्षरी केल्यानंतर रामने वुडी स्ट्रॉड देखील विकत घेतले. एक माजी यूसीएलए स्टार आणि भविष्यातील कॅलगरी स्टॅम्पीडर, आणि 1946 मध्ये दोन आफ्रिकन-अमेरिकन खेळाडूंसोबत मैदानावर धडक दिली. या जोडीने रस्त्यावर एकत्र रेस केली, मैदानावर आणि बाहेर वर्णद्वेषाचा सामना केला आणि त्यांच्या छोट्या एनएफएल कारकीर्दीला धर्मांधपणाने मागे टाकले.

पहा | सुपर वाडगाने एलव्हीवरील परफॉरमन्स एक्टिव्हिटीबद्दल चर्चा केली

मॉर्गन कॅम्पबेल सुपर बाऊल एलव्ही मधील एनएफएलने “एंड रेसिझम” मध्ये मेसेजिंग कामगिरीच्या स्वरूपावर चर्चा करण्यासाठी पॅनेलचे सदस्य मेघन मॅकपीक आणि डेव्ह झिरीन यांचा समावेश केला आहे. 10:43

हे मान्य आहे की रॉबिंसनच्या महाकाशाच्या तुलनेत एनएफएलच्या पुनर्निर्मितीची कहाणी अस्पष्ट आहे. परंतु जर संशोधन आपल्याला हार्डिंग सारख्या वकिलांकडे नेत असेल तर ते आपल्याला वॉशिंग्टनच्या आयुष्याच्या एका वाक्याच्या सारांशात घेऊन जाईल ज्याने फुटबॉलच्या वंशाच्या आघाडीवर भाष्य केले आहे.

“जर मला स्वर्ग समाकलित करायचे असेल तर,” ते म्हणाले. “मी जाऊ इच्छित नाही.”

या व्यासपीठावर वॉशिंग्टनची कथा एनएफएल आणि त्याच्या प्रसारण भागीदारास सांगण्यात अर्थ आहे. सुपर बाउल एलव्ही जॉर्ज फ्लोयडच्या हत्येनंतर पहिला काळा इतिहास महिना आला तेव्हापासून सरकार आणि व्यक्तींना वंशविवादाचा सामना करण्यासाठी एका नव्या मार्गाने प्रेरित केले. यावर्षी लक्ष्य ब्लॅक हिस्ट्री महिन्याचा टी-शर्ट विकत आहे, आणि यूएफसी या महिन्यातील फाईट कार्डे शोधत आहे, ब्लॅक हिस्ट्री म्हणून ब्लॅक thथलीट्सला ब्लॅक हिस्ट्री म्हणून साजरे करतात.

डावीकडून उजवीकडे, १ 40 s० च्या दशकात ओसी कार्नेगी, हर्ब कार्नेगी आणि मॅनी मॅकइन्टरिय यांनी ‘ब्लॅक cesसेस’ खेळला होता, ज्याने ब्लॅक हॉकीची एक ब्लॅकअप बनविली. कार्नेगी क्यूबेक सीनियर लीगमध्ये भरभराट झाली परंतु एनएचएलच्या अधिका officials्यांचा त्याचा फोन नंबर कधीच आला नाही. (सौजन्य बर्नीस कार्नेगी)

परंतु “रेबाउंड ऑन रेस” हे वाक्य त्यांच्या वर्णद्वेषी भूतकाळातील कुस्ती संघटनांना सत्यावर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी आणि समतेकडे वाटचाल करण्यास भाग पाडल्यास वॉशिंग्टनच्या कथेच्या या आवृत्तीतील निष्कर्ष आणि चुकले काहीतरी वेगळे करतात. ते लीगची प्रतिमा पुनरुज्जीवित करण्यापेक्षा कुरुप इतिहासाच्या तोंडावर कमी दिसतात.

हे एनएफएलचे मुख्य भाग आहे, कारण सुपर बाउल त्याच्या कॅलेंडरची सर्वात मोठी घटना आहे. आणि हा सीबीएसचा पूर्वग्रह आहे, कारण त्याने प्रसारण हक्कांवर खूप खर्च केला आणि भरण्यासाठी दुपारची हवाई किंमत होती. टॉम ब्रॅडी आणि रॉब ग्रोनकोस्की यांच्यातील संबंधांबद्दलची आणखी एक गोष्ट म्हणजे वॉशिंग्टनचे अगदी छिद्रांनी भरलेले एक वैशिष्ट्य.

पण नाटकात सखोल सत्ये खोदण्याची संधी गमावली.

वॉशिंग्टनचा अनुभव काळानुसार वंशविद्वेषाच्या मिथकाला खंडित करतो. एनएफएल आणि बिग लीग बेसबॉल दोन्ही एकत्रित होऊ लागले, हळूहळू सर्व पांढरे झाले आणि नंतर वेगळे राहिले. वॉशिंग्टन एनएफएलमधील पहिला काळा खेळाडू नव्हता; वॉशिंग्टनने तो ओलांडला तेव्हा या लीगची रंगरेषा एका दशकापेक्षा जुनी होती. परंतु आपणास असे वाटत असेल की वेळेचा निष्क्रिय मार्च वंशवादाला बरे करतो, हे लक्षात ठेवा की सक्रियतेने वॉशिंग्टनला चिन्हांकित करण्यास मदत केली आणि वर्णद्वेषाचे आगमन झाल्यानंतरही टिकून राहिले.

बायरन लेफ्टविच सुपर बाउल चॅम्पियन टँपा बे बुकानेरचा आक्षेपार्ह समन्वयक आहे. (गेटी प्रतिमा)

काचेच्या कमाल मर्यादा मारत आहे

वॉशिंग्टनच्या कथेचा पूर्ण अहवालदेखील या कल्पनेला बाधा आणतो की जिंकणे, आणि त्यातून दिलेली आर्थिक अडचण, क्रीडा संघांना उत्कृष्ट उमेदवार शोधण्यासाठी आणि त्यांना यशस्वी होण्याच्या स्थितीत पुरेशी प्रोत्साहन देणारी आहे. वॉशिंग्टनने सेमी-प्रो पॅसिफिक कोस्ट लीगमध्ये भविष्यकाळातील सीएफएल स्टँडआउट तसेच स्ट्रॉड अँड एज्रेट (शुगरफूट) अँडरसनबरोबर काम केले. परंतु लॉस एंजेलिसमध्ये येईपर्यंत आणि स्थानिक ब्लॅक प्रेसने वॉशिंग्टनला वकिली केली तोपर्यंत यापैकी कोणासही खोल खिशांसह एनएफएल संघाचा गंध मिळाला नाही.

आम्हाला माहित आहे की ही कहाणी कॅनडामध्ये कशी आहे. क्युबेक सीनियर लीगमध्ये हर्ब कार्नेगीची भरभराट झाली परंतु एनएचएलच्या अधिका officials्यांनी त्याचा फोन नंबर कधीच मिळविला नाही, अगदी पांढ white्या साथीदारांवरही सही केली.

आणि आम्हाला माहित आहे की समकालीन एनएफएलमध्ये ही कथा कशी उलगडत आहे, जिथे प्रत्येक ऑफ-सीझन, काचेच्या कमाल मर्यादा असलेले पात्र ब्लॅक असिस्टंट कोच बट बट आहेत. रविवारीच्या सुपर बाऊलमधील तीन सह-समन्वयकांपैकी एक – टँपा बाल्स आणि टँपा बेचे बायरन लेफ्टविच, आणि कॅन्सस सिटीचे एरिक बायनेमी – हे अफ्रीकी-अमेरिकन होते आणि पुढच्या मुख्य प्रशिक्षकपदी अनपेक्षित नोकरी सुरू होण्याखेरीज आणखी कोणीही सुरू होणार नाही. सत्र.

दरम्यान, फिलाडेल्फिया ईगल्सने निक सिरियानी, जो त्याच्या प्रास्ताविक बातमी परिषदेत भडकला आणि पांढर्‍या सहाय्यकांची तारवात आणली. या चक्रात मुख्य कोचिंगची नोकरी मिळविणारा एकमेव काळा उमेदवार डेव्हिड कुली होता, ज्याने ह्यूस्टन टेक्सासचा कायदेशीररित्या त्रास दिला. आणि ज्याच्या जाहिरातीवर आम्ही “बॅकहेन्ड” असे लेबल ठेवू शकू.

किंवा आम्ही लक्षात घेऊ शकतो की काळातील इतिहासामध्ये नवीन व्याज असलेल्या या वर्षीची सुपर बाउल, एनएफएलच्या ऐतिहासिक युनियन क्लास settlementक्शन सेटलमेंटमध्ये वांशिक पक्षपातीपणाच्या लांबच्या आरोपांबद्दल पुन्हा मथळे बनली.

ग्रीन बे पॅकरचे माजी माजी अध्यक्ष नाझेह डेव्हनपोर्ट यांनी एनएफएलवर दावा केला की, कॉन्फेडरेशन अवॉर्ड्स हा पुरस्कार ‘भेदभावाच्या चाचणी व्यवस्थेवर आधारित’ होता, ज्यामध्ये वंशासह सामाजिक-विषयक घटकांचे वजन होते. (असोसिएटेड प्रेस)

देय खटला

ऑगस्टमध्ये, नाझेह डेव्हनपोर्ट आणि सेवानिवृत्त एंड केव्हिन हेनरी यांनी सेवानिवृत्ती घेतल्यानंतर लीगवर दावा दाखल केला आणि ते काळ्या असल्यामुळे त्यांना सेटलमेंटची देय नाकारली गेली असा दावा केला. आणि गेल्या आठवड्यात एबीसी न्यूजने अहवाल दिला की संज्ञानात्मक घट म्हणून खेळाडूंचे मूल्यांकन करण्याचे शुल्क आकारले जाणारे अनेक डॉक्टर सेटलमेंटच्या पैशांसाठी पात्र ठरू शकतात एनएफएलच्या मार्गदर्शक सूचनांमुळे निराश झाला त्यांचे म्हणणे आहे की त्याने परीक्षेतील गुणांमुळे रुग्णांच्या शर्यतीचा घटक बनविला.

“रेस नॉर्मिंग” म्हणून ओळखल्या जाणा The्या या प्रॅक्टिसचा शोध काळ्या विद्यार्थ्यांना अति-निदान म्हणून टाळण्यासाठी करण्याच्या उद्देशाने करण्यात आला होता, जे एकाकी, अल्प-निराश शाळांमध्ये राहतात. त्यांनी भाग घेतला होता. परंतु एबीसीच्या अहवालात असे नमूद केले गेले आहे की डॉक्टरांनी तक्रार केली आहे की या प्रथेमुळे ब्लॅक रुग्णांच्या चाचण्यांमध्ये अडथळा निर्माण होतो. एनएफएलशी संबंधित डोके दुखापत करणे कठीण आहे, जेव्हा शर्यतीच्या निकषांवरून असे सूचित होते की काळा लोक कोणत्याही प्रकारे खराब धावा करण्यास प्रवृत्त असतात आणि अनिश्चितता काळा खेळाडूंचा रोख प्रवेश मर्यादित करू शकते.

लीगने यावर जोर दिला की संभाव्य सेटलमेंटच्या दाव्यांचे मूल्यांकन करताना डॉक्टरांना शर्यतीचा विचार करण्यास भाग पाडले जात नाही, परंतु एबीसी अहवालात असे म्हटले आहे की एनएफएल सेवानिवृत्त झालेल्या व्यक्तींचे मूल्यांकन करताना डॉक्टरांना पाठविलेले मार्गदर्शक तत्त्वे “संपूर्ण लोकसंख्याशास्त्रीय सुधारणा” आहेत.

जर आरोप कुरुप वाटत असतील तर ते कारण आहे. उत्कृष्ट म्हणजे, “पूर्ण लोकसंख्याशास्त्र सुधार”, ब्लॅक एनएफएलर्सला चकित करणारी प्रामाणिक चूक याचा अर्थ लीग आणि डॉक्टर यांच्यात एक गैरसमज आहे. सर्वात वाईट म्हणजे, लीगचे शिफारस केलेले धोरण हे ओळखते की सेटलमेंट मनी ब्लॅक सेवानिवृत्तीसाठी मर्यादीत असेल जे संज्ञानात्मक अशक्तपणाने जगतात.

एकतर, कोणत्या जातीच्या प्रमाणात आणि आधुनिक एनएफएलला आकार देणारे वंशवाद याबद्दलचे अस्थिर पुरावे आहेत. वॉशिंग्टन मधील प्री-सुपर बाउल वैशिष्ट्याने त्यांची स्वाक्षरी आनंदाची समाप्ती म्हणून दर्शविली होती, परंतु या हालचालीमुळे कृष्णवर्णीयांना खेळण्याच्या क्षेत्रात प्रवेश करण्याची अनुमती मिळाली जी वस्तुस्थिती अद्याप पातळीवर नाही हे दर्शवते.

Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा