ते म्हणाले, “मी जगाला हे सांगताना आनंद होत आहे की काल मुलाला बाहेर काढले गेले तेव्हा माझ्या वकिलांना अगदी थोडक्यात येण्याची परवानगी होती.”

14 रोजी राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत मुख्य विरोधी आघाडीचे सदस्य असलेले पॉपस्टार-राजकारणी यांनी या आठवड्याच्या सुरुवातीला ट्विट केले होते की तो कोणत्याही प्रकारचा अन्नाशिवाय घरीच राहिला आहे.

“सहावा दिवस नजरकैदेत आहे आणि आम्ही अजूनही १-महिन्यांच्या मुलासह अडकलो आहोत ज्याने मावशी (माझी पत्नी) भेट दिली. 4 आमच्यावर छापा टाकण्यात आला. अन्न आणि दूध. कोणालाही सोडण्याची किंवा येण्याची परवानगी नाही.” “आमच्या आवारात,” त्यांनी लिहिले.

युगांडामध्ये अमेरिकेचे राजदूत, नताली. ई. ब्राउन, अवरोधित केले होते सोमवारी सुरक्षा दलाने व्हिनला भेट दिली.

दारू आणि त्यांची पत्नी बार्बरा यांना नजरकैदेत ठेवण्यात आले असून ते म्हणतात की सोमवारी हायकोर्टाचे न्यायाधीश त्यांची भेट घेतील.

“युगांडाचे उच्च न्यायालयाचे म्हणणे आहे की ते सोमवारी आमच्या ठिकाणी पोचणार आहेत … पण या दरम्यान आमच्या घराला शेकडो सैनिकांनी वेढले आहे आणि त्यांनी कुंपणावरुन उडी मारून आमच्या जागेचा ताबा घेतला आहे. ” , “दारूने सीएनएनला सांगितले.

ते म्हणाले, “माझ्या घरात असलेली ही नजरबंदी बेकायदेशीर आहे आणि माझे वकील म्हणत आहेत … माझ्यावर आणि माझ्या पत्नीवर उत्तर देण्यासाठी काही खटला असल्यास आम्हाला सक्षम न्यायालयात हजर केले पाहिजे,” ते म्हणाले.

युगांडाचा दीर्घकाळ नेता होता अध्यक्ष योवेरी म्यूसेवेनी शनिवारी देशाच्या निवडणूक आयोगाने विक्रमी सहाव्या टर्मसाठी जाहीर केला.
वाइन निवडणुकीचा निकाल नाकारतो, त्याच्याकडे फसवणूक आणि धमकावण्याचे पुरावे आहेत.

“परंतु जनरल मॅसेवेनी यांना माहित आहे की त्यांनी ही निवडणूक हरविली आहे, फ्लॅट – मला बेकायदेशीर कोठडीत ठेवण्यात आले आहे, आणि मला माझ्या कुटूंबाला भेट देण्याची परवानगी नाही, मला डॉक्टरकडे जाण्याची परवानगी नाही, आणि सर्व माझे वकील आहेत. [stopped] “मला भेटण्यापासून,” तो म्हणाला.

निवडणूक आयोगाने जाहीर केलेले अंतिम निकाल खोटे आहेत, अशी त्यांची घोषणा असल्याचे व्हिन यांचे म्हणणे आहे. ते म्हणाले की, व्हिडिओमध्ये लष्करी सैन्याने मतपत्रिका घेऊन त्यांना बॉक्समध्ये भरून घेतलेल्या आणि युगांडाच्या लोकांना बंदूकच्या ठिकाणी मसेवेनिला मतदान करण्यास भाग पाडले आहे.

अल्कोहोलने हे व्हिडिओ सार्वजनिकपणे दर्शविलेले नाहीत आणि सीएनएन ही माहिती स्वतंत्रपणे सत्यापित करण्यास सक्षम नाही.

“जरी इंटरनेट काळे झाले आणि जनरल मॅसेव्हेंनी खात्री केली की निवडणुका अंधारात घेण्यात आल्या आहेत, आणि जरी युनायटेड स्टेट्स आणि युरोपियन लोक [were] या निवडणुकांमुळे अडथळा आणला गेल्याने आम्हाला थकबाकीदार व अतिशय सबळ पुरावे मिळविण्यात यश आले, ”व्हाइन म्हणाले.

टिप्पणीसाठी संपर्क साधला असता राष्ट्रपतींच्या प्रवक्त्याने या आठवड्याच्या सुरुवातीला सीएनएनला युगांडाच्या पोलिसांच्या स्वाधीन केले आणि असे सूचित केले की दारूच्या अटकेबद्दल अध्यक्षांना काहीही माहिती नाही.

युगांडाच्या पोलिस प्रवक्त्याने सीएनएनला सांगितले, “प्रकरण कंपलातील उच्च न्यायालयात आहे. कृपया निकालाची वाट पहा. धन्यवाद.”

आता मॅसेवेनी त्याच्याबरोबर काम करत आहे अमेरिकेचे सातवे अध्यक्ष जो बिडेनच्या सलामीनंतर.

सरकारविरूद्ध गनिमी संघर्षानंतर त्यांनी सत्ता स्वीकारल्यापासून युगांडाने अमेरिकन प्रशासनाबरोबर सातत्याने काम केले.

इतर लेखकांसाठी युगांडाचा धडा: इंटरनेट वर्क्स नियंत्रित करणे

तथापि, अमेरिकेच्या वरिष्ठ राजकारण्यांनी मानवाधिकाराच्या उल्लंघनाबाबत वारंवार इशारा दिल्यानंतर हे संबंध आता चिघळले आहेत.

वाईनरीने अँडरसनला सांगितले की, “जनरल मॅसेव्हेंनी कोणतेही आंतरराष्ट्रीय तपास करू इच्छित नाही.” “त्याला मानवी हक्कांचे कोणतेही दावे नको आहेत. जेव्हा अमेरिका सैन्य पुरस्कृत करते, तेव्हा ही चांगली गोष्ट आहे, परंतु जेव्हा ते युगांडाचे मानवी हक्क विचारात घेतात तेव्हा त्यांना ते ऐकायला आवडत नाही.”

मानवाधिकार गट आणि विरोधी उमेदवार वारंवार सुरक्षा दलांवर लष्करी आणि पोलिस अंमलबजावणी दरम्यानच्या मार्गावर दोषारोप आणि दोष देण्याचा आरोप करतात.

“सर्व राज्य संस्था जनरल मॅसेवेनी ताब्यात घेत आहेत. पोलिस, सैन्य, मीडिया, कायद्याच्या न्यायालयांसह प्रत्येक राज्य संस्था.” “कोणतीही संस्था स्वतंत्र नाही … सर्व काही सुरू होते आणि सामान्य जनरल मॅसेवेनीवर समाप्त होते. कारण युगांडामध्ये कायदा नव्हे तर कार्य करतात.”

.Source link

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा