डच पोलिसांनी शनिवारी सांगितले की, त्यांनी जगातील मोस्ट अवांछित फरारी म्हणून ओळखल्या जाणा a्या मिलियन अब्ज डॉलर्सच्या औषध सिंडिकेटच्या कथित नेत्याला अटक केली आणि त्याची तुलना मेक्सिकन औषध प्रभू जोआकविन “एल चापो” गुझमनच्या तुलनेत केली.

डच पोलिस प्रवक्ते थॉमस ऑलिंग यांनी सांगितले की, चिनी वंशाचा कॅनेडियन नागरिक असलेल्या त्से ची लोपे याला ऑस्ट्रेलियन पोलिसांच्या विनंतीवरून शुक्रवारी ताब्यात घेण्यात आले. .

न्यायाधीशांसमोर हजर झाल्यानंतर त्यांची सुटका करण्याची अपेक्षा आहे, असे अ‍ॅलिंग यांनी सांगितले. राष्ट्रीय पोलिसांनी त्याला अटक अॅमस्टरडॅमच्या शिफोल विमानतळावर विनाकारण घडवून आणली.

ऑलिंग म्हणाला, “तो आधीपासूनच इच्छित यादीमध्ये होता आणि बुद्धिमत्तेच्या आधारे त्याला ताब्यात घेण्यात आले होते,” ingलिंग यांनी सांगितले.

डच पोलिस कायदेशीर कारवाईबद्दल तपशील देऊ शकले नाहीत आणि त्से यांचेकडे वकील आहेत की नाही हे समजू शकले नाही.

टी-टोरंटोमध्ये राहणारा-57 वर्षीय टीएस अलिकडच्या वर्षांत मकाऊ, हाँगकाँग आणि तैवान यांच्यात गेला आहे, असे प्रतिरोधक-अधिकारी आणि चार देशांतील कागदपत्रांनुसार रॉयटर्सने पूर्वी पुनरावलोकन केले होते.

“टीएस ची लोपे हे एल चेपो किंवा कदाचित पाब्लो एस्कोबारच्या लीगमध्ये आहेत,” जेरेमी डग्लस, दक्षिण-पूर्व आशिया आणि पॅसिफिक प्रतिनिधी म्हणून संयुक्त राष्ट्रांच्या औषध आणि गुन्हेगाराच्या प्रतिनिधी (यूएनओडीसी) यांनी २०१, मधील लॅटिन अमेरिकेच्या सर्वात कुप्रसिद्ध औषधांचा उल्लेख केला. प्रभू.

सिंडिकेटच्या सदस्यांना ज्याचा हा संचालक असल्याचा संशय आहे त्यांना “कंपनी” म्हणून ओळखले जाते. कायद्याच्या प्रवर्तकांनी ते “सॅम गोर” किंवा कॅन्टोनिजमधील ब्रदर नंबर तीन म्हणून संबोधले आहेत – त्सेच्या एका टोपण नावानंतर, रॉयटर्सने त्या वेळी सांगितले.

अहवालावर भाष्य करण्यासाठी रायटर त्सेशी संपर्क साधू शकले नाहीत.

गुन्हेगारी संघटनेच्या विस्तृत तपासणीचे नेतृत्व करणारे ऑस्ट्रेलियन फेडरल पोलिस (एएफपी) रविवारी म्हणाले की, “एएफपी-नेतृत्वाखालील ऑपरेशन व्होलान्टे या संबंधात, ज्याने जागतिक स्तरावर खंडित केले, त्या संदर्भात त्याने २०१ 2019 मध्ये अटक वॉरंट जारी केले.” पाच देशांमध्ये सिंडिकेट चालू आहे. “

एपीएफ म्हणाला, “बर्‍याच वर्षांमध्ये ऑस्ट्रेलियाला लक्ष्य केलेले सिंडिकेटने मोठ्या प्रमाणात अवैध अमली पदार्थांची आयात आणि वितरण, परदेशात नफा लुटला आणि गुन्हेगारीतून मिळणा money्या पैशाचे नुकसान केले.”Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा