पंतप्रधानांनी ही पेच निर्माण केली पाहिजे की त्यांच्या करारामुळे अनेक उद्योगांचे जीवन कठीण झाले आहे, जे त्यांनी ब्रेक्झिटनंतर पोस्ट केले आहे, जॉनसनच्या सार्वजनिक निवेदनातून असे दिसून आले आहे की तो बर्‍याच गोष्टींना तोंड देत आहे.

कराराच्या परिणामी अंमलात आलेल्या व्यापारातील अडथळ्यांच्या त्वरित परिणामाबद्दल भाष्य करण्यास सांगितले असता, यूके सरकारच्या प्रवक्त्याने सीएनएन बिझिनेसला सांगितलेः

“सुरुवातीपासूनच आम्हाला हे स्पष्ट होते की आम्ही सीमाशुल्क युनियन आणि एकल बाजार सोडणार आहोत, ज्याचा अर्थ असा होता की संक्रमण कालावधी संपल्यानंतर नवीन प्रक्रिया होतील. आमच्या सार्वजनिक माहिती अभियानाद्वारे हे व्यापकपणे कळविण्यात आले.”

ब्रॅक्सिट ब्रिटीश व्यवसायासाठी काय करीत आहे त्याचे सर्वात मोठे उदाहरण स्कॉटलंडच्या मासेमारी उद्योगातून येते. ब्रेक्सिट वाटाघाटी दरम्यान सरकारच्या दाव्या असूनही मासेमारी उद्योगाने आपल्या प्राधान्यक्रमात प्रथम स्थान मिळविले आहे, परंतु काही आठवड्यांत संपूर्ण उद्योग कोसळण्याची भीती व्यक्त होत आहे.

स्कॉटलंडचे अन्न व मुख्य कार्यकारी अधिकारी जेम्स विथर्स म्हणतात, “आमच्याकडे निर्याती करणार्‍यांसाठी पूर्णपणे नवीन प्रणाली होती ज्यांची उपयोग करण्यापूर्वी परीक्षा झाली नव्हती. याचा परिणाम काही प्रमाणात चुकीचा होता.” पिण्यास.

“आयटी गोंधळाइतके हे सोपे नाही आहे ज्यास फिक्सिंग आवश्यक आहे. फक्त काही दिवसातच आम्ही कागदाच्या कव्हरशीटसह माद्रिदला ताजे अन्न पाठवू शकलो नाही. आता प्रत्येक व्यवहारासाठी जवळजवळ 26 आहेत.”

मासेमारी उद्योगात जेथे नफा मार्जिन बरेचदा पातळ असतो, दर तासाला लाल टेपवर काम करणे उत्पादनाच्या ताजेपणा आणि व्यवसायाची उत्पादकता या दोघांनाही कठीण असते.

त्याचा वास्तविक जगाचा परिणाम असा आहे की काही निर्यातदारांनी युरोपियन बाजारपेठेत रात्रभर घट केली आहे. दररोज, जवळजवळ रिक्त मासे बाजार आणि बद्ध बोटांच्या सोशल मीडियावर चित्रे फिरतात. ज्यांनी ज्यांना डेन्मार्कमध्ये पकडण्याची प्रक्रिया सुरू करण्यासाठी Scottishiling तास प्रवास करणा Scottish्या स्कॉटिश बोटींच्या कहाण्या ऐकल्या आहेत त्यांनी त्यांचा साठा घेण्यासाठी फक्त एका बाजाराविषयी ऐकले आहे. ज्या उद्योगात नफा मार्जिन बर्‍याचदा पातळ असतात, दर तासाला लाल टेपवर काम करणे उत्पादनाच्या ताजेपणा आणि व्यवसायाची उत्पादकता या दोघांनाही कठीण असते.

जेव्हा या विषयावर जोर देण्यात आला तेव्हा जॉन्सनने सांगितले की त्यांना वाटते की हे केवळ तीव्र प्रकरण आहेत, त्यांच्या कराराचा दोष किंवा त्यातून निर्माण झालेल्या अडथळ्यांचा दोष नव्हे. या प्रवक्त्याने सांगितले की सरकार ही प्रक्रिया सुलभ करण्यासाठी उद्योगांना 23 दशलक्ष डॉलर्स (31.4 दशलक्ष डॉलर्स) देईल.

या आठवड्याच्या सुरुवातीला फिशिंग उद्योगाबद्दल विशेषतः विचारले असता जॉन्सन यांनी पुन्हा एकदा नाकारले की निर्यातदारांना येणा the्या समस्यांचा त्याच्या कराराशी काही संबंध नाही, परंतु त्याऐवजी साथीच्या रोगामुळे रेस्टॉरंट्स बंद होत आहेत.

तथापि, विथरचा असा विश्वास आहे की हे पैसे “पटकन निघून जातील” आणि “अशी निर्यात टिकाऊ असू शकत नाही” आणि युरोपियन युनियनबरोबर काही नवीन प्रकारच्या व्यवस्थेस न येता “जवळजवळ निश्चितच बरेच लोक घेतील”. ” [Prime Minister] नोकर्‍या गमावण्याच्या उद्देशाने ते लढा देत असल्याचे त्यांनी सांगितले. ”

स्कॉटलंडमधील दृश्ये खाद्याअभावी आणि ब्रेक्झिटनंतर बरेच लोक भाकित केलेल्या बॅकलॉग ट्रकच्या ओळीइतके नाट्यमय नसतील परंतु हे नुकसान आर्थिक आकडेवारीत आधीच दिसून आले आहे. आयएचएस मार्किट यांनी शुक्रवारी सांगितले की, ब्रेक्झिटच्या समस्येवर साथीच्या निर्बंधामुळे मंदी आहे आणि पुरवठादारांचे वितरण लांबणीवर आहे. आयएएचएसच्या म्हणण्यानुसार 33 33% निर्यातीतील घट नोंदविणा manufacturers्या उत्पादकांनी घट घट थेट साथीशी जोडली, तर %०% ने तोटा ब्रेक्सिटशी जोडला, असे आयएचएसने म्हटले आहे.

वेल्समधील घोड्यांच्या पोषण व्यवसायासाठी फोरजप्लसकडे युरोपसाठी डझनभर पार्सल बांधायचे होते, जे या आठवड्यात परत आलेल्या त्यांच्या कस्टम शिपिंग माहितीसाठी शिपिंग कंपनीच्या नव्या यंत्रणेतील गोंधळामुळे परत आले. फोरेजप्लसच्या संस्थापक सारा ब्रेथवेट यांनी सीएनएन बिझिनेसला सांगितले की, “हा मुळात फक्त एक शो आहे. साथीच्या आणि ब्रेक्झिटमुळे कंपनी युरोपला काहीही पाठविण्यास सक्षम होऊन जवळपास एक महिना झाला आहे.”

ट्रकिंग कंपन्या आणि लॉजिस्टिक्स कंपन्यांमधील खरी चिंता ही आहे की येत्या काही महिन्यांत परिस्थिती आणखी बिकट होईल.

प्रभावित भागातील अनेक स्रोतांनी सीएनएन बिझिनेसला सांगितले की ब्रिटिश ग्राहकांना अद्याप फारसा त्रास होणार नाही, कारण बंदरांवर जानेवारी हा सहसा शांत महिना असतो आणि युनायटेड किंगडमने साठा वस्तूंना ब्रेक्सिटची संभाव्य डील दिली आहे. परंतु येत्या काही महिन्यांत व्यापाराचे प्रमाण वाढू शकेल, अतिरिक्त दडपणामुळे सीमाप्रणाली वाढविली जाईल.

यामुळे ब्रिटीश दुकानदारांना उपलब्ध असलेल्या ताज्या उत्पादनांमध्ये हळूहळू घट होऊ शकते. लॉजिस्टिक यूकेच्या प्रवक्त्याच्या म्हणण्यानुसार, “अल्पावधीत, जेव्हा पुरवठा साखळी स्वत: चे क्रमवारी लावतात तेव्हा कदाचित आम्ही खरेदीसाठी अधिक मौसमी दृष्टिकोनाकडे परत जाऊ किंवा निवडण्यासाठी मर्यादित श्रेणी असू.” याचा अर्थ असा होऊ शकतो की वर्षाच्या प्रत्येक वेळी कित्येक दशके ताजी फळे आणि भाज्या नंतर, उदाहरणार्थ, ब्रिट्सने स्ट्रॉबेरीकडे उन्हाळ्याच्या उपचारांसाठी म्हणून पाहण्याची आवश्यकता असू शकते, उदाहरणार्थ.

या महिन्याच्या सुरूवातीस उत्तर आयर्लंडमधील बेलफास्ट येथे एका सुपरमार्केटमधील सुपरमार्केटमध्ये एक सुपरमार्केट ग्राहक रिक्त कपाटांजवळ दिसतो.

अन्नाची कमतरता वेगाने वाढू शकणारे एक क्षेत्र उत्तर आयर्लंडमधील वास्तविक समस्या आहे जेथे रिक्त सुपरमार्केट शेल्फच्या प्रतिमा सोशल मीडियावर पसरल्या आहेत. उत्तर आयर्लंडच्या विशिष्ट स्थानामुळे, ते उर्वरित युनायटेड किंगडमसह विभाजित झाले आणि युरोपियन युनियनच्या एकाच बाजारपेठेत राहिले, ग्रेट ब्रिटनमधून अन्न आयात करणे फारच अवघड बनले. आयर्लंडचे परराष्ट्र व्यवहार मंत्री सायमन कोवेनी म्हणाले की, उत्तर आयरिश सुपरमार्केटमध्ये रिक्त शेल्फ दर्शविणार्‍या प्रतिमा “स्पष्टपणे ब्रेक्सिट इश्यू” आहेत आणि युरोपियन संघ वगळता युनायटेड किंगडमच्या “वास्तवाचा भाग” आहेत.

युरोपियन युनियन-युके व्यापारात हळूहळू घट होण्याबाबत व्यापार तज्ञ चिंतेत आहेत. “यूरोपियन सेंटर फॉर इंटरनॅशनल पॉलिटिकल इकॉनॉमी’ चे यूके संचालक डेव्हिड हेनिग म्हणतात, “अचानक अन्नटंचाईच्या तुलनेत काही प्रमाणात सावकाश घट होण्यास धोकादायक आहे. “निर्यातदार ऑर्डर पूर्ण करण्यास असमर्थ आहेत आणि ग्राहक गमावतात किंवा पूर्णपणे गमावतात याबद्दल मला विशेष चिंता आहे. दीर्घ मुदतीचा संदेश पाठविणारी ही आवक गुंतवणूकीसाठी हानिकारक ठरू शकते,” ह म्हणाली.

युनायटेड किंगडम जवळील गिर्यारोहणाच्या तयारीसाठी गोष्टी इतक्या वाईट का आहेत याबद्दल कायदेशीर प्रश्न आहेत. व्यापार व किनारी संस्थापक आना जर्जेस्का म्हणतात, “पाच वर्षे तयार न होण्याच्या जोखमीविषयी आम्हाला माहिती आहे.

जेर्झीका म्हणतात की त्याचे क्लायंट बर्‍याच तक्रारी नोंदवत आहेत, परंतु सर्वात चिंताजनक म्हणजे यूके सरकारचे त्यांचे प्रश्न सोडविण्यास पाठिंबा न दिल्याने. “तांत्रिक प्रश्नाचे उत्तर मिळविण्यात 48 तास लागू शकतात, जे ताजे उत्पादन घेण्यास स्पष्टपणे समस्या आहे. कॉल सेंटरचे लोक केवळ मार्गदर्शनाकडे लक्ष देऊ शकतात, परंतु मार्गदर्शन सध्या हेतूसाठी योग्य नाही.”

आणि सर्वांसाठी सुरुवातीच्या समस्यांचे निराकरण करण्यासाठी कठोर परिश्रम करूनही जेरेझुस्का घाबरत आहेत की संघर्ष करणार्‍या ब्रिटीश निर्यातकांना वाचविणे पुरेसे होणार नाही. “या क्षणी हा एक धक्का आहे, परंतु मूळ किंमत कमी होत नाही. आणि जे व्यापारी अल्प नफ्याच्या मार्जिनवर काम करतात त्यांना टक्केवारी गुणांची अतिरिक्त टोक असू शकते.”

जॉन्सनचे अनेक पुराणमतवादी नेते आपल्या मतदारांना प्रतिसाद देण्यासाठी संघर्ष करीत आहेत. एक पुराणमतवादी खासदार म्हणतात, “जेव्हा पक्षाने हा करार सुरू केला, तेव्हा त्याने त्यास मोठे यश म्हणून सांगितले त्याद्वारे ते सांगण्यासाठी रेषा दिली, पण काळानुसार हे स्पष्ट झाले की पांडोराच्या पेटीत आश्चर्यचकित करणारे आश्चर्यचकित आहे. “ ज्यांना त्यांच्या संक्षिप्त बाहेर सरकारी धोरणाबद्दल ऑन-रेकॉर्ड बोलण्याची परवानगी नाही.

इतरांचे म्हणणे आहे की लहान स्थानिक व्यवसाय हे शोधण्यात सक्षम आहेत की जर त्यांना आपला माल विकायला युरोपला जायचे असेल तर त्यांना परदेशी सरकारांकडून वर्क परमिटची आवश्यकता भासू शकेल किंवा कागदी कामकाजामुळे ते युरोपियन युनियनला माल पाठविण्याची परवानगी देतील.

उदारमतवादी पुराणमतवादींमध्ये नजीकच्या काळात गोष्टी सुधारतील असा आशावाद फारसा नाही. ब्रॅक्सिटमुळे होणारी हळूहळू घसरण अखेरीस युरोपला ब्रिटनच्या सुवर्ण हंसला महाद्वीप बनवण्यास प्रवृत्त करेल याची अनेकांना चिंता आहे: जगातील ब largest्याच मोठ्या बँकांचे आयोजन करणारे लंडन शहर.

कंझर्व्हेटिव्ह सभासद म्हणतात, “कोविडच्या धुक्यामुळे लंडन आर्थिक आणि व्यावसायिक सेवा देणा companies्या कंपन्यांकडे जागतिक स्तरावर विस्तार करण्यासाठी लक्ष देईल आणि लक्षात येईल की आम्ही आपला स्पर्धात्मक फायदा मोठ्या प्रमाणात सोडून दिला आहे.”

जॉन्सन या व्यापार कराराने विलक्षणपणे स्वाक्षरी केली आणि यापैकी कोणत्याही विषयाकडे लक्ष दिले नाही, जरी ते यूकेच्या अर्थव्यवस्थेचा एक मोठा भाग असूनही. लंडनमधील बँका आणि व्यापा .्यांना आता युरोपियन युनियनने “समता” प्रदान करणे अपेक्षित आहे, असे पदनाम जे त्यांना मर्यादित व्यत्यय असलेल्या युरोपियन युनियन ग्राहकांची सेवा सुरू ठेवू देईल.

हेंग म्हणतात, “जर आर्थिक सेवा किंवा डेटासाठी कोणताही करार झाला नसेल तर युरोपियन युनियन नियामकांकडून शहरावर दबाव येऊ शकतो आणि व्यवसायांनी असा विचार सोडला पाहिजे की आपल्याला युरोपियन बाजाराची सेवा द्यायची असल्यास, स्थापित होण्याचा काय फायदा? लंडन मध्ये. ” .

ब्रेक्झिटमुळे डचच्या सीमेवर ड्रायव्हरचा सँडविच जप्त

मार्च महिन्यात युरोपियन युनियन आणि युनायटेड किंगडम आर्थिक सेवांविषयीच्या करारावर पोहोचणार आहेत, परंतु लंडन आणि ब्रुसेल्स या दोन्ही देशातील मूड म्युझिक सूचित करते की लवकरच लवकरच युनायटेड किंगडम ईयू नियामक प्रदेशात खेचले जाण्याची शक्यता नाही.

बरेच ब्रेक्साइटर्स ब्रेक्झिटच्या तत्काळानंतर खासदारांनी त्यांच्या अक्षाचा धंदा केला नाही, तेव्हा ब्रिमितचे वाईट स्वप्न पूर्ण करण्यात अपयशी ठरल्याबद्दल खासदारांना त्रास झाला. तथापि, हळूहळू घट होण्याचा सध्याचा मार्ग कायम राहिल्यास, स्लाइड अनियंत्रित होऊ शकते.

या राजकारण्यांनी मतदारांना समजावून सांगायला हवे की त्यांनी पंतप्रधानांना त्याचे कठोर इशारे देऊनही कठोर ब्रेक्झिटचा पाठपुरावा करण्यास प्रोत्साहन का दिले. त्याच्याकडे काही महिन्यांपूर्वीच्या गोष्टी आहेत ज्याने जॉन्सनवर दबाव आणण्यासाठी खरोखर ब्रेक केला होता आणि ब्रेक्सिटच्या वास्तविकतेशी आणखी काही जोडण्यास सुरवात केली.

संघर्ष करणार्‍यांना सर्वात महत्त्वाचा प्रश्न हा आहे की जे सर्वात समर्थित ब्रेक्झिटची श्रेणी तोडण्यासाठी आणि सत्य स्वीकारण्यास तयार आहेत अशा लोकांवर वाईट गोष्टी कशा आल्या पाहिजेत: जगातील सर्वात मोठे व्यापार गट सोडण्याचे त्वरित परिणाम आहेत.

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा