सॅन फ्रान्सिस्को बे एरियामधील गोदामाचा मुख्य भाडेकरू, जेथे २०१ dance च्या डान्स पार्टीच्या वेळी लागलेल्या आगीत people people जणांचा मृत्यू झाला होता, शुक्रवारी मृत्यूचा खटला दाखल करण्यात आला होता, तसेच झुगारलेल्या ज्युरीमध्ये पहिल्यांदा खटला संपल्यानंतर दुसरा खटला पुढे ढकलला गेला.

50 वर्षाच्या डेरिक अल्मेनाने 12 वर्षांच्या शिक्षेच्या बदल्यात अनैच्छिक मन्सूरोच्या 36 मोजणीस दोषी ठरविले. जामिनावर आधीच मुक्त, अल्मेना तुरूंगात परत येणार नाही कारण त्याने आधीच बारच्या मागे आणि चांगल्या वागणुकीचे श्रेय घेतले होते.

अलेमेडा काउंटी सुपीरियर कोर्टाच्या न्यायाधीश त्रिना थॉम्पसन यांनी प्रत्येक मोजणीचे पीडितेचे नाव वाचले. जेव्हा तिने अल्मेनाला प्रत्येक शुल्कासाठी तिच्या आवाहनाबद्दल विचारले तेव्हा तिने “दोषी” असे उत्तर दिले, परंतु कोरोनोव्हायरस साथीच्या आजारामुळे होणार्‍या सुनावणीच्या ऑनलाइन प्रवाहाद्वारे तिचा शांत प्रतिसाद कधीकधी अक्षम होता.

थॉम्पसन यांनी March मार्च रोजी शिक्षा सुनावली, जेव्हा तो उत्तर देईल की ग्रामीण भागातील कॅलिफोर्निया येथील त्याच्या घरी इलेक्ट्रॉनिक देखरेखीसाठी ठेवला जाईल आणि पर्यवेक्षण परीक्षेच्या अधीन असेल.

त्यावेळी पीडित कुटुंबियांना पीडित प्रभावाचे विधान करण्याची परवानगी दिली जाईल.

सरकारी वकिलांचे म्हणणे आहे की ते औद्योगिक ओकलँड गोदामाला बेकायदेशीरपणे “भूत जहाज” डब करत असताना दुमजली इमारत ज्वलनशील साहित्य आणि विस्तार दोरांनी भरली होती. त्यात धुम्रपान करणारे यंत्र किंवा शिंतोडे नव्हते.

डेरिक अल्मेना, बरोबर, डिसेंबर 2016 मध्ये दिसला. फिर्यादींचे म्हणणे आहे की त्यांनी औद्योगिक ओकलँड गोदामाला बेकायदेशीरपणे निवासस्थान व कार्यक्रमाच्या जागी बदलले, तर दोन मजली इमारत ज्वलनशील साहित्य आणि विस्तारित दोर्यांनी भरली होती जी बेकायदेशीरपणे निष्काळजी होते. (असोसिएटेड प्रेस मार्गे केजीओ-टीव्ही)

2 डिसेंबर 2016 रोजी, इलेक्ट्रॉनिक संगीत आणि नृत्य पार्टी दरम्यान गोदामात आग लागली आणि इतक्या वेगाने हालचाल झाली की बळी बेकायदेशीरपणे बांधलेल्या दुस second्या मजल्यावर अडकले.

फिर्यादी म्हणाल्या की पीडितांना कोणताही इशारा मिळाला नाही आणि अरुंद, रॅमशाकल पायair्यावरून पळून जाण्याची फारशी शक्यता नव्हती.

हे प्रकरण पीडितांच्या कुटुंबासाठी आणि मित्रांसाठी भावनिकदृष्ट्या भीषण आहे. त्यापैकी बर्‍याचजणांनी २०१ room मध्ये काही महिन्यांसाठी कोर्ट कोठडी ठेवली होती, फक्त इमारत भाड्याने देणा Al्या अल्मेनाला दोषी ठरविण्यात आले आहे की नाही हे न्यायिक मंडळाचे सदस्य म्हणून पहावे.

ज्युरीने त्याच खटल्यात दोषी नसलेले घोस्ट शिपचे “क्रिएटिव्ह डायरेक्टर” आणि भाडे संग्रहण करणारे सह-प्रतिवादी मॅक्स हॅरिस यांनासुद्धा शोधले.

‘आगीत आमच्या कुटुंबाचा नाश झाला’

पीडित मिचेला ग्रेगरीची आजी झेटा ग्रेगरी म्हणाली की आलमनाच्या शिक्षेची कधीही तुलना केली जाऊ शकत नाही आणि पीडितेच्या कुटूंबाला गेल्या चार वर्षांत त्रास सहन करावा लागला आहे. तिने सांगितले की कर्करोगाने आधीच आजारी असलेल्या तिचा नवरा मिशेलच्या एका वर्षानंतर मरण पावला.

“त्याची प्रकृती खालावली. तो म्हणायचा, ‘देव मला का घेऊन गेला नाही?’ “ग्रेगरीने एका अश्रू मुलाखतीत सांगितले होते जेथे त्याने हे उघड केले की 2 डिसेंबर रोजी जन्मलेला दुसरा नातू या तारखेला आपला वाढदिवस साजरा करत नाही.

आगीच्या एक वर्षाच्या वर्धापन दिनानिमित्त मेलेल्यांसाठी स्मारकात एखादी व्यक्ती धूप जाळते. (बेन मार्गोट / असोसिएटेड प्रेस)

“आगीत आमचे कुटुंब नष्ट झाले – आम्ही कधीच सारखे नव्हते” ती म्हणाली. “हरवलेल्या सर्व पीडितांना फक्त शिक्षा होणार नाही.”

कॉमेनोव्हायरसच्या चिंतेमुळे आणि $ १$,००० अमेरिकन डॉलर्सचा जामीन बँड पोस्ट केल्यामुळे मे महिन्यात सुटका झाल्यानंतर अल्मिनाला २०१ since पासून तुरूंगात डांबण्यात आले होते.

तो अप्पर लेक सिटी येथे घोट्याच्या देखरेखीखाली नजरकैदेत आहे, जेथे तो पत्नी व मुलांसह राहतो.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा